What's new

[Hỏi đáp] [ LẦN ĐẦU LÀM CHUYỆN ẤY ] - Xin thông tin đi Nhật Bổn 14 ngày

Re: Xin ý kiến tham khảo về du lịch "tự túc" Nhật Bản tháng 10/2016

Nếu thuê xe nhớ tính thêm tiền toll fee, nhớ tính luôn tiền đậu xe khoản 2000 yen một chỗ. Nói chung thuê xe du lịch ở Nhật là cách tốt nhất để thưởng thức cảnh đẹp của Nhật nhưng cũng là cách tốn tiền nhất. Nhung tôi thấy đi Hokkaido mà chỉ có hai ngày thì hơi phí.

Gần giống y xì đúc lần mình đi, cũng 14 ngày mùa thu: Tokyo- Nikko - Hakone - Takayama - Shirakawa - Kyoto - Osaka. Mình chỉ ở thêm Gifu thôi ^^

Theo mình bạn đi Nikko và Hakone 1 ngày là ngắn quá, mình đi Nikko 2 ngày, Hakone 1 ngày đi từ 6h sáng đến 9-10h tối mà cũng gấp rút. Bạn có thể cắt bớt Osaka đi chẳng hạn.
Đầu T11 lá đỏ đẹp lắm, chúc bạn đi vui vẻ.

Bạn ơi, cho mình hỏi đi từ Hakone <=> Takayama bạn đi bằng phương tiện gì thế, có xe bus ko? Mình search thông tin thì toàn thấy tàu, giá cao mà còn bị đổi tàu nhiều lần nữa. Tìm bus thì trên willer express ko thấy có tuyến này. Bạn đi rồi hướng dẫn giúp, thanks bạn.

Mình cũng chuẩn bị đi 15 ngày từ 19/11 đây. đang ngâm cứu các kiểu, quyết định vẫn chọn JR, ở các thành phố có thể sẽ mua thêm vé trong nội thành như osaka và kyoto (rẻ mà, khoảng hơn 100k cho cả ngày)
Đây có link so sánh giá tàu này nè. Trong thành phố thì vé ngày rẻ, nhưng lúc đi liên tỉnh cũng khá là đắt, tính ra sài JR vẫn tiện nhất, cốp thêm 1 cái thẻ suica, pasmo... (thẻ đi tàu trả trước) nữa là đủ.

cộng chừng giá tiền tàu thường với giá mua JR pass xem. Cái nào lợi thì làm :)
Nếu ko đi liên tỉnh nhiều thì cũng ko cần mua JR pass lắm ;)
http://jprail.com/travel-informatio...ompare-japan-rail-pass-with-regular-fare.html

kyoto thì lắm chùa đền và e thấy cứ na ná nhau nên e k ham. e thì thick đi mua sắm vs nhìn người lên hay đến khu harajuku, shinjuku, shibuya, akihabara ...e đang sống ở nhật, khu tokyo, mà tầm này vẫn chưa có lá đỏ đâu bác ạ, năm nay hơi muộn :(

Tham khảo lịch trình Nhật Bản - 2 tuần - 2018

[Update] Chỉnh sửa chi tiết.

Dông dài dai dở, thôi ngắn gọn dễ hiểu vậy:

FirstLord đang plan 1 chuyến đi Nhật cho 2018, mà ko thể nào vẽ ra lịch cụ thể đc :(

Thỉnh giáo các bác, kế hoạch thế này có quá đáng/tham lam k ạ? :(

Thời gian

Tui có 2 lịch:

1. Đi 11 ngày : Từ 20 tới 30 tháng 4.

2. Đi 14 ngày: Từ 21 tháng 4 tới 4 tháng 5.

Tận dụng toàn thể ngày nghỉ lễ :D

Budget

- Budget dự kiến: 55 ~ 60 tr, tính cả vé bay (~16 tr, ANA)

Tui bét nhất khoản này :( Có ai có suggestion nào ko ạ? Hình như hơi nhiều? hay ít?

Visa

Khoản này ko ngại :) Tui bảo đảm visa có.

Ăn và uống

Câu chuyện nơi ở:

---> Mình có ý kiến: Có thể ở lân cận các TP lớn để né bớt chi phí ko?
Vd như ở Saitama, sáng đi xe/tàu vào Tokyo, lang thang chơi bời xong tối về ngủ (K)

Tìm chỗ thuê từ airbnb.com ---> Tiêu chí ngủ ấm, sạch sẽ, có wifi (optional) là ok.

Ko cần tiện nghi nhiều quá ----> Tốn tiền mà chẳng ăn nhậu đc gì khi 23h mới vác mông về, lăn đùng ra ngủ :)

Câu chuyện ăn và uống

- Tui tham ăn nên khoản này chắc là giảm ko nổi.

Lịch trình

---> Khoản đau đầu nhất đây.

Mục tiêu là ngắm hoa và tham quan.

Đi 11 ngày
- Osaka (1 ngày) ---> Kyoto (3 ngày) ---> Nara (1 ngày) ---> Ise (0.5 ngày, có thể hơn 1 tẹo. Chủ yếu tham quan Okage-yokocho + Oharai-machi + ăn là chính) ---> Mount Fuji (1 ngày) --->Tokyo (4.5 ngày)
- Tokyo (4 ngày) ---> Yokohama (1 ngày) ---> Hakone (1 ngày) ----> Atami (1 ngày) ---> Mount Fuji (1 ngày) ---> Tokyo (3 ngày)

Đi 14 ngày
- Kyoto (3 ngày) ---> Osaka (2 ngày) ---> Nara (1 ngày) ---> Ise, ghé phố cổ, dạo quanh xong đi thẳng Mount Fuji (0.5 ngày) ---> Atami (1.5 ngày) ---> Yokohama (1 ngày) ---> Tokyo (5 ngày)

- Tokyo (4 ngày) ---> Osaka (2 ngày) ---> Kobe (2 ngày) ----> Nara (1 ngày) ---> Kyoto (3 ngày) ---> Tokyo (2 ngày)

Lịch như vậy có tham lam quá ko vậy :(

Last edited:
Re: Tham khảo lịch trình Nhật Bản - 2 tuần - 2018

Tùy vào mục đích của bạn như thế nào :) Đợt trước mình đi 15 ngày, mình chơi Kyoto 3 ngày, Nara 1 ngày, Osaka 1 ngày. Đến Tokyo, mình mê tắm nước nóng nên định đi Hakone 2 ngày (hồi đó mình dốt quá nên cuối cùng chỉ ở Hakone 1 ngày). Mình chơi ở Tokyo 2, 3 ngày gì đấy thôi. Mình cũng đi Yokohama 1 ngày. Mình đi Nikko 1 ngày và 1 ngày thăm làng Ninja trước khi bay về nước. Mình đi lâu rồi nên cũng ko nhớ cụ thể chi tiết lắm :( Mình thấy có nhiều chỗ đi chơi vẫn còn thấy thiếu thời gian, như Kyoto chẳng hạn.

anh có email ko, muốn tham gia vô nhóm thì làm sao để liên lạc đc anh FirstLord

anh có email ko, muốn tham gia vô nhóm thì làm sao để liên lạc đc anh FirstLord

Hello. PM mình :)))) Có điều tui mới tập đi chập chững, chưa có ai khác nhập nhóm. Để topic rủ rê thì nhiều người quan tâm, mà sao post lịch lên thấy ít người hỏi thía hem bít @@

Bạn em nói nên đi Mie, ở đó đẹp! có em với bạn Hạnh ( tình cờ biết đc trên group này), anh nữa là 3! em cũng có đứa em đang lao độn ở Nhật, gần tokyo! nếu cần ji hỏi hay trao đổi thêm với em nó.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,620
190,149
Latest member
inhopgiaycarton
Back