What's new

[Hỏi đáp] Địa điểm phượt gần Hà Nội

Lựa chọn địa điểm dã ngoại hè cho 1 diễn đàn

Hiện tại diễn đàn của em đang có ý định tổ chức đi dã ngoại hè :D Nhưng khá băn khoăn về mặt địa điểm :-?? chỗ đẹp thì lại đắt, ít ng đi mà muốn nhiều ng đi, giá hợp lý thì lại toàn địa điểm cũ quá :(
Mọi người có thể tư vấn cho em một vài địa điểm được không ạ? Rồi có gì bọn em đi tìm hiểu thêm sau

Điều kiện là:
+ Chi phí dưới 500K :))
+ Núi hay biển không quan trọng :))
+ Đi được 2 ngày 1 đêm :))
+ Có bãi đất để tổ chức trò chơi :)) (cái này thì ko cần thiết quá nhưng có thì càng tốt) :D

Re: Lựa chọn địa điểm dã ngoại hè cho 1 diễn đàn

Ủa bạn không cho biết là bạn đang ở đâu làm sao mà tư vấn được :D

Re: Lựa chọn địa điểm dã ngoại hè cho 1 diễn đàn

Ủa bạn không cho biết là bạn đang ở đâu làm sao mà tư vấn được :D

sorry các bác, bọn e ở HN :D
Thằng ad bên e dự định đi bãi cháy 2 ngày 1 đêm, ko biết bác nào có thể tư vấn cho bọn e dc ko ạ? :-?

Thông tin du lịch Hà Nội

Tình hình là e đi công tác tại Hà Nội vào tuần sau và rãnh rỗi vào thứ 6, 7, cn (13-15/7) nên muốn tìm hiểu HN. Các bác cho e xin tí lời khuyên nên đi đâu chơi với. Hoặc có tour nào nhằm ngày đó cho e tham gia chung thì hay quá. Ngoài Bắc hơi bị đẹp, chỗ nào e cũng muốn đi

Re: Thông tin du lịch Hà Nội

Ờ thì bác cũng phải nói rõ là chỉ đi ở Hà Nội hay đi cả đâu nữa chứ.Tại khen ngoài Bắc thì ngoài Bắc rộng lắm.
Còn nếu chỉ tính riêng Hà Nội thì kiếm bạn nào thổ dân dẫn đi chơi là ok.Chứ đừng đi theo tour làm gì.Hà Nội phải lang thang mới thú.

mình chả quen ai o HN cả :( . Mình tính dành 1 ngày để tham quan HN. Còn 2 ngày thì có đi Đồng Văn kịp ko nhỉ? Mình chưa ra HN bao giờ cả

Bạn đi 3 ngày Đồng Văn còn không đủ ấy chứ 2 ngày chịu thôi.
Thời gian thế này chắc đi Ninh Bình hoặc Hạ Long gì đấy được.
Quanh Hà Nội thôi thì có dọc đê đi Bát Tràng hoặc đi Bắc Ninh gì đó cũng hơi hay ho tí.

Tình hình là e đi công tác tại Hà Nội vào tuần sau và rãnh rỗi vào thứ 6, 7, cn (13-15/7) nên muốn tìm hiểu HN. Các bác cho e xin tí lời khuyên nên đi đâu chơi với. Hoặc có tour nào nhằm ngày đó cho e tham gia chung thì hay quá. Ngoài Bắc hơi bị đẹp, chỗ nào e cũng muốn đi
he he. chị có đi đêm được không??? nếu được thì đêm lượn một vòng cầu Long Biên-Nhà thờ lớn Hà Nội-phố cổ-chợ hoa ở Hồ Tây
lên cầu Long biên thì lên muộn muộn một tí, tầm 2-3h đêm í, lúc í yên tĩnh ít người. nhìn sang bên kia ánh đèn của cầu Chương Dương phản chiếu dưới sông, đẹp mê hồn luôn:D:D:D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,626
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back