What's new

GPS và bản đồ - Một giới thiệu tổng quát.

Bạn có quan tâm đến GPS không?

• Total voters
    212

2 bài viết khái quát về thiết bị gps và bản đồ em vừa nêu, là để các bác xác định được thiết bị của mình có thể làm gì, hay là sắp mất tiền mua máy gì =))

Nếu có gì cần trao đổi, đừng ngần ngại post bài lên đây. Còn đã rõ thì các bác down soft / map về. Ta đi vào thực hành, học chay thế này mãi cũng chán !

Chuyện cài soft và sử dụng, ta trao đổi tại: https://www.phuot.vn/threads/6989-Tất-tần-tật-về-Garmin-GPS-và-bản-đồ.?p=225215#post225215 nhé. Trước mắt, em viết bài chủ yếu cho Pocket PC chạy Window Mobile và Garmin Handheld, và các chương trình hậu xử lý trên máy PC. Các máy iPhone hay BB, Mac, ... Em sẽ viết khi có thiết bị và thử nghiệm. Hoặc bác nào thử nghiệm và report giúp em, welcome ! :D

Nhờ ae tư vấn và giúp đỡ nhé :)

Mình đang mày mó ngó nghiêng tìm 1 e GPS rời . Cần tính năng như tracklog với định vị, khỏi lạc đường thôi í :D. Thêm cái chống nước thì tốt quá. Cộng thêm định vị cao độ và la bàn nữa là tuyệt. Dẫn đường thì ko quá cần thiết, vì mình thích tự tìm đường thôi :)

Thiệt hại dưới 10 triệu thì tốt nữa :D.
Cám ơn ae trước nhé.
Thân,

Mình đang mày mó ngó nghiêng tìm 1 e GPS rời . Cần tính năng như tracklog với định vị, khỏi lạc đường thôi í :D. Thêm cái chống nước thì tốt quá. Cộng thêm định vị cao độ và la bàn nữa là tuyệt. Dẫn đường thì ko quá cần thiết, vì mình thích tự tìm đường thôi :)

Thiệt hại dưới 10 triệu thì tốt nữa :D.
Cám ơn ae trước nhé.
Thân,

Không cần map? không cần dẫn đường? OK. Chống nước, chống shock, pin trâu, gọn nhẹ, track log - và tất nhiên báo tọa độ. Bất cứ máy GPS nào khi fix cũng sẽ báo độ cao cho bạn. La bàn thì chắc mua 1 cái rời vài nghìn cũng xài ngon. Với mức giá con này, và số tiền đó, chúc bạn có 4 con GPS mới nhé.

Còn la bàn điện tử và đo độ cao bằng khí áp kế, thể hiện map, thì bạn xem lại 60CSx trong các bài trên. Ở HN bán $370 đấy.

Em là em không xài GPS hay bản đồ gì cả, em cứ xài hai cái "tool" có sẵn là BM với TRANTIN84 thôi hahaha. Bác trantin nhớ là để em viết cái chương cuối đấy nhá hô hô hô..

Em là em không xài GPS hay bản đồ gì cả, em cứ xài hai cái "tool" có sẵn là BM với TRANTIN84 thôi hahaha. Bác trantin nhớ là để em viết cái chương cuối đấy nhá hô hô hô..

Lúc nào cần em mượn "tool" của bác được không hem?
2TRANTIN84: Bạn tư vẫn giúp mình cài Garmin cho Nokia N85 (Sybian 9.3) với

em dùng E71 có chức năng GPS nhưng lại chả biết dùng thế nào ah.
em cũng mò mẫm bên Tinhte.vn để các anh bên ấy chỉ cho cách dùng rồi mà vẫn ngu dân lắm. h em mới biết là nếu đi du lịch thì cái anh GPS này rất chi là quan trong ah

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,623
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back