What's new

Hoa Tam Giác Mạch Hà Giang

Re: Hỏi thông tin về tình hình hoa Tam Giác Mạch Hà Giang

Trên đường đi Đồng Văn có 2 ruộng ở Sủng Là bạn ạ, ngay cạnh đường luôn. Tại sao bạn lại ko lên được Lũng Cú, đường cũng ko khó đi mà. Nếu ko lên được thì hơi tiếc vì ruộng ở đó lớn

Cảm ơn meogia nhiều,mình sẽ ngó nghiêng khi đến đó.
Mình đi theo doàn, thời gian chi hơn hai ngày, sợ không đủ thời gian lên Lũng Cú vì thấy bảo nếu lên đó phải mất 4 ngày. Chẹp, tiếc thât.

Cảm ơn meogia nhiều,mình sẽ ngó nghiêng khi đến đó.
Mình đi theo doàn, thời gian chi hơn hai ngày, sợ không đủ thời gian lên Lũng Cú vì thấy bảo nếu lên đó phải mất 4 ngày. Chẹp, tiếc thât.
Hai ngày vẫn ok mà, mình vừa đi Hà Giang cuối tuần vừa rồi, t7 chạy xe từ Hà Giang - Quản Bạ - Sủng Là - Lũng Cú tối nghỉ ở Đồng văn. Cn chơi chợ đồng văn rồi qua Mã Pì Lèng sang Mèo Vạc - Yên Minh - Hà Giang.
Mình thấy 2 ngày ok, mà thực sự trên đường vào Lũng Cú mới là nhiều hoa Tam Giác Mạch.

Mà mình nghĩ đi mọi người đừng kỳ vọng quá nhiều kẻo lại thất vọng, mà đi được là vui rồi, ảnh ọt nhiều khi nó còn là do cái duyên nữa.

Đi ngắm TGM nhưng mình rất thích phong cảnh này (cách Yên Minh khoảng 10km nhé), hihi Hà Giang cảnh đẹp mừ... :D

attachment.php

Đúng rùi đó Xoài Cát, 2 ngày vẫn kịp đấy, đi theo cung của Nguyen Thi Huyen là ok, chỉ có điều lên Lũng Cú trong ngày đầu tiên thì thời gian hơi gấp thôi. Nếu ít thời gian nên bỏ qua Phố cáo và Phó Bảng.
@Nguyen Thi Huyen: chỗ này đẹp thế chắc là phải đi vào đâu đó chứ ko phải trên đường đúng ko bạn ?

Đúng rùi đó Xoài Cát, 2 ngày vẫn kịp đấy, đi theo cung của Nguyen Thi Huyen là ok, chỉ có điều lên Lũng Cú trong ngày đầu tiên thì thời gian hơi gấp thôi. Nếu ít thời gian nên bỏ qua Phố cáo và Phó Bảng.
@Nguyen Thi Huyen: chỗ này đẹp thế chắc là phải đi vào đâu đó chứ ko phải trên đường đúng ko bạn ?

Ko nó ngay bên cạnh đường đi từ Yên Minh về Hà Giang là bên tay trái, bãi cỏ đẹp bên cạnh còn rừng thông, xa xa là ruộng bậc thang....đẹp quá nên bọn mình dừng mãi.

@NGuoilangbat: Ảnh của bác đẹp quá, mấy cái ảnh đó chắc là ở cánh đồng gần cột cờ Lũng cú?
Xin post tạm 1 cái ở Sủng là:

Thêm 2 tấm ở Lũng Cú. Máy cùi nên không dám chụp hoa, mà lấy hoa làm back-ground thôi.

attachment.php

attachment.php

@ meogia và NguyenThi Huyen : cám ơn các bạn về thông tin cung đường. Đây là lần đầu tiên mình đi Hà Giang nên háo hức, chắc là vui vì cứ ra khỏi thành phố, không thấy cảnh tắc đường là nhẹ nhõm cái đầu rồi.:))
Mà sao không thấy ảnh ở Sủng là của meogia vậy?

Đẹp quá. Có setup ko thế :D

Setup vị trí đứng chụp, mất khoảng 20 phút kiên nhẫn đợi, bấm máy liên tục và vê nét tay. Chưa bao giờ mình thèm 1 cái tele xịn như lúc đó :D Và cũng tiếc là không vác theo con Nikon FM2.

Bỗng dưng muốn đi luôn và ngay quá...Không biết có còn nắng không, mấy bữa nay trời trở lạnh...Không biết hoa có tàn không...hichic

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,152
Latest member
sportzwarrior
Back