What's new

[Hỏi đáp] Em sắp đi Phú Quốc,xin hỏi về Khách Sạn ở Phú Quốc ạ,.

Mình có chút ít kinh nghiệm dắt lưng, nếu bạn ở khách sạn/nhà nghỉ tầm 2-3* có giá từ 300-500k/đêm/phòng đôi thì vào trung tâm phú quốc như: khách sạn Thăng Long, .... Còn ở resort giá dao động từ 40-60$/đêm/phòng đôi thì vào Eden resort bãi sao, Mai Phương resort bãi bầu (vũng bầu).
Ăn uống ở đây tớ thấy rẻ, ngon và sạch.

Gần đây Phú quốc có thêm khách sạn Anh Đào mọc lên nữa , chổ này sạch sẽ phòng dưới 500.000đ/đêm , lại gần Chợ Đêm

Năm 2010 mình có đi Phú Quốc và ở khách sạn Thăng Long giá phòng 300.000đ, thấy cũng ok. Từ khách sạn mình đi bộ một đoạn là tới chợ đêm. Bạn nên book phòng trước. Ra Phú Quốc bạn hãy thuê xe máy đi và khám phá, rất tuyệt. Bạn có thể nhờ người trong khách sạn gọi giúp, thời điểm mình thuê là 100 đến 120 nghìn một ngày.

Em nghỉ việc đi du lịch thì quan trong nhất là được đi dây đi đó, dược nhìn ngắm và thưởng thức món ăn bản địa. còn việc ngủ nghỉ chì là chuyện nhỏ thôi. vì vậy cũng không cần khách sạn sang trọng lắm đâu. thậm chí tiện nghi tương đối thôi.
Bạn tham khảo qua chuyến đi của mình xem có gì phù hợp với tiêu chí của bạn không nhé!
https://www.phuot.vn/threads/24193-Miền-tây-chuyến-đi-vào-mùa-cô-hồn...!

Nhà nghỉ giá rẻ và bình dân của anh chị em Phượt ở Phú Quốc , giá phòng quạt 120.000đ , phòng lạnh 180.000đ .
Thiên Vy , số 06 Lý Thường Kiệt Phú Quốc , gần sân bay Phú Quốc

Hương Giang Bungalow là khách sạn ven biển gồm 16 bun- ga-lo tọa lạc ngay khu vực du lịch đông đúc của Phú Quốc. Với 5 phút đi bộ bạn có thể hòa mình vào làn nước mát lạnh của biển. Hương Giang là sự chọn tối ưu nếu như bạn muốn chi trả giá phòng thấp nhất nhưng vẫn hài lòng về vị trí của nơi lưu trú.
Ưu điểm: giá phòng rẻ
Nhược điểm: không có hồ bơi và bãi biển riêng
Phòng có máy lạnh 450.000 VND
Phòng không máy lạnh 550.000 VND

Hi , 4/2->7/2/2013 e đi Phú Quốc 1 mình , đang tìm các phượt đi chung nhưng chưa rành về lịch trình , không biết có bạn nào đi vào ngày này chung với mình không ???
Mong các bạn giúp mình tìm khách sạn ngủ 1 mình , giá cả bình dân , sạch sẽ , thoãi mái . Gần biển càng tốt :D Thank nhiều .
Sdt : 090.8888.035 ( Ngọc - 90 )

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,618
190,149
Latest member
inhopgiaycarton
Back