What's new

[Tổng hợp] Hỏi gì đáp nấy [Dành cho các câu hỏi về phượt khu vực Miền Trung, Tây Nguyên

Re: Cẩm nang du lịch Đà Lạt cho dân phượt

Các bác cho mình hỏi.
Cung đường đi HOÀNG VĂN THỤ-HƯỚNG ĐI THUNG LŨNG VÀNG-TỈNH LỘ 722 có ngang làng hoa VẠN THÀNH không.....và cụ thể nó nằm chỗ nào...chỉ biết nó nằm gần khúc thác CAM LY mà không biết chỗ nào vì trên bản đồ không thấy.
Note: mình đang tính viếng thăm vườn hoa của bác NGUYỄN CÔNG HÓA ở làng hoa VẠN THÀNH ĐÓ....có thêm thông tin gì cho xin nha

Re: Cẩm nang du lịch Đà Lạt cho dân phượt

Các anh chị em và các bạn ơi, mình và bà xã đang tính lên Đà lạt 1 chuyến vào 29-12 đến mùng 2-1 về lại Sài Gòn. Mình biết những ngày này thì khách sạn sẽ đông và không còn phòng. Cho nên, các anh chị và các bạn có thể hướng dẫn hoặc giúp mình cách đặt phòng trước đc không? Giá cả thế nào, và hi vọng sẽ có cho thuê xe honda chở bà xã đi dạo tìm cảm giác lãng mạn.
Xin cám ơn anh chị em và các bạn nhiều !

Re: Hỏi gì đáp nấy [Dành cho các câu hỏi về phượt khu vực Miền Trung, Tây Nguyên

@ech ra khoi gien: Cung đường bác nói nó đi qua Vạn Thành, bác qua thác Cam Ly, đến ngã 3 chỗ lăng Nguyễn Hữu Hào thì rẽ phải chạy thêm khoảng 1km thì đến chỗ sân bay Cam Ly, từ đó đi đến ngã 3 đường đi Tà Nung là làng Hoa Vạn Thành. đến đó bác hỏi dân người ta sẽ chỉ cho bác thêm.
@mrdee00: dịp bác lên là Festival hoa 2012 sẽ rất đông khách, theo em hỏi sáng này thì phòng vẫn còn, tuy nhiên giá nó tăng hơn ngày thường nhiều khoảng 40-50%. Thuê xe máy ở Đà Lạt thì rất dễ nên bác yên tâm, giá từ 80-150K/ngày, em đã PM cho bác.

V/v: Cho thuê xe máy ở Quảng Bình

Xin thông tin về việc ở Quảng Bình có thể thuê xe máy được ko? Rất mong các anh chị ở Quảng Bình và những ai có thông tin chia sẻ giúp mình nhé. Thanks!

Re: Đà lạt phượt và cảm nhận những nơi đã qua

Mình muốn đi rừng, núi Đà Lạt, các bác "thổ địa DL" hoặc đã từng phượt rừng núi DL có thể cho em chút kinh nghiệm không? phone 0938801511, cảm ơn rất rất nhiều, các bác.

Re: Hỏi gì đáp nấy [Dành cho các câu hỏi về phượt khu vực Miền Trung, Tây Nguyên

Có bác nào mới đi QL14C đoạn từ cửa khẩu Lệ Thanh về Ngọc Hồi cập nhật thông tin đường sá giúp em tí ạ. Và với tình hình như hiện giờ thì đi xe máy đoạn đó hết mấy tiếng?

Thứ 6 này em chạy cung đó vòng qua Atapư(Lào) có bác nào cũng đang rong ruổi cung đó ta gặp nhau(beer)(beer) cái ạ.

Cung này không dễ đâu bác Thiên Sơn ơi , đang mùa mưa nên đường lết không nổi , vào sâu trong có mấy cái tràn xả lũ của Sê San mình đi qua nó xả thì nguy với lại đây là khu vực nhạy cảm khó đi nhất Tây Nguyên đấy , em trật 2 lần rồi.

Cung này không dễ đâu bác Thiên Sơn ơi , đang mùa mưa nên đường lết không nổi , vào sâu trong có mấy cái tràn xả lũ của Sê San mình đi qua nó xả thì nguy với lại đây là khu vực nhạy cảm khó đi nhất Tây Nguyên đấy , em trật 2 lần rồi.

Cũng biết là rất khó nên em mới hỏi chứ đường mà thiên hạ đi được thì em đâu cần hỏi:D.

Em định dành nguyên ngày thứ 6 để xuất phát từ Pleiku theo 14C về Ngọc Hồi, xem trên bản đồ thì chỉ vài trăm km đổ lại. Thậm chí nếu cần thì lạm qua hôm sau cũng được.

Em đi 2 người và 1 xe Shogun125 gầm rất thấp nên đang ngại chỗ bùn quá lầy, mà vác con xe to 250 đi thì lại ngại khiêng không nổi với hỏng không xử lý được.

Bác tư vấn thêm cái chỗ đoạn nào và lý do vì sao bác bỏ cuộc của bác giúp em nhé.

Cám ơn bác.:)

Em nói vậy dể bác Sơn dễ hình dung nhé, từ Lệ Thanh đi Pleikan ở đây có 3 đường (theo tìm hiểu của riêng em).Tính từ Tây sang Đông nhé.

1 - QL14C trên cùng: Từ Lệ Thanh bắt đầu qua cửa khẩu mấy trăm mét là rẽ phải.

Nó đây ạ.Tọa độ là của đồn BP721 cách Cửa khẩu Lệ Thanh 2km.

Đầu bên kia em cũng tới làng Grấp rồi xuống , bên Iagrai em cũng theo được một đoạn rồi xuống đường cao su .

2 - Đường thủy điện Sê San nằm giữa , vẫn có chỗ gặp 14C.

3- Đường cao su của công ty 74 thuộc Binh đoàn 15. Cũng có chỗ giao nhau với đường Sê San .

Đường cao su cách QL14 C khoảng dao động 6-10km.

Hầu hết dân phượt đi đường cao su (em cũng 2 lần ngược nhau đi đường này ), thỉnh thoảng có bác xin được BP thì đi đường qua Se San còn QL14C sở dĩ có cho anh cũng không đi nổi vì đoạn từ Lệ Thanh đi một chút toàn suối cạn trơ đá , mùa lũ thì lại càng không thể . Điều này BP đồn 721 nói với em khi em xin đi nhưng em không tin , mới đây đã xác nhận lại thông tin từ một tốp thợ người quê em vào làm cho Sê San .

Như thế có nghĩa là chỉ đi suôn sẻ được 1 đoạn từ cửa khẩu Lệ Thanh tới đồn Biên Phòng bác Hà nhỉ?

Ngày xưa em thấy Tây Trường Sơn anh em cũng nói rất khó khăn đến nổi em rủ cả năm không có ai chịu đồng hành, cuối cùng 1 mình một ngựa em chạy khỏe hơn ăn cháo.

Nhưng lần này tình hình căng thật sự rồi, rất cảm ơn bác đã chia sẻ thông tin.

Ngày mai em sẽ xuất phát theo hướng Quảng Ngãi- Bình Định- QL19- Pleiku, ngày thứ 6 em sẽ cố tìm cách đi từ hướng Lệ Thanh về Ngọc Hồi, nếu mà không cố được sẽ đành quay về đi đường HCM qua Kontum vậy. Có gì em sẽ cập nhật sau.

Thanks bác.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back