What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Cám ơn bác. Dạo này dở dở thik sưu tầm visa dán bác ợ kakaka

Bac dán được visa mà không có mộc HQ thì cũng không được điểm passport để sau này xin đi Mỹ hay Canada đâu. Chủ yếu là cái mộc đó. Mình cũng đang xin visa Úc đây, đang đợi chị gửi thư mời cho mình là làm luôn. Mà không biết thư mời cần chứng nhận gì bên Úc không. Mình định nộp hồ sơ của chị ình nhưu sau

- Thư mời của chị
- Passport của chị
- Giấy khai sinh của chị chứng mình mình và chị cùng là chị em (cùng cha mẹ)

À mà mình mới đổi thẻ căn cước công dân (CCCD), nhưng trong passport (2012) vẫn là số CMND, vậy mình khai ID là gì ? Nếu khai theo thẻ CCCD thì không khớp với ID trong passport (ID trong passport là CMND).

Last edited:
Mọi người ơi, cho em hỏi xíu là:
Địa chỉ Hộ khẩu và CMND của em là ở tỉnh nhưng hiện em đang sống với anh chị ở HCM (nhà do chị dâu đứng tên) và làm ở HCM nhưng không có làm giấy tạm trú. Vậy có bắt buộc em phải xin làm giấy tạm trú để xác nhận em đang ở HCM không ạ? Dù trên HDLD thể hiện địa chỉ em sống ở HCM. Cần có giấy tờ gi khác chứng minh điều này không a? Thanks.

mình nộp sau bạn 1 ngày (submit online ngày 3/11)
nhưng lu bu việc, phải đến ngày 8/11 mới đi lấy vân tay - sáng ngày 9/11 vô IMMI update thông tin
cho đến giờ vẫn chưa thấy gì ..... (mình nộp cho gia đình 2 vc, 2 nhóc )

hôm qua, lên đây viết complain....hình như lsq biết hay sao á :) ....sáng nay đã có visa multi (thời hạn 1 năm) cho gia đình 4 người

Bac dán được visa mà không có mộc HQ thì cũng không được điểm passport để sau này xin đi Mỹ hay Canada đâu. Chủ yếu là cái mộc đó. Mình cũng đang xin visa Úc đây, đang đợi chị gửi thư mời cho mình là làm luôn. Mà không biết thư mời cần chứng nhận gì bên Úc không. Mình định nộp hồ sơ của chị ình nhưu sau

- Thư mời của chị
- Passport của chị
- Giấy khai sinh của chị chứng mình mình và chị cùng là chị em (cùng cha mẹ)

À mà mình mới đổi thẻ căn cước công dân (CCCD), nhưng trong passport (2012) vẫn là số CMND, vậy mình khai ID là gì ? Nếu khai theo thẻ CCCD thì không khớp với ID trong passport (ID trong passport là CMND).

theo mình, bạn nên khai theo CCCD
và bạn nên chụp hình CMND củ gửi kèm theo, và gửi luôn tờ giấy của công an xác nhận đổi từ CMND qua CCCD

hôm qua, lên đây viết complain....hình như lsq biết hay sao á :) ....sáng nay đã có visa multi (thời hạn 1 năm) cho gia đình 4 người

Mình lấy Bio hôm 9/11 sau đó ấn Submit luôn, giờ vẫn thấy Assessment in progress, mình xin cho cả gia đình 4 người, hi vọng có kq sớm như bạn :)

Mình lấy Bio hôm 9/11 sau đó ấn Submit luôn, giờ vẫn thấy Assessment in progress, mình xin cho cả gia đình 4 người, hi vọng có kq sớm như bạn :)

bạn submit hồ sơ ngày nào ? (mình submit ngày 3, nhưng ngày 9 mới lấy vân tay)

Mình cũng mới nộp hồ sơ giấy hôm thứ 2 tuần trước 6/11...đặt lịch hẹn trên trang VFS rồi đúng ngày đúng giờ đến thôi (mình đánh giá cái này khá văn minh tiện lợi,tiết kiệm thời gian cho người xin visa ko phải đợi chờ lâu)...đến nộp họ kiểm tra giấy tờ đầy đủ chưa rồi đóng tiền tại bàn nộp hồ sơ rồi lấy dấu vân tay + sinh trắc luôn tất cả chỉ khoảng 15-20 phút...Dù nộp online nhưng vẫn phải đến VFS lấy dấu vân tay thì mình nộp hồ sơ giấy luôn cho nhanh :)

Mình cũng mới nộp hồ sơ giấy hôm thứ 2 tuần trước 6/11...đặt lịch hẹn trên trang VFS rồi đúng ngày đúng giờ đến thôi (mình đánh giá cái này khá văn minh tiện lợi,tiết kiệm thời gian cho người xin visa ko phải đợi chờ lâu)...đến nộp họ kiểm tra giấy tờ đầy đủ chưa rồi đóng tiền tại bàn nộp hồ sơ rồi lấy dấu vân tay + sinh trắc luôn tất cả chỉ khoảng 15-20 phút...Dù nộp online nhưng vẫn phải đến VFS lấy dấu vân tay thì mình nộp hồ sơ giấy luôn cho nhanh :)
Ưu điểm của nộp online là chỉ cần scan/chụp bản chính chứ ko phải photo công chứng. Đỡ hơn rất nhiều ạ.

Ưu điểm của nộp online là chỉ cần scan/chụp bản chính chứ ko phải photo công chứng. Đỡ hơn rất nhiều ạ.

Bạn rành vi tính, tiếng anh thì dễ và tiện. Còn lại, nộp hồ sơ giấy cũng tiện, và chi phí photo-cong chứng cả bộ hồ sơ cũng không tốn kém nhiều ( vì không dịch thuật gì ). :D

Mình nộp ngày 6 luôn đấy, hồi hộp quá ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,641
190,155
Latest member
ncvinh123
Back