What's new

[Chia sẻ] GL- KT- BMT- Vùng đất của nắng, gió, đất đỏ- Hẹn ngày trở lại nhé!

GiaLai- KonTum- BMT- Vùng đất của nắng, gió, đất đỏ- Hẹn ngày trở lại nhé!

Tây nguyên du ký.
Cảm nhận đầu tiên của mình về Tây Nguyên là nắng, gió, bụi và đất đỏ.
Mình văn không hay chữ không tốt, nên chỉ xin cảm nhận bằng hình ảnh thôi nhé.

Ngày 1- Gia Lai- Khá là khó khăn để thuê xe ở Gia Lai, vì xe ôm ở đây bị mất xe nhiều nên không nhiệt tình lắm với người lạ. Tuy nhiên, giá chót là 200K một ngày thôi nhé, đừng để bị chém. Nên hỏi xe ôm đậu trước cửa những ks, những người này họ dễ tính hơn.

Điểm đến đầu tiên là Thủy điện Ialy.
Đường đi khá đẹp. Mình đi đúng vào dịp đốt rẫy nên Bướm Ngài bay từ rẫy ra đường cái rất nhiều. Thỉnh thoảng lại đập cái bốp vào mặt, vào người mình.

Nếu đi cho biết thì cũng nên đi, tuy nhiên nếu đi bằng xe máy thì bạn không được vào tham quan đâu. Đi bằng 4 Bánh thì oto. Nếu thật sự muốn vào trong, có thể thuê xe 4 bánh ở gần đó vào tham quan, hơn 200K, chưa tính tiền vé vào cổng Thủy Điện.

Có thể nhìn Thủy điện xa xa nếu rẽ phải vào “khu du lịch bỏ hoang” này.

Trên đường đi có thể bắt gặp những ngôi nhà gỗ với hàng Huệ Tây trước ngõ thế này.

Điểm thứ 2 là: “Thác 9 tầng” đường đi thì quanh co, bụi đất đỏ, cả đám có lúc bị lạc trong rẫy cà phê, cứ chạy lòng vòng… tuy nhiên người dân thì cực kỳ dễ thương, chỉ đường rất nhiệt tình khi mà “không có 1 cái bảng chỉ đường vô thác” nào cả.

Có những đoạn phải lội suối.

To be continued...

Last edited:
Re: GL- KT- BMT- Vùng đất của nắng, gió, đất đỏ- Hẹn ngày trở lại nhé!

đi lại vất vả nhưng bù lại thì đc ngắm cảnh tuyệt đẹp lại cả những món ăn quá hấp dấn thế kia thì cũng xứng đáng hi hi.

đi lại vất vả nhưng bù lại thì đc ngắm cảnh tuyệt đẹp lại cả những món ăn quá hấp dấn thế kia thì cũng xứng đáng hi hi.

Một lần đi là một trải nghiệm mà bạn, lần sau đi có khi sẽ có những trải nghiệm khác :)

Cac ban (ban Una) cho minh hoi o Buon Me Thuot o nha nghi/khach san nao sach se, gia ca ok? Tai vi to cug di ra duong suot nen muon tim cho nao trung tam va sach la ok. To cam on cac ban.

Bạn có thể tham khảo ks Tây Nguyên 110 Lý Thường Kiệt là gần trung tâm, Hoặc Eden đường Nguyễn Công Trứ hoặc Thắng Lợi ở 1 Phan Chu Trinh.
Đợt rồi tụi mình ở Đam San- View đẹp, yên tĩnh ko có gì để phàn nàn, mà vô trung tâm chừng 5 phút xe máy thôi, có bao gồm ăn sáng.

mình là thành viên mới mong các bạn chia sẻ cho mình KN đi pleiku nha cảm ơn các TV nha !

Chị ơi, chị đi BMT-SG thì đi xe Rạng Đông hoặc Trường Sơn thì thoải mái hơn, chứ đi xe Mai Linh xóc lắm, em đi 2 lần, giường nằm ghế ngồi gì cũng chán hết, người chẳng bao giờ dính vào ghế.
Chị mà ráng ở lại 1-2 ngày nữa ăn thử đồ ăn ở BMT rồi về SG luôn thì đẹp :))
Em cưỡi voi thử 1 lần chẳng dám cưỡi nữa, sợ đang cưỡi bé voi lăn đùng ra mất :(

@ Chủ thớt : Cho mình số điện thoại và giá phòng mà các bạn đã ở khách sạn Thịnh Vượng Kon Tum nha!
Cám ơn bài chia sẻ!

@ Chủ thớt : Cho mình số điện thoại và giá phòng mà các bạn đã ở khách sạn Thịnh Vượng Kon Tum nha!
Cám ơn bài chia sẻ!

Sorry, bây giờ mình mới thấy. Tham khảo ở đây nha:
Khách sạn Thịnh Vượng :
- Địa chỉ : 16B Nguyễn Trãi - TP. Kon Tum.
- ĐT: 060.3914729

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,152
Latest member
sportzwarrior
Back