What's new

[Hỏi đáp] Địa điểm phượt gần Hà Nội

Re: Cho em hỏi 1 tí ạ.Cám ơn mọi người nhiều:X

Em đã nói rồi đấy thôi.Bạn lại gọi thêm bạn của tụi nó đi,thành ra gần 20 đứa.Trai gái lẫn lộn.Em sợ lắm,k dám quản lý các bạn đi 2 ngày đâu...
Chứ nếu chỉ mấy đứa quen quen thì em thích đi 2 ngày hơn nhiều.Cơ mà sau vụ off đấy mấy đứa bạn lại muốn cưa mấy em...Chẳng nhẽ lại bảo k cho đi:((

Nghỉ mấy ngày đó em định đi ngày nào? đã phượt thì phải có quy tắc của nó mà bọn em mới đi thì cố gắng thu xếp sao cho an toàn nha, cứ cái kiểu phóng xe ào ào sợ lắm vì dịp đó mọi người đi đông. Chị nghĩ là nên cho lên vườn quốc gia Ba Vì chụp ảnh lung tung cũng được rồi leo đền thượng. Nếu thích thì tạt qua Đường Lâm chơi, 70km thì cũng đơn giản. Sáng em tập trung ở cổng ktx lúc 7h, lên đó tầm 8 rưỡi, 9h gì đó bắt đầu chụp ảnh và chơi bời, chuẩn bị đồ ăn trưa và chiều 3h về, tiện thể tạt qua Đường Lâm. Dặn mấy đứa có thích nhau thì thích trong hòa bình nhá, đừng có oánh nhau gây mất đoàn kết là được.

Em định đi vào thứ 2,vì chủ nhật vẫn có những đứa đi học chị à.Em cũng đang định lên ba vì.
Chị có thể cho lịch trình cụ thể k ạ,thời gian nữa càng tốt,thời gian nào đến đâu đến đâu ý ạ.
EM định mang đồ ăn ở nhà đi,nhưng ở trên đó có gì ngon ngon là lạ k ạ?
Có những địa điểm nhỏ lẻ nào đẹp đẹp cần chú ý trên đó k ạ:))
Nếu đc chị có thể cho em xin sđt,có gì em hỏi trực tiếp luôn chị nhé:))
Cám ơn chị nhiều

Trời ơi, cứ đi là đến chứ lịch vụ thể làm gì. Trên đó chả có gì ăn đâu. Đem bánh mì với các thứ lên trên đó mà ăn. Trên đó gần mấy khu Khoang Xanh - Ao vua mà. Đường đi chắc em biết rồi chứ hả? Cứ thong thả mà đi thôi. 7h sáng đi, 5h chiều có mặt ở cổng ktx là được.
Đồ ăn thì cứ đem bánh mì, xúc xích... ít bánh kẹo ngọt nữa là ok. Vật vờ một tí. Đơn giản thôi mà.

k49, hết tháng này ra trường rồi.
Nói thật cái chỗ đó chị đi có 1 buổi chiều là hết rồi.

Đi trong ngày:
- Nên trọn địa điểm trong 80km quanh HN. Xem đa số thích đi kiểu gì: Câu cá, ăn nhậu, leo núi, tắm thác ... chốt.
- Tìm hiểu thông tin nơi mình định đi: dịch vụ, thắng cảnh, di tích, đặc sản ... Như thế chuyến đi sẽ có ý nghĩa hơn.
- Có những ý tưởng hoặc đề xuất fun tí: Làm clip nhái, chụp ảnh fun,... Sẽ là những kỷ niệm vui để sau nhìn lại.
Đi như thế gọi là sơ phượt, nhẹ nhàng đơn giản, không cần chuẩn bị nhiều, cũng chả cần kế hoạch cụ thể. Cử ra 1 nhóm bô lão để biểu quyết trên đường thôi, còn lại cho đi theo.
Nếu đi xe máy phải biết kỹ năng đi xe máy theo đoàn nhé. CÒn không làm chuyến ô tô cho đơn giản, khỏi lo thủng xăm, trục trặc giữa đường.
Gợi ý địa điểm thì có topic địa điểm quanh HN đấy, em vào mà chọn. Gần nhất có Hồ Đồng Quan và đỉnh Hàm Lợn (Sóc Sơn-tầm 40km), vừa có leo núi vừa có hồ, có thể đạp xe, cắm trại, có đầy nhà hàng ăn uống, có thể kết hợp đi đền Gióng, đền Sóc, Việt phủ Thành Chương quanh đó.

Re: Tìm chỗ dã ngoại một ngày quanh Hà Nội cho 20 người

theo tiêu chí của bạn thì nên tổ chức cắm trại, picnic ở Bãi Giữa Sông Hồng - Bãi có cái cầu Long Biên ý. Bạn quan tâm thì PM mình nói thêm và cụ thể cho :D

Re: Tìm chỗ dã ngoại một ngày quanh Hà Nội cho 20 người

k49, hết tháng này ra trường rồi.
Nói thật cái chỗ đó chị đi có 1 buổi chiều là hết rồi.
Khổ,chị có biết em đi mỗi đền Thượng mất bao lâu k ạ @@.Từ sáng tới tận 2h30,các bạn nữ cứ đi đc 10p lại chụp ảnh 30p.Hết pin 10 cái máy ảnh...
Em tổ chức cũng khá rẻ.Bánh mỳ,chả,pate mua riêng ở hàng rồi mang đi.Bánh kẹo nước thì mua ở Hàng Buồm.Thế nên đồ ăn tẹt ga thừa 1 đống hết có 45k,tiền vé+gửi xe đền THượng,Đường Lâm có 25k...Nhưng tiền xăng hết 100k...
Đi trong ngày:
- Nên trọn địa điểm trong 80km quanh HN. Xem đa số thích đi kiểu gì: Câu cá, ăn nhậu, leo núi, tắm thác ... chốt.
- Tìm hiểu thông tin nơi mình định đi: dịch vụ, thắng cảnh, di tích, đặc sản ... Như thế chuyến đi sẽ có ý nghĩa hơn.
- Có những ý tưởng hoặc đề xuất fun tí: Làm clip nhái, chụp ảnh fun,... Sẽ là những kỷ niệm vui để sau nhìn lại.
Đi như thế gọi là sơ phượt, nhẹ nhàng đơn giản, không cần chuẩn bị nhiều, cũng chả cần kế hoạch cụ thể. Cử ra 1 nhóm bô lão để biểu quyết trên đường thôi, còn lại cho đi theo.
Nếu đi xe máy phải biết kỹ năng đi xe máy theo đoàn nhé. CÒn không làm chuyến ô tô cho đơn giản, khỏi lo thủng xăm, trục trặc giữa đường.
Gợi ý địa điểm thì có topic địa điểm quanh HN đấy, em vào mà chọn. Gần nhất có Hồ Đồng Quan và đỉnh Hàm Lợn (Sóc Sơn-tầm 40km), vừa có leo núi vừa có hồ, có thể đạp xe, cắm trại, có đầy nhà hàng ăn uống, có thể kết hợp đi đền Gióng, đền Sóc, Việt phủ Thành Chương quanh đó.
Cám ơn anh,mà em đi theo tuyến chị taophuongtao chỉ rồi ạ.Hôm nay em mới trả lời đc vì dạo này thi nhiều môn quá...

Bạn xem topic này: https://www.phuot.vn/threads/1294-Hà-Nội-và-vùng-phụ-cận-(đi-1-2-ngày)

Tôi cũng sẽ đổi tên topic của bạn để phản ánh nội dung bạn cần hỏi.
Cám ơn anh,em xem rồi nhưng muốn lập topic riêng để tiện bề hỏi han và theo dõi ý mà:))

theo tiêu chí của bạn thì nên tổ chức cắm trại, picnic ở Bãi Giữa Sông Hồng - Bãi có cái cầu Long Biên ý. Bạn quan tâm thì PM mình nói thêm và cụ thể cho :D
Cám ơn bạn.mà để khi khác,mình vừa mệt đứt hơi trên đường về rồi...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,626
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back