What's new

[Chia sẻ] Hãy cùng chia sẻ về những Bộ "đồ nghề đi phượt" của các bạn.

Re: Hãy cùng chia sẻ về những Bộ "đồ nghề đi phượt" của các bạn.

Không có bác nào chia sẻ bình dân tí để em còn biết đường học hỏi :D

E muốn kiếm 1 cái túi nho nhỏ như thế này, hoặc tương tự. Có bác nào biết mua ở đâu k ạ? Thanks.

Cảm ơn tất cả các bác các anh các chị đã chia sẻ ...:D

attachment.php
[/IMG]
attachment.php

Khoe một số thứ ( Thật chán ốm với cái chức năng up ảnh của phuot.vn, không up thẳng được từ máy, phải up qua album, lại còn chỉnh size mới up được, rất là rườm rà mất thời gian)

Last edited:

attachment.php
[/IMG]
attachment.php

Khoe một số thứ ( Thật chán ốm với cái chức năng up ảnh của phuot.vn, không up thẳng được từ máy, phải up qua album, lại còn chỉnh size mới up được, rất là rườm rà mất thời gian)

Đồ của bác này và mình na ná giống nhau, ko biết bác này dc cấp phát hay đi mua :D

Mình có bn thì mình sắm đồ bấy nhiêu, mỗi chuyến lại cố thêm 1 vài món, vài lần là đủ thui bạn ạ :D

Đồ của bác này và mình na ná giống nhau, ko biết bác này dc cấp phát hay đi mua :D

Có cái cấp phát (Đúng ra là xin của người được cấp phát), có cái đi mua bác ạ

Sao lại không. 90% ACE dùng đồ bình dân chứ bác.
Như giày bộ đội 90K, găng bảo hộ 10K, đèn pin đeo trán 100k, ba lô~200K, túi ngủ 275k...có sao đâu.

Cái vòng này bán ở đâu vậy bác ?? Việt Nam có không ạ ???

Mình thì hay có những chuyến đi khá đa dạng. Phương tiện thì đủ cả: đi bộ, xe máy, oto, máy bay tầu thủy...Địa hình cũng cả rừng, sông, biển, đồng bằng...Có những chuyến đi được lo rất chu đáo, mà cũng có chuyến mình phải lo cho cả đoàn. Vậy nên lựa chọn đồ mang theo cũng đành phải đa dạng. Kể ra thì nhiều đồ đạc quá.

Chỉ xin giới thiệu các bác một phần những bộ dụng cụ, ví dụ như bộ các loại dao:

Khi đi công tác ở thành phố tôi hay mang dao có thìa dĩa, hoặc không mang dao,(nhỡ quên lại bị sân bay thu mất).
Khi vào rừng, tôi sẽ luôn mang dao bấm, dao thìa -dĩa và dao-cưa phát. Nếu ở dài ngày tôi sẽ mang thêm dao quắm nữa.

Tôi thích dao chuyên dụng hơn là dao đa năng (như các loại dao vic).

Xin giới thiệu với các bác công dụng con dao-cưa sau:

Con này nguyên là cái cưa tay. Tôi đặt làm thêm cái lưỡi dao, chốt hãm...biến nó thành con dao chặt-phát loại nhỏ.
Với cây có D= 2-15cm tôi dùng cưa. Còn dao thì đủ sức chặt/phát quang các loại cành từ D=3cm trở xuống. Dao này
tuy hơi to nếu dùng nấu ăn, nhưng dùng cũng vẫn được. Con này kém dao đi rừng của đồng bào dân tộc, nhưng được
cái nhẹ và gấp gọn. Với những chuyến đi rừng dài, tôi chuyển sang dùng dao quắm như...lâm tặc vậy.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,619
190,149
Latest member
inhopgiaycarton
Back