What's new

[Chia sẻ] Du lịch Đông Bắc Trung Quốc [Bắc Kinh - Đại Liên - Đơn Đông - Cáp Nhĩ Tân]

Du lịch Đông Bắc Trung Quốc [Bắc Kinh - Đại Liên - Đơn Đông - Cáp Nhĩ Tân]

Bắt đầu bằng tấm bản đồ này để mọi người dễ cảm nhận

Đây là lộ trình đi của tụi mình .Đoàn mình đi gồm mình và bạn gái .Đây là một chuyến đi thật thú vị nhưng cũng có nhiều điều đang tiếc .
Thú vị là mình đã thấy được tuyết (tại từ nhỏ đến lớn sống ở Sài Gòn nên chưa bao giờ biết được mùi vị lạnh là gì :D)và đến được biên giới Triều Tiên .
Điều đáng tiếc là vì mình chuẩn bị chưa kĩ nên làm cho chuyến đi gặp vài vấn đề ,như việc chưa tìm hiểu rõ nơi sắp đi dẫn đến sự lạc lõng khi đến nơi đó (vd như bạn không biết một nơi đó có gì chơi mà bạn cũng không tìm hiều có những danh lam thắng cảnh gì ,thì khi đến đó nếu nó cũng chỉ là một thành phố bình thường thì bạn sẽ cảm thấy cũng chẳng có gì lạ ,sau đó là cảm giác hào hứng cũng bị mất dần) .Điều đáng tiếc thứ hai là vì mình chưa chuẩn bị kĩ đồ đi tuyết nên cũng hơi khó mà chịu được thời tiết .
Chuyến đi [15-12-2010 đến 27-12-2010] 10 ngày 9 đêm .Chi phí tổng công 2500RMB (khoảng 7.5tr) Phuơng tiện đi lại trong toàn bộ chuyến đi là xe lửa .Điểm xuất phát là từ TP.Quảng Châu

Last edited:
Re: Du lịch Đông Bắc Trung Quốc [Bắc Kinh - Đại Liên - Đơn Đông - Cáp Nhĩ Tân]

Chào bạn,tuần sau là mình sang bắc kinh,bạn có thể tư vấn cho mình địa chỉ khách sạn được không?tiêu chí của mình là an toàn,sạch sẽ và giá cả dễ chịu.Cảm ơn bạn trước nha.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,642
190,155
Latest member
danhtuliem
Back