What's new

[Tổng hợp] Hỏi gì đáp nấy [Dành cho các câu hỏi về phượt khu vực Miền Trung, Tây Nguyên

Xin thông tin du lịch Bình Thuận

Chào các bác, cuối tuần này e lên kế hoạch đi du lịch Bình Thuận bằng xe máy trong 2 ngày, xuất phát khoảng 6h sáng thứ 7 tại thị xã Bà Rịa đi tới chiều chủ nhật khoảng 3h từ bắt đầu chạy về lại Bà Rịa.

Bác nào đả đi rồi cho em xin chút thông tin về lịch trình, đi chổ nào trước chổ nào sau cho nó tiện đường, những chổ nào mình cần tham quan và những địa điểm ăn uống mà đảm bảo chất lượng.

Em cảm ơn các bác nhiều.

Last edited by a moderator:
Re: xin thông tin du lịch bình thuận

Bạn nói không rõ lằm về sở thích của bạn, từ Bà Rịa mà đi Bình Thuận thì có thể thuận tiện r6at1 nhiều về thời gian để tham quan nhiều điểm:
- Nếu thích biển: bạn có thể đi cugn đường ven biển Long Hải, Phước Hải - Hồ Tràm ra Lagii, tham quânH3i đăng Kê Gà, bãi biển Hàm Thuận Nam, Mũi Né, Suối tiên MKui4 Né, Bàu Trắng...
- Nếu thích núi: bạn có thể đi cung đường Uốc lộ 55 lên ngã 3 Tân Minh( Đồng Nai), sau đó đến Ngã 3 ông Đồn, tham quan cắm trại núi Chứa Chan, hoặc theo cung đường biễn đi Lagi, đến núi Tà Kú.
- Nếu bạn thích Thác thì có thể đi thác Bà ( Tánh Linh):

Thân

Re: xin thông tin du lịch bình thuận

Em dự định là đi hướng Bình Châu ra Bình Thuận, nói theo ý bác là thích biển đó bác.

Re: Hỏi gì đáp nấy [Dành cho các câu hỏi về phượt khu vực Miền Trung, Tây Nguyên

Có bác nào giúp em với, thanks.

Re: Hỏi gì đáp nấy [Dành cho các câu hỏi về phượt khu vực Miền Trung, Tây Nguyên

Rất nhiều người có thể giúp nhưng không ai muốn giúp bạn đâu. Lý do ư?
1. Bạn không tôn trọng tiếng Việt, không tôn trọng diễn đàn và không tôn trọng chính bạn khi liên tục dùng tiếng Việt què quặt, không viết hoa đầu câu và tên riêng các địa danh, dù đã được nhắc nhở.
2. Những thông tin bạn hỏi đều có rất nhiều trên diễn đàn. Bạn chỉ cần gõ vào ô "Hỏi Phượt" là có hàng loạt, thậm chí còn nhiều thông tin hơn bạn có thể nghĩ.
Với lại, không ai có hứng thú góp ý kiến với 1 người đang không biết mình đi đâu, muốn gì. Ít ra bạn nên nghiên cứu đường đi, lập cho mình 1 kế hoạch sơ bộ rồi hẵng hỏi người khác để được góp ý thêm.
Thân mến!

Hỏi đường đi mã đà-tà lài
Các bác cho em hỏi đoạn này đi từ HCM thế nào, chi tiết giúp em nhé
Cám ơn các bác nhiều

Chào ae phượt Đà Nẵng, cho mình hỏi đi Đắc Ốc - Đắc Chưng(Lào) từ Đà Nẵng

cho mình hỏi thông tin đi Đắc Ốc - Đắc Chưng(Lào) từ Đà Nẵng 2 ngày 1 đêm, thủ tục qua cửa khẩu thế nào, e chua wa đi cửa khẩu lần nào, không biết là ko cần hộ chiếu dc k nua.

Re: Chào ae phượt Đà Nẵng, cho mình hỏi đi Đắc Ốc - Đắc Chưng(Lào) từ Đà Nẵng

cho mình hỏi thông tin đi Đắc Ốc - Đắc Chưng(Lào) từ Đà Nẵng 2 ngày 1 đêm, thủ tục qua cửa khẩu thế nào, e chua wa đi cửa khẩu lần nào, không biết là ko cần hộ chiếu dc k nua.
Qua cửa khẩu thì đương nhiên là phải có hộ chiếu chứ. Những cửa khẩu khác thì có thể cấp tạm giấy thông hành chứ theo tôi biết ở thời điểm năm 2010 cửa khẩu Đắc Ốc chỉ chấp nhận hộ chiếu mà thôi.

Re: Chào ae phượt Đà Nẵng, cho mình hỏi đi Đắc Ốc - Đắc Chưng(Lào) từ Đà Nẵng

Xin chào,em mới đi Vịnh Vĩnh Hy về và thấy một thắc mắc nhỏ..những ngôi nhà ở hai bên đường phía bên trong sân sắp đặt rất nhiều mẫu đá ...không biết đá đó được sắp để làm gì?

Re: Cẩm nang du lịch Đà Lạt cho dân phượt

Có ai ghé thăm vườn hoa của ông HÓA ở làng hoa VẠN THÀNH chưa....cho ếch xin thông tin....nghe đồn đây là người đầu tiên cho ra kỹ thuật ướp hoa tươi....thanks cả nhà

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back