What's new

[Hỏi đáp] Kinh nghiệm đi phượt Đà Nẵng

Trên đó k biết có cho đem đồ ăn qua nướng lửa trại k ta, muốn chơi đã đời rồi vòng hết lâu đài cung điện chụp ảnh check-in rồi làm tiệc bbq qa đêm ở trển luôn quá, sáng đón bình minh sớm nữa

có đó bạn; đợt mình đi lên Bà Nà; có 1 khu để cho dân phượt cắm trại qua đêm; được đốt lửa nướng tôm tít; cá đuối muối ớt.......... thả ga mà vui nữa; từ chỗ chùa Linh Ứng Bà Nà; đi ven dọc dọc ra phía khu đó á
mà ban đêm ở trên đó lạnh lắm; nhớ mang theo lều với túi ngủ cẩn thận là được :D

Trên bà nà mới xây thêm "tàu hỏa leo núi"; có 70k là được đi dọc vách núi vòng hết quanh Bà Nà; đi cái đó phiêu hơn đi cáp treo nhiều; lên BN mà k đi cái đó phí lắm nha ae :D

Nếu bạn muốn đi ĐN vào 30/4 thì mình bạn nên đi sớm 1 ngày là ngày 29/4 tại vì đêm 29/4 sẽ có cuộc thi bắn pháo bông quốc tế giữa 4 nước VN,TQ,Ý và một nước nữa mà minh quên,và nếu muốn đi ngày đó thì việc đầu tiên bạn nên book phòng trước 1 ngày vì có thể ngày đó sẽ cháy phòng còn hơn là festivan biển ngoài NT nữa,và nhóm mình cũng sẽ đi từ SG ra ngoài ĐN bằng xe máy,và sẽ có mặt ngoài ĐN ngay ngày 29/4 nếu có thể thì mình giao lưu nhé,mình đã lên kế hoạch hết rồi và chắc chắn sẽ có mặt ở ĐN 29/4/2015.SDT mình 0906664500,mình tên quốc,nếu ngày đó bạn ra được thì gọi mình,mọi thông tin ăn chơi thì mình cũng nắm được phần nào,có thể chỉ sơ sơ cho bạn hehe và bạn cũng nên yên tâm vì TP ĐN rất dễ sống và đồng thời du lịch phat triển rất tốt.

đã lưu thông tin của bạn :D ra Đà Nẵng bữa bắn pháo bông nếu rãnh thì mình alo ra chỗ hải đăng, chỗ cái cầu dài nhất ĐN ra phía bán đảo Sơn Trà á, chỗ đó nướng cá qua đêm ngắm pháo bông là bao đã luôn

có đó bạn; đợt mình đi lên Bà Nà; có 1 khu để cho dân phượt cắm trại qua đêm; được đốt lửa nướng tôm tít; cá đuối muối ớt.......... thả ga mà vui nữa; từ chỗ chùa Linh Ứng Bà Nà; đi ven dọc dọc ra phía khu đó á
mà ban đêm ở trên đó lạnh lắm; nhớ mang theo lều với túi ngủ cẩn thận là được :D

ở trên Bà Nà hay dọc đường lên Bà Nà có chỗ nào bán hay cho thuê lều không bạn? chứ đi phượt xe máy còn đi chơi nhiều chỗ khác ĐN nữa mà cứ xách theo cái túi ngủ to đùng nó kì kì :((

Trên bà nà mới xây thêm "tàu hỏa leo núi"; có 70k là được đi dọc vách núi vòng hết quanh Bà Nà; đi cái đó phiêu hơn đi cáp treo nhiều; lên BN mà k đi cái đó phí lắm nha ae :D
cái đó mới xây hả? Bữa mình đi có thấy đâu ta :/ lúc trên cap treo tới k thấy tàu nào chạy, vô hết 3 tầng khu trò chơi cũng k luôn

nè http://tourbui.com/phuot/sap-co-tau-hoa-leo-nui-o-ba-na-hills/
thấy có từ hồi tháng 4 à
“tàu hỏa leo núi” được thiết kế theo kiểu loại hình vận chuyển mà dạng thái thô sơ của nó ra đời từ cuối thế kỉ XV, đầu thế kỉ thứ XVI tại Áo, dùng để vận chuyển hàng hóa vật liệu lên các tòa thành cao ngất của lâu đài Hohensalzburg. Nhưng phải đến nửa cuối của thế kỉ thứ XIX thì loại hình vận chuyển này mới được sử dụng cho cư dân thành thị.
nhìn hình đã thấy kích thích rồi, tưởng tượng giống đi tàu lượn siêu tốc trên mây quá =))

đã lưu thông tin của bạn :D ra Đà Nẵng bữa bắn pháo bông nếu rãnh thì mình alo ra chỗ hải đăng, chỗ cái cầu dài nhất ĐN ra phía bán đảo Sơn Trà á, chỗ đó nướng cá qua đêm ngắm pháo bông là bao đã luôn

cho mình tham gia với, đợt này nghỉ lễ 30/4 vừa trùng với giỗ tổ hùng vương nên được nghỉ dài ngày, lại đúng mùa toàn lễ hội với pháo bông nữa, đi chơi mệt nghỉ :))

ở trên Bà Nà hay dọc đường lên Bà Nà có chỗ nào bán hay cho thuê lều không bạn? chứ đi phượt xe máy còn đi chơi nhiều chỗ khác ĐN nữa mà cứ xách theo cái túi ngủ to đùng nó kì kì :((

dọc đường Nguyễn Hữu Thọ có cho thuê đồ phượt đó bạn, nhiều hàng lắm với giá cũng rẻ, bình thường ra đảo qua đêm nhóm mình toàn đến đó thuê

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,622
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back