What's new

Lập team đi tây tạng 09/2017

Mình là nữ, 26 tuổi, ở SG, đang muốn rủ rê cung Tây Tạng vào tháng 09/2017. Vì điều kiện và hoàn cảnh không cho phép đi dài, nên mình chỉ lên plan đi riêng Tây Tạng, thăm thú cung điện và 1 vài tu viện, hồ thiêng, dự 8 ngày ( đã bao gồm thời gian di chuyển), kế hoạch sơ bộ của mình như sau:

16/09: HN/HCM- Thành Đô
17/09: Thành Đô- Lhasa
18/09: Drepung & Sera Monastery
19/09: Potala Palace, Jokhang và Barkhor
20/09: Yamdrok tso- Gyangtse- Shigatse
21/09: Tashihunpo- Namtso
22/09: Namtso-Lhasa-Thành Đô
23/09: Thành Đô- HCM/HN

Vì mình chỉ có nhu cầu đi thăm vài địa điểm nổi bật ở Tibet nên lịch trình khá nhẹ nhàng, ko chạy show, phù hợp với những ai mê mẩn trời xanh, núi tuyết và hồ thiêng của Tây Tạng mà lại ko có thể nghỉ phép nhiều như mình :D ngày đầu bay,nghỉ và kết hợp chơi Thành Đô, hom sau mới bay đi Lhasa.

Plan trên vẫn đang trong quá trình quyết định nên mọi người thấy cần gì góp ý cứ nói với mình nhé :D You're welcomed!

Tháng 9 nếu đi từ giữa tháng thì cho em xin một chân với ạ :) e nữ 95, và có thể có thêm một nam 92 từng sống ở TQ. Bọn em không ở VN nên có gì ll với em qua mail nhé c

Email: [email protected]

Minh dang o Montreal, khong biet co the join team khong vay ban? minh la nam 37 tuoi. minh dang nghap nge cai cho tay tang nay ma moi lan nghe noi xin permit thay hoi nan. minh dinh bay Montreal di chengdu, va mua ve tau lua tu chengdu di lhasa va join team cua ban o day.

Bạn ơi, tớ cũng ý kiến là đi từ CN này tới CN kia, vì sẽ có người vẫn phải đi làm thứ 7 í (như tớ). Hạn chế nghỉ phép vì cũng không xin nghỉ được nhiều, bình thường 3 ngày liên tục là quá rồi. Anw, vẫn hóng.

Mình cũng xin 1 vé với. Nhưng nếu nghỉ từ thứ 6 tuần này đến chủ nhật tuần sau thì ok hơn vì mình không nghỉ phép được nhiều. Bạn cho mình xin số để tiện liên lạc và book vé máy bay cùng nhé

Mình là Nam (28t) từ HN thành thạo tiếng Trung, đi Tứ Xuyên 2 lần, China nhiều lần, xin đăng ký join đoàn. Nếu trưởng đoàn gặp khó khăn khi xin permit thì mình có thể giúp xin hộ nhé

Hi bạn, you're welcomed :D bạn search group Tibet mùa thu 2017 để join nhé

Minh dang o Montreal, khong biet co the join team khong vay ban? minh la nam 37 tuoi. minh dang nghap nge cai cho tay tang nay ma moi lan nghe noi xin permit thay hoi nan. minh dinh bay Montreal di chengdu, va mua ve tau lua tu chengdu di lhasa va join team cua ban o day.

Hi chị, chị join group Tibet mùa thu 2017 trên Fb hoặc thư riêng cho em sdt or email liên lạc nhé

Mình cũng xin 1 vé với. Nhưng nếu nghỉ từ thứ 6 tuần này đến chủ nhật tuần sau thì ok hơn vì mình không nghỉ phép được nhiều. Bạn cho mình xin số để tiện liên lạc và book vé máy bay cùng nhé
Có lịch trình mới đi từ 16/9 đến 24/9 rồi 2 chị ạ. Nếu các chị vẫn muốn join thì search group Tibet mùa thu 2017 trên fb giúp em nhe :D

Lịch trình mới của mình đây mn nhé.

Day 0: HN/SG - Chengdu

Day 1- 17/09 Arrival in Lhasa by one morning flight

Day 02- 18/09 Potala Palace, Sera, Jokhang, Bakhor

Day 03- 19/09 Lhasa- Lake Yamdrok tso- Gyantse- Shigatse

Day 04- 20/09 Shegar- Rongphu Monastery-Campsite (4 km to Everest B.C)

Day 05- 21/09 Rongbuk-Campsite, trek 4 km to Everest Base Camp-Shigatse

Day 06- 22/09 Tashihunpo- Nothern Scenery road- Dazhuka village-Mountain Shugula-Damxung county- Lake Namtso

Day 07- 23/09 Namtso-Tsuphu- Lhasa

Day 8 - 24/09 Lhasa - SG/HN

Email của mình: [email protected]

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back