What's new

Giầy nào????

Status
Not open for further replies.
Bác cho em hỏi, tại sao giá lại rẻ vậy, có phải là giầy xịn không hay là đồ giả ?

theo minh quan sat thi day dung la hang gia cong o VN, da so bi loi ky thuat nen ko xuat di duoc (doi minh dang mang bi loi ve logo Docker's bi xe'o).
Minh da kiem chung bang cach den Trung tam do the Thao TBS o Tphcm tham do, va dươc xac nhan day dung la loai giay Docker's xuat sang My & Canada :D

ly do nhung doi cao co (chi wa mat ca' cha^n chu ko che het o'ng quyen dau nhe!) duoc ba'n gia re la vi o VN it ngươi can loai cao co cao, da so mua loai ko co. Thang ku ban giay nay con ton kho nhieu doi cao co lam => muon ban cho nhanh de thu von! ;)

(Sorry e ko type tieng Viet duoc - Mod thong cam)

anhminh đã làm quen với Starforce. Lúc đầu thì thấy hơi vướng bọng chân nhưng sau khi làm quen vài hôm thì thấy hài lòng rồi.

Giày của Starforce có vẻ như là thiết kế cho môi trường khắc nghiệt, đa năng trong mọi địa hình và thời tiết. Nhưng chọn để trekking thì theo e không hợp. Giày khá to nặng, đế giày cứng đi lâu sẽ mỏi chân. Chất liệu da khá cứng không bó chân và không tạo cảm giác thoải mái, không thấm mồ hôi, cổ cao nên bó cổ chân.

Theo em giày trekking là loại đến mắt cá chân hoặc thấp hơn một tí, chống nước được thì tốt, chất liệu phải nhanh khô và nhẹ, đặc biệt là đế giày phải thiết kế tốt, có nhiều gai.

Hí hí e có đôi Timberland dành cho đi trekk, để tối về em chụp ảnh show hàng. Riêng đế của nó thiết kế có 4 tác dụng, gót giày thì các gai làm ngược lại với hướng đi để khi cần có thể phanh lại:D , gai ở mũi giày và gan bàn chân phía mũi làm theo hướng dịch chuyển giúp lướt đi nhẹ hơn...

Trekking mà giầy cao cổ như của bác huybank thì chắc chắn là ko thoải mái rồi, ngay cả đôi thứ 2 cũng có vẻ hơi cao quá

Bạn WS tả đôi Tim làm tớ lại tiếc hôm về HN ko mua đôi Tim 1 triệu, đôi đó nhẹ nhàng, tiên hơn đôi tớ đang có

Về đế thì tớ được biết là tùy loại địa hình khác nhau mà đế giầy cứng mềm khác nhau. Ví dụ như địa hình đá thì đế phải cứng, giầy của tớ đi trên đá lởm chởm, đá lung tung cả vào đá, ngay lúc đó thì trông xước xác rất xót xa nhưng sau bôi kem lại thì lại trông ko hề hấn gì Đế cứng lúc đầu đi ko quen, vì đế gần như ko đàn hồi khi mình nhún chân bước nhưng sau rồi cũng quen

1 đôi đế cứng vấn đi được trên địa hình đất mềm nhưng ngược lại thì có lẽ hơi vất vả nên tớ cà chắc mua loại đế cứng :)

Nhưng nếu có loại nào đa năng như starforce thì cũng tốt

Sâu hàng đi bác ơi!!!!!!(wait)

Để em sâu tạm phục vụ các bác thưởng thức trong khi đợi hàng hiệu về:

Sau khi chụp ảnh và ngâm kíu một lúc thì e nhận thấy loại này không hợp lắm và return for refund rồi :) .

Hí hí e có đôi Timberland dành cho đi trekk, để tối về em chụp ảnh show hàng. Riêng đế của nó thiết kế có 4 tác dụng, gót giày thì các gai làm ngược lại với hướng đi để khi cần có thể phanh lại:D , gai ở mũi giày và gan bàn chân phía mũi làm theo hướng dịch chuyển giúp lướt đi nhẹ hơn...

Có phải đôi này không Windy ơi:

Mã là 87110. Đôi này bán trong Parkson Hà nội với giá 3,2 triệu. Giá mua online là khoảng 110 USD chưa có shipping.

Parkson Hà Nội cũng có bán hộp xịt chống nước cho giày, mình quên ko xem giá.

hí, đôi của em không phải đôi này, cổ đến dưới mắt cá chân thôi, e nghĩ đi trekking thì không nên cổ cao quá sẽ khó cử động cổ chân.

Nhưng em cảm giác Timberland không dùng cho các nước nhiệt đới tự vì đi rất nóng chân, e có 2 đôi mà đôi nào đi cũng nóng

Để chuẩn bị cho chuyến đi phượt sắp tới , hôm qua tớ vừa vượt biên qua Mỹ kiếm 2 đôi Timberland về.Tớ mua được rẻ nên lên đây khoe tý :D Giá cả bên đó mềm mại hơn bên tớ nhiều ,thành ra xăng tuy có đắt , chạy 175km 1 chiều , mua thêm mấy thứ linh tinh ,tính ra vẫn thấy ok. Đôi dép giá 50 thằng mỹ , đôi giày 9 chục nhưng được bớt những 5 chục thành ra còn có 40 thằng mỹ.Tớ cũng thấy đôi giống của bạn cvn bốt trên kia, giá nhõn có hơn 5 chục !:D

Last edited:
Đôi của cvn là đôi có lót lớp lót dày ở trong nên chỉ đi được khi trời lạnh , vào nhà có sưởi là nóng chân ngay cô Toét à. Còn anh tìm đôi để phượt xuân-hè-thu nên lấy đôi đấy, chỉ có phần trên cổ chân là lót mút cho êm , còn thì chỉ 1 lớp da+vải mỏng.Tụi đế quốc Mỹ ko những giá rẻ mà tax chỉ có độc 4% thôi , Gato thế !
PS: Nếu cô nói chuyên di cư qua Canada là nói thật , anh nghĩ giai nhà cô thừa điều kiện ,làm nhanh thôi , nếu cần anh tư vấn tận tình.

Để chuẩn bị cho chuyến đi phượt sắp tới , hôm qua tớ vừa vượt biên qua Mỹ kiếm 2 đôi Timberland về.Tớ mua được rẻ nên lên đây khoe tý :D Giá cả bên đó mềm mại hơn bên tớ nhiều ,thành ra xăng tuy có đắt , chạy 175km 1 chiều , mua thêm mấy thứ linh tinh ,tính ra vẫn thấy ok. Đôi dép giá 50 thằng mỹ , đôi giày 9 chục nhưng được bớt những 5 chục thành ra còn có 40 thằng mỹ.Tớ cũng thấy đôi giống của bạn cvn bốt trên kia, giá nhõn có hơn 5 chục !:D

bác nào biết chỗ bán giầy này tại VN ko
giá khoảng bi nhiu

bác nào biết chỗ bán giầy này tại VN ko
giá khoảng bi nhiu

hé hé

đôi dép kia khoảng 800k, còn giày thì ít nhất cũng trên 3 tr. Có bán tại Pakson Ha Noi, ngã tư Chùa Bộc - Thái Hà với Tây Sơn

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,152
Latest member
sportzwarrior
Back