What's new

[Tổng hợp] Giới thiệu về dao đa năng Victorinox, chia sẻ hình ảnh, kinh nghiệm

Re: Giới thiệu về dao đa năng Victorinox, chia sẻ hình ảnh, kinh nghiệm

Tiếc ghê, dịp trước ra cửa hàng bác Hoanglz không biết có bộ mài dao. Em có hai con là Climber và Forester dùng 4-5 năm nay rồi. Dạo trước em dùng con Forester cắt mấy dây nho, cắt nhầm phải sợi dây thép của đường dây điện thoại nên lưỡi nó bị gợn sóng một đoạn phải mài bằng giấy ráp.
Bản thân em thích kiểu khóa lưỡi nằm bên trong như con Forester hơn là kiểu khóa nằm ngoài như con Rucksack của bạn bruceduy hay con Hunter của bác Hoanglz giới thiệu bên trên.Em luôn mang theo con Forester bên người, đi phượt hay đi làm rất tiện. Chị em mượn liên tục để bổ dưa hay gọt hoa quả, sạch sẽ và tiện dụng. Bực cái là có cái này lại thiếu cái kia, có dao, cưa thì lại thiếu mất cái kéo.
Dao của em là loại này:

Last edited:

Em thấy khóa nằm ngoài đóng vào thao tác cũng rất nhanh bác ạ:) Em đi đâu cũng đem theo con Camper hết,lần trước đi phượt đứt cái dép,may mà nó có cái dùi khâu da có lỗ để xỏ chỉ bác ạ :D em xỏ dây dù vào may lại,đi ngon chán.Giờ ra đường mà ko có em nó bỏ túi kể ra cũng thấy thiếu thiếu,khó chịu lắm bác ạ :D

Các bác có ai dùng Vic thì post lên ae tham khảo kinh nghiệm với ạ :)

em đang thích 1 con Vic Resuce Tool, con đấy bây giờ bao nhiêu tiền và bán ở đâu hả các bác ???????
Rescue Tool bán ở đây ạ:
http://daovictorinox.com/dao-victor...2-dao-a-nng-dao-xp-victorinox-rescuetool.html
Bác cũng có thể tìm trên:
PinTuanDung.com
DaoDanang.com

Tiếc ghê, dịp trước ra cửa hàng bác Hoanglz không biết có bộ mài dao. Em có hai con là Climber và Forester dùng 4-5 năm nay rồi. Dạo trước em dùng con Forester cắt mấy dây nho, cắt nhầm phải sợi dây thép của đường dây điện thoại nên lưỡi nó bị gợn sóng một đoạn phải mài bằng giấy ráp.
Bản thân em thích kiểu khóa lưỡi nằm bên trong như con Forester hơn là kiểu khóa nằm ngoài như con Rucksack của bạn bruceduy hay con Hunter của bác Hoanglz giới thiệu bên trên.Em luôn mang theo con Forester bên người, đi phượt hay đi làm rất tiện. Chị em mượn liên tục để bổ dưa hay gọt hoa quả, sạch sẽ và tiện dụng. Bực cái là có cái này lại thiếu cái kia, có dao, cưa thì lại thiếu mất cái kéo.
Dao của em là loại này:

Dao dùng thì phải có sứt sẹo, càng sứt sẹo thì càng thân thương.
Với nhu cầu dùng hơi nặng nhọc một chút thì bác nên tìm con nào có cưa gỗ + dao + đầu vít.
Dao Victorinox hay hơn Dao Leatherman vì lưỡi thép của nó sáng và sạch, dùng để gọt hoa quả, cắt bơ, cắt giò... đều rất tiện, lau qua là sạch, ko có cảm giác ghê ghê như dao của Leatherman.

@All: vì đây không là topic mua bán nên mọi người cần gì, mua gì, bán gì thì nên vào box chợ ạ, không nên hỏi han ở đây. Em vừa là người sưu tầm, vừa là người bán hàng và hàng cần bán thì cũng đã có chợ để ngồi rồi :)
Chúc mọi người ngủ ngon.

Có bác nào ở đây đã dùng WD40 vệ sinh cho Multitool của mình chưa?? Các bác cho em cái review với :D

Em lại thích dùng Leatherman hơn.
Hồi mua One hand Trekker của Victorinox, em nghĩ chắc vậy cũng ổn rồi. Tuy nhiên khi gặp Surge và nhất là Charge TTi của Leatherman thì em đã bị mê hoặc bởi chất thép và thiết kế mạnh mẽ của nó. Đương nhiên sự so sánh về tính năng thì quá khập khiễng, em chỉ nói về thiết kế và chất thép mà thôi.
Tiện đây các bác rành rẽ về dao đa năng cho em hỏi, có ai đã tháo các con vít để vệ sinh từng bộ phận của dao Leatherman chưa ợ? Em thấy mỗi khi dùng, bụi, đất mồ hôi... đều dính vào trong đó. Nếu tháo ra thì cần lưu ý chỗ nào?

Có clip trên youtube nó tháo hết con leatherman wave hay surge ra luôn đó bác.Em đang xài con Surge mà ko biết mua cái WD40 để bôi trơn ở đâu,giá cả thế nào?? Em ở HCM.

Có clip trên youtube nó tháo hết con leatherman wave hay surge ra luôn đó bác.Em đang xài con Surge mà ko biết mua cái WD40 để bôi trơn ở đâu,giá cả thế nào?? Em ở HCM.

Cảm ơn bác, để em lên tìm thử rồi làm chuột bạch xem sao. :D
Chai WD40 nhiều mà bác! Mấy cửa hàng bán đồ điện, khóa hay có bán. Nếu tiện bác ghé ra chợ Dân Sinh thì có ngay thôi mà. Hôm rồi em mua 70 hay 75 ngàn gì đó, cửa hàng trên đường Tạ Uyên, Q11 thì phải.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,626
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back