What's new

[Chia sẻ] Hành trình Xuyên Việt 1 mình bằng xe đạp năm 2009

Tiếp tục hành trình: Thanh Hóa - Tp Vinh
Sau khi đến Thanh Hóa vào lúc nhá nhem tối, nên không đi tham quan được nhiều. Với lại đêm lại ngồi chơi nói chuyện với một số bác quen trên diễn đàn xe đap nên không có nhiều ảnh lắm. Buổi sáng tiếp theo, ngủ dậy từ 5h sáng khi mà người vẫn rất mỏi mệt vì ngày hôm trước đạp quá sức. Phải dậy sớm vậy vì để đi cùng với một số người trong CLB xe đạp TH đưa tiễn một đoạn. Tuy dậy sớm có cái mệt nhưng lai đi trời mát nên đạp được khá nhiều, mãi đến khi đến TT Cầu Giát, Quỳnh lưu, Nghệ An mới nghỉ trưa. ở đây cũng là nhà MEM luôn, đi qua nhà mà không dám về vì sợ mọi người không cho đi tiếp. buổi chiều đến tp Vinh khi chưa đầy 6h chiều. Đây cũng là một nỗ lực lớn, vì đoạn TH - Vinh dài 140km và trời hôm đó thì rất nắng. Một số hình ảnh chặng này, (khuyên bạn nào xuyên Việt thì nên đi ô tô từ Ninh Bình vào Vinh cho khỏe, lại tiết kiệm. Kinh nghiệm bản thân đấy)

chiến mã và hành lý

đêm ở Thanh Hóa

khoe cái chuông to cái

chiến mã bên cạnh đền vua Đinh ở Hoa Lưu

Đến Tp Vinh, vì mình ở ngoại thành và buổi tối không đi chơi nên không chụp ảnh gì. Với lại Vinh MEM đi nhiều lần rồi và định khi về kết thúc hành trình mới chụp vài cái kỷ niệm.
Chia sẻ cái ảnh buổi sáng xuất phát từ Vinh đi Hà Tĩnh:

buổi sáng có đông đảo anh em chú bác của CLB xe đạp thể thao tp Vinh đi tập nên tiện đường tiễn MEM một thể.:d

Chặng Tp Vinh - Kỳ Anh (Hà Tĩnh)
buổi sáng đi từ Vinh, qua cầu Bến Thủy thì thủng săm, MEM có mang theo đồ nghề sửa xe nhưng lại không có bơm, may mắn là gần đấy có tiệm sửa xe nên sau khi tự vá thì MEM lại tiếp tục hành trình. Buổi sáng tại Vinh cũng dậy sớm đi với các bác luyện tập xe đạp nên rất mệt. (khuyên bạn nào có đi thì cũng nên ngủ đầy đủ rồi đi). Chặng này không những nắng to mà còn ngược gió, đạp rất mệt. kinh khủng.

buổi sáng đi từ tp Vinh, chỉ MEM là xuyên Việt, mọi người khác là đi tập thể dục thôi

xe thủng săm, tự vá lấy. cả hành trình 4 lần thủng samw thì tự vá 3 lần

đây là nghỉ ăn sáng. Biết MEM là dân bụi nên chị chủ quán cũng lấy giá rất buồn cười. Trước khi ăn 1 tô mì với quả trứng to bằng ngón chân MEM đã thỏa thuận là 8k. Đến khi trả tiền, MEM lấy thêm chai nước khoáng vớ vẫn nữa thế là chi ấy lấy 20k, hỏi thì bảo, nước 8k, mì 8k, trứng 4k. bó tay. ăn thì chẳng đâu vào đâu mà đắt thế!

đến đây mệt quá hạ xe đánh giấc rồi mới dậy đi tiếp vào Tp Hà Tĩnh.

ăn đặc sản, và lúc này MEM cũng...

đêm ngủ khách sạn

Last edited:
Bạn MEM đi theo đoàn SV đúng ko? Tớ học trường ĐH KHXHNV HN, thời gian đó trường tớ cũng tham gia chương trình này, tớ cũng đăng kí nhưng cuối cùng lại có việc đột xuất lên ko đi được, tiếc hùi hụi, khóc mấy ngày mấy đêm. Chúc mừng bạn nhé, bạn thật là may mắn đấy, tuổi trẻ là phải xông pha như thế.

Bạn MEM đi theo đoàn SV đúng ko? Tớ học trường ĐH KHXHNV HN, thời gian đó trường tớ cũng tham gia chương trình này, tớ cũng đăng kí nhưng cuối cùng lại có việc đột xuất lên ko đi được, tiếc hùi hụi, khóc mấy ngày mấy đêm. Chúc mừng bạn nhé, bạn thật là may mắn đấy, tuổi trẻ là phải xông pha như thế.

MEM không đi với đoàn C4E vì môi trường ấy đâu.Hè 2008 gửi đơn định đi nhưng cuối cùng không đi vi không có xe. Năm nay, máu lên MEM đi một mình, alone từ A-> Z hết. may mắn là MEM được nhiều người giúp đỡ trên dọc đường nên cũng không có quá nhiều khó khăn để hoàn thành hành trình

Chào MEM!
Tôi đã chứng kiến nhiều người đạp xe xuyên Việt nhưng thường là họ đi theo đoàn, còn bạn chỉ một mình một ngựa trên đường thiên lý thì thật đáng khâm phục.
Mình nghĩ sẽ có rất nhiều người luôn theo dõi chuyến đi của bạn và chúc bạn luôn khỏe, giữ vững tinh thần trong mọi hoàn cảnh để vượt qua được những chặng đường khó khăn phía trước ... với sự lãng mạn và ý chí của một trang nam tử!
Mong tin và những hình ảnh tiếp theo của bạn.

Tặng bạn mấy câu thơ trong trí nhớ:

Trèo lên dốc đá cheo leo
Dọn đường đá nặng vác theo bên mình
Nhọc nhằn nhưng vẫn vui tươi
Ca vang tiếng hát cuộc đời tiến lên!
(hình như trong tác phẩm: Tuổi trẻ Các Mác)​

Hí hí, MEM đã hoàn thành xuyên Việt cách đây hơn 2 tháng rồi. nhiều điều vô cùng thú vị, mấy chặng đầu này bình thường ah. Mấy hôm nay đang bận, sẽ post từ từ sau vậy!

Hí hí, MEM đã hoàn thành xuyên Việt cách đây hơn 2 tháng rồi. nhiều điều vô cùng thú vị, mấy chặng đầu này bình thường ah. Mấy hôm nay đang bận, sẽ post từ từ sau vậy!

Cố gắng tường thuật sớm nhé. Mọi người đang chờ bài của bạn...

Tiếp tục hành trình: Thanh Hóa - Tp Vinh
(khuyên bạn nào xuyên Việt thì nên đi ô tô từ Ninh Bình vào Vinh cho khỏe, lại tiết kiệm. Kinh nghiệm bản thân đấy)

Đoạn ngang qua Thanh Hóa đường xấu kinh, hôm Tết mình và một người bạn đi bằng xe máy từ Ninh Bình vô thẳng Quảng Bình. Đoạn đường dài nhất trong hành trình xuyên Việt của bọn mình.Nhưng đoạn đường tránh qua Vinh thì đẹp lắm lắm.QUa Hà Tĩnh thì bị bắn tốc độX( nên nhớ nhất đoạn này.

Hành trình của bạn thật đáng nể. Tinh thần và thể lực thật tốt. Mong rằng bạn sẽ có thêm nhiều cung đường để chia sẻ với mọi người.

MEM không đi với đoàn C4E vì môi trường ấy đâu.Hè 2008 gửi đơn định đi nhưng cuối cùng không đi vi không có xe. Năm nay, máu lên MEM đi một mình, alone từ A-> Z hết. may mắn là MEM được nhiều người giúp đỡ trên dọc đường nên cũng không có quá nhiều khó khăn để hoàn thành hành trình
Songoku lại cứ tưởng bạn đi theo đoàn, nếu đúng bạn đi 1 mình thì thật đáng khâm phục, với trên 2700 km mà bạn đạp xe 1 mình thì thật ngoài sức tưởng tượng của tớ, tớ cũng máu phượt bằng xe đạp lắm, nhưng 1 mình thì ko thể làm được như bạn, bạn kể tiếp về hành trình thú vị ngoạn mục của bạn cho tất cả a e phượt cùng biết với nhé, à bạn có thể kể chút về bạn cho tớ biết được ko, bạn là SV của trường nào thế, Songoku rất khâm phục về độ máu phượt của bạn, rất muốn làm quen với bạn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,625
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back