What's new

[Tổng hợp] Giới thiệu về dao đa năng Victorinox, chia sẻ hình ảnh, kinh nghiệm

Re: Giới thiệu về dao đa năng Victorinox, chia sẻ hình ảnh, kinh nghiệm

WD40 em đang đặt mua lọ này ở bển, nhưng theo thông tin của bác thì chắc em mua ở Vn cũng ổn.

Còn để bảo quản doăng cao su đèn pin thì em đã mua cái này:

Bạn mình cũng có một con Victori nhưng lâu ngày không sử dụng nên nó bi kẹt cứng không mở ra được, không biết dùng wd40 làm sạch được ko, nếu muốn mở dao ra để làm vệ sinh thì dùng cách nào? Giờ này chư có hình nếu mọi người cần hình đê biết nó thuộc loại dao gì thì hôm sau mình sẽ úp lên cho.

Em đã mua 1 lọ WD40 giá 68k 382ml,sau khi chùi rửa dao xong thì xịt vào,các khớp nhạy hơn hẳn,lại có mùi thơm thơm nữa :D
@Vinh Pham: Trước tiên bạn mở dưới vòi nước lạnh,rồi sau đó mở dao trong nước ấm nhiều lần cho dễ mở.Trước khi dội nước bạn dùng cây tăm khều hết bụi bẩn,đất ở trong các khớp dao đi.Trên youtube có clip cleaning victorinox đó bạn.

Bạn mình cũng có một con Victori nhưng lâu ngày không sử dụng nên nó bi kẹt cứng không mở ra được, không biết dùng wd40 làm sạch được ko, nếu muốn mở dao ra để làm vệ sinh thì dùng cách nào? Giờ này chư có hình nếu mọi người cần hình đê biết nó thuộc loại dao gì thì hôm sau mình sẽ úp lên cho.

Khó quá thì bác cho dao vào nước sôi, luộc lên. Sau đó đưa ra nước ấm, mở đóng lưỡi dao và các tool.
Cuối cùng là xịt tí RP7 vô

cái tuýp novagard bôi trơn gioăng đèn pin chỗ bác Hoàng có bán ko nhỉ ?

Khó quá thì bác cho dao vào nước sôi, luộc lên. Sau đó đưa ra nước ấm, mở đóng lưỡi dao và các tool.
Cuối cùng là xịt tí RP7 vô
Thank bác để về luộc thử xem thế nào.

Gió bão vừa thổi tung 1 gốc cây viết nhà kế bên
Ra giúp anh bạn hàng xóm 1 tay, ổng quyết định cưa ngọn cây cho nhẹ bớt rồi dùng dây cột cho cây đứng lên lại. Dùng cái cửa VN cưa mãi không đứt, em vào nhà lây cây VTRN Rusack mua của Bruceduy ra làm 15 giây đi nguyên cái ngọn, ổng hỏi con dao gì mà ghê vậy

không biết cái đồng hồ ở đâu có bán nhỉ? Đồng hồ 1989 đẹp đó

Gió bão vừa thổi tung 1 gốc cây viết nhà kế bên
Ra giúp anh bạn hàng xóm 1 tay, ổng quyết định cưa ngọn cây cho nhẹ bớt rồi dùng dây cột cho cây đứng lên lại. Dùng cái cửa VN cưa mãi không đứt, em vào nhà lây cây VTRN Rusack mua của Bruceduy ra làm 15 giây đi nguyên cái ngọn, ổng hỏi con dao gì mà ghê vậy

Bác post hình cây VTRN Rusack cho mình chiêm ngưỡng với.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,625
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back