What's new

Lào và lá là đôi bạn thân, Alias Mì thì có nhiều hơn thế

Hị hị bạn Su tả tớ rất giống với thằng "nhặt lá đá ống bơ" :(

Đểu nhứt là người cứ lơ tơ mơ không thể tập trung làm được việc gì X(

Last edited:
Nhục quá X(

Chả làm được gì, chỉ nghĩ đến mỗi 1 việc đi tìm cái điếu cày về đây bắn 1 bi và lăn ra ngủ :D

Mợ Toet vừa tư vấn quả miếng dán 25 Euro/vỉ 7 miếng, dán 3 tuần thì hết nghiện (thậm chí còn ghét thuốc lá nữa) ...

Uhm vị chi là 75 Euro cho một lần cai, nhỡ không cai được thì toi 75 Euro à? căng nhỉ ;)

Các bác vào ném đá, chọc gậy, :Dam em hay :Tthật mạnh bạo vào, giúp em tí, em đang đuối lắm dồi, sắp tái nghiện dồi :(:)(:)((

Bác thỏa mái đi! Em bỏ đến lần thứ 3 mới thành công. Em cũng nghiện nặng, điếu cày bắn cả ngày như bác ấy.

Lần 1: được 3 tháng, mừng quá, cho phép mình hút 1 điếu => hút lại
Lần 2 (1.5 năm sau): vừa nhịn vừa sợ hút lại, thế là sau 1 tháng hút lại điên đảo luôn
Lần 3 (3-4 năm sau): chót nói cứng, sĩ lên, thế là bỏ được.

Mới bỏ nhục lắm, người ngợm cứ bứt rứt, khó chịu lắm! Có cảm giác mình cứ hèn hèn khi nhìn chúng nó ngẩng mặt trên trời rít thuốc. Rồi lại có cảm giác mình cô đơn, mình bị bỏ rơi... tủi thân lắm :))

Túm lại là không dám vào hàng nước, hàng cà phê suốt năm đầu. Trong 2 năm vẫn có cảm giác muốn đưa tay ra nhót một điếu khi thấy gói thuốc trước mặt.

Sau 4 năm thì dám tự tin nói cứng mình đã bỏ được thuốc.

Sau 9 năm (bây giờ) thì đủ tự tin bảo (bác) rằng: có đxxxx gì mà không bỏ được thuốc, dễ ợt! Bỏ đê!

Mình với em susu cứ gọi là ác còn hơn con thú :shrug:

Chỉ có anh thôi ạ !! Em hiền như Cám thế này mà anh gieo tiếng ác cho em .....:))

Đấy nhá,bạn Mì nhá,đằng nào cũng tái nghiện thì nghe nhời bạn Su tốt bụng hơn là ác nhân Mihtua ... nhá !!
Mà nhất là đừng có học theo bác cvn.....:))

Ái zà gặp cao thủ roài :D

Cảm ơn các bác kẻ đấm người xoa, dù sao thì cũng đỡ tủi thân :)

Nhà em thâm niên thuốc lá khoảng 20 năm nhất là lúc nhậu nhẹt thì kinh khủng. Thuốc lào cũng tưng đó năm nhưng chia làm 3-4 cao trào, khi nào mệt quá thì nghỉ một thời gian sau bập lại (lậm sâu hơn)

Giờ thì vẫn chưa có vấn đề gì nghiêm trọng nhưng nhìn gương phụ huynh em đang khổ sở vì viêm phế quản mãn thì quá hãi (vì bỏ thuốc quá muộn) :LL

Chuyến vừa rồi leo Mốc 0 ở APC lăn quay ra giữa đường vì đói, mệt và không thở được mới biết là mình không còn cậy sức được nữa ... và phải nghỉ hút thôi :(

Em đang zất cố gắng đấy ạ, kể cả nếu có phải bập bẹ vài điếu thuốc lá một thời gian thì cũng chỉ là giải pháp tình thế, tạm thời tiến đến bỏ tất các loại thuốc thôi ạ.

- Bạn mihtua nhá, bạn cứ rít 20 năm đi dồi khác biết nhá nhá :D

- Bạn CVN, bạn có thâm niên "nâng cao sĩ diện" thế thảo nào trình cao toàn chơi live bet nhá, cảm ơn bạn nhiều vì đã tư vấn!

- Bạn SuSu nhá: Biết rằng bạn rất thông cảm với tâm sinh lý của kẻ nghiện ngập nhưng rất mong bạn ném đá và vô lê thẳng vào mặt để em có quyết tâm cao nhá :))

Cảm ơn các bác đã vào tận đây thăm hỏi em ạ!
Em vẫn chưa hít điếu nào (c)

Ah,bạn muốn em sút thẳng vào mặt í gì !!
Thế em nói thật,bạn cứ thoải mái tái nghiện đi,chả cai được đâu,bác mihtua nhờ !!
Làm cái gì nó khó khó một tí cho bõ công.Chứ cai nghiện dễ thế,sao phải cố ! Người ta cai suốt đấy,có ai thèm noi gương bác cvn đâu !!:LL :))

tớ nghĩ giống bác cvn đấy, có xxx gì mà ko bỏ nổi, bồ còn bỏ cả rổ nữa là thuốc lá thuốc lào, nhờ!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,617
190,148
Latest member
thuocphathai
Back