What's new

[Hỏi đáp] Kinh nghiệm đi phượt Đà Nẵng

ok :) cám ơn bạn nha, hi vọng đến ngày đó Bà Nà không mưa để còn đốt lửa trại =))
đêm Bà Nà lạnh băng giá, ngồi quây quần bên nhau chén anh chén em thì còn gì bằng

cho mình tham gia với, đợt này nghỉ lễ 30/4 vừa trùng với giỗ tổ hùng vương nên được nghỉ dài ngày, lại đúng mùa toàn lễ hội với pháo bông nữa, đi chơi mệt nghỉ :))

năm nay 30/4 thấy ai cũng đổ xô đi Đà Nẵng - Bà Nà, vừa đến phố biển tránh nóng, vừa coi pháo bông, đằng nào chả gặp người quen, biết đâu còn tình cờ gặp ý trung nhân trên đỉnh Bà Nà nữa là hết sẩy :))

mây bay lờn vờn là lúc đi cáp treo sang bên Bà Nà hay là ở trên mấy lâu đài trên Bà Nà cũng có mây luôn vậy bạn? Với mây vờn như vậy thì chạm vô có bị ướt sương hay không khí có loãng quá khó thở không? năm nay mình cũng muốn đi ra Đà Nẵng chơi, từ quê mình quảng ngãi đi thêm có chưa đầy trăm cây mà từ bé đến giờ chưa đi bao giờ, trong khi thấy mọi người ai cũng đi ầm ầm từ Bắc vô Nam quá trời luôn, thấy ham quá

Trên cáp treo thì chỉ thấy đẹp với khung cảnh xung quanh, rừng cây bên dưới, lâu lâu có những dòng suối chảy qua (nếu a nhìn không lầm). Về khí hậu thì mát lạnh, không khí trong lành,ráta tuyệt vời, không có gì khó thở cả bạn nhé, khung cảnh xung quanh lâu đài nhìn ra xung quanh rất đẹp, gần đó có khu trò chơi và khu mua sắm đồ lưu niệm.. ngoài ra còn có nhà hàng ăn, phía ngoài thì có chỗ để uống cafe nóng, cũng khá thú vị. Về chiều có độ ẩm cao, dễ gặp sương và mưa phùn, lúc đó bị ướt một tí, nên tranh thủ đừng để trễ quá. Nhớ hỏi giờ cáp treo ngưng hoạt động, để không bị trễ...

Trên đó k biết có cho đem đồ ăn qua nướng lửa trại k ta, muốn chơi đã đời rồi vòng hết lâu đài cung điện chụp ảnh check-in rồi làm tiệc bbq qa đêm ở trển luôn quá, sáng đón bình minh sớm nữa
http://www.banahills.com.vn/Campfire (dịch vụ nướng lửa trại, xin lỗi vì mình đã bị thiếu cập nhật).. Bạn nên gọi hỏi trước, để biết giá dịch vụ.

Theo vincent, mình sẽ chỉ tham quan trên này 1 ngày là đủ (Đừng bỏ thời gian nhiều ở khu trò chơi điện tử nhé), sau đó dành thời gian thêm ở các nơi khác của Đà Nẵng, Huế, Hội An nhé. Chúc bạn vui.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,620
190,150
Latest member
mksporttopp
Back