What's new

Kinh nghiệm ở dorm / hostel

Mình cũng thích ở dorm hơn là ở hostel private room... Thích nhìn ngắm người ta sửa soạn đi du lịch, thích mình hòa vào 1 phần cá thể du lịch đó, thích những nụ cười thân thiện của tụi tây, ta, tàu khi đi du lịch... Vớ vỉn gặp được đứa thân thiện còn có thể t8m nhảm nữa :))

Ở dorm không sợ mất đồ, chỉ có điều lúc ngủ cũng phải ôm theo cái túi nhỏ bên mình. Balo và vali bình thường chỉ vứt quần áo thôi, vật dụng nào cần thiết quý giá thì đem theo hết. Riêng passport mình vẫn vứt ở trong tủ locker, chưa bao giờ mất... Chỉ sợ đem pp đi lung tung vớ vỉn để quên đâu đó hoặc bị giựt giỏ xách là teo đời... Thường ở dorm phải tự trang bị 1-2 cái ổ khóa, và quan trọng nhất là phải nhớ chìa khóa để ở đâu hahaha...

Mình cũng thích ở dorm hơn là ở hostel private room... Thích nhìn ngắm người ta sửa soạn đi du lịch, thích mình hòa vào 1 phần cá thể du lịch đó, thích những nụ cười thân thiện của tụi tây, ta, tàu khi đi du lịch... Vớ vỉn gặp được đứa thân thiện còn có thể t8m nhảm nữa :))

Ở dorm không sợ mất đồ, chỉ có điều lúc ngủ cũng phải ôm theo cái túi nhỏ bên mình. Balo và vali bình thường chỉ vứt quần áo thôi, vật dụng nào cần thiết quý giá thì đem theo hết. Riêng passport mình vẫn vứt ở trong tủ locker, chưa bao giờ mất... Chỉ sợ đem pp đi lung tung vớ vỉn để quên đâu đó hoặc bị giựt giỏ xách là teo đời... Thường ở dorm phải tự trang bị 1-2 cái ổ khóa, và quan trọng nhất là phải nhớ chìa khóa để ở đâu hahaha...

Kinh nghiệm rất quý giá.Thanks

Chỉ có một điều là dorm nào cũng bánh mì với các loại mứt cho buổi sáng, ăn nhiêu thì ăn nhưng nói thiệt em ăn 1, 2 miếng là ngán tận cổ rồi :(

Mình mới đi du lịch 1 mình lần đầu tiên vào tuần trước, ban đầu mình ở ks 1 mình 3 đêm, buồn quá nên quua dorm ơ, ban đầu chỉ có 1 chị Philipne, nửa đêm mở của ra là 1 anh Agentina, quá sợ lun, chị í mí trân an, ùi bảo ở dorm luc nào cũng mix hết, mà họ k đụng gì đến mình đâu. Mình ỏ 3 đêm ở dorm chỉ có duy nhất đêm có cị ấy mình mới ngủ đc, còn lại 1 đêm với 1 anh và 1 đêm với 2 anh mình k ngủ đc vì sợ. Nhưng chả có chuyện gì xãy ra cả. Mình cũng đi biệt tích để lap ở phòng chẵng khóa gì, lúc về cũng cong nguyên. Sau lần này mình sẽ k ở hotel 1 mình nữa, vì ở dorm quá là vui. hehê. Nên cứ thử trải nghiệm đi bạn à

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,148
Latest member
thuocphathai
Back