What's new

[Chia sẻ] Phú Yên - Hành trình khám phá 2016 (có kèm 2 rơ móc 9 tuổi và 2,5 tuổi)

Phú Yên - Hành trình khám phá 2016 (có kèm 2 rơ móc 9 tuổi và 2,5 tuổi)

Nhà mình vừa có chuyến du lịch Phú Yên 6 ngày về. Trước lúc đi mình cũng tìm hiểu thông tin của nhiều bạn chia sẻ như của bạn dochoithongminh tại https://www.phuot.vn/threads/79976-Kinh-nghiệm-Phú-Yên-Tuy-Hòa-Gành-đá-đĩa-Mũi-điện-2013.
Tuy nhiên có một số thứ mình đã tự tổng hợp lại và update phục vụ những người đi sau.
Đến Phú Yên ngày đầu tháng 10, hơi lo ngại những ngày mưa nhưng Phú Yên lại đón khách bằng một ngày đầy nắng. 4h chiều định bụng đi ăn cơm gà Tuyết Nhung nhưng hóa ra cửa hàng chỉ bán buổi trưa, taxi chở sang một hàng gần đó hình như tên là Thiên Hương cũng có cơm gà, miến gà, bít tết nhưng hơi bị mắc. Ăn xong mình thấy kỳ, sao dân tình ở đây giàu và ăn sang thế nhỉ, ở Hà Nội mỗi tô phở thưởng có một ít thịt, vậy mà ở đây ăn 1 tô miến cũng nửa con gà, 1 suất cơm rang cũng nửa con gà, giá 90k với 95k/1 tô, Gà ngon nhưng không đủ gia vị nên ăn cùng bình thường.
[/URL][/IMG]

Mãi đến hôm gần về mới ăn cơm gà Tuyết Nhung quả là ngon và rất rẻ: 35k
[/URL][/IMG]

Re: Phú Yên - Hành trình khám phá 2016 (có kèm 2 rơ móc 9 tuổi và 2,5 tuổi)

Không biết ở PY có thể mua những món gì về làm quà nhỉ? Mong có bạn nào trả lời mình với, vài ngày nữa mình đi rùi ;)
Phú yên có đặc sản bò 1 nắng chấm muối kiến vàng, 500k/1kg, mua ở 117 Nguyễn Huệ, Tuy Hòa ĐT: 0905009839. Mua về để tủ lạnh chưa ăn thử nên cũng ko biết có ngon ko nhưng nhìn sạch sẽ.

Mình vừa đi PY về rồi, vào topic chia sẻ với bạn tí ^^
Thú thật là mình thấy cung phía Nam PY hơi chán, hay do mình ko tìm được địa điểm tham quan thú vị nhỉ? Mình tới PY là đã 10g sáng rồi, vậy mà đi cung phía nam tới chừng 3g là hết, chẳng còn gì để đi, phải quay về khách sạn nghỉ. Tính ra phía nam chỉ có mỗi hải đăng Mũi Đại Lãnh để tham quan, Vũng Rô mình thấy ko có gì.

Mình vừa đi PY về rồi, vào topic chia sẻ với bạn tí ^^
Thú thật là mình thấy cung phía Nam PY hơi chán, hay do mình ko tìm được địa điểm tham quan thú vị nhỉ? Mình tới PY là đã 10g sáng rồi, vậy mà đi cung phía nam tới chừng 3g là hết, chẳng còn gì để đi, phải quay về khách sạn nghỉ. Tính ra phía nam chỉ có mỗi hải đăng Mũi Đại Lãnh để tham quan, Vũng Rô mình thấy ko có gì.
;) vì mùa này ko bơi biển được nên nếu bạn ở khách sạn không có bể bơi sẽ hơi buồn. Cung phía Nam chỉ cần leo lên Hải đăng đại lãnh ngắm cực đông và bãi môn là đủ cho cả cung đường rồi mà. Không biết hôm bạn đi thời tiết thế nào và di chuyển bằng gì, với ai. Với mình chỉ cần vi vu xe máy trong thời tiết mát mẻ trêng cung đường ven biển vắng người đã là đủ. Mình ở chỉ Phú Yên mà tận 6 ngày vẫn ko chán đó. Trời nắng thì đi chơi, trời mưa ngồi ăn trưa trong phòng khách sạn nghe nhạc, ngắm núi chóp chài phía xa qua cửa kính và mưa cũng thú vị mà ;)

;) vì mùa này ko bơi biển được nên nếu bạn ở khách sạn không có bể bơi sẽ hơi buồn. Cung phía Nam chỉ cần leo lên Hải đăng đại lãnh ngắm cực đông và bãi môn là đủ cho cả cung đường rồi mà. Không biết hôm bạn đi thời tiết thế nào và di chuyển bằng gì, với ai. Với mình chỉ cần vi vu xe máy trong thời tiết mát mẻ trêng cung đường ven biển vắng người đã là đủ. Mình ở chỉ Phú Yên mà tận 6 ngày vẫn ko chán đó. Trời nắng thì đi chơi, trời mưa ngồi ăn trưa trong phòng khách sạn nghe nhạc, ngắm núi chóp chài phía xa qua cửa kính và mưa cũng thú vị mà ;)

Mỗi người mỗi ý thích ! Đi để cảm nhận , rất thích ý của bạn ! Nắng đi ,mưa nghỉ ....ung dung tự tại ,vui hay không, cảm được hay không tùy mỗi người ! Được đứng dưới bầu trời bao la là thấy khỏe liền Ha....ha

Hì, mình thuộc team "không tắm biển" nên đi bơi biển hay bể bơi gì đó thì mình đều không hảo. Hôm mình đi trời nắng ráo, ko mưa bão (mặc dù ở SG mưa ngập quá trời) nhưng rất tiếc là mình ko chụp được hình cánh đồng lúa, làng quê, đường làng.. như mong muốn. Haiz.
Mình chỉ ưng nhất khoản ăn uống ở PY rất ngon, giờ về SG thèm quá trời lun nè ;)

Mình chỉ ưng nhất khoản ăn uống ở PY rất ngon, giờ về SG thèm quá trời lun nè ;)

Đúng là mỗi người một cảm nhận. Ngoài hải sản ra mình chỉ thấy Phú yên có cơm gà Tuyết Nhung là ok, ở Quy Nhơn cách đó có 100km mà có nhiều đồ ăn địa phương ngon hơn nhiều, mê lắm đồ ăn Quy Nhơn. :)

Mỗi người mỗi ý thích ! Đi để cảm nhận , rất thích ý của bạn ! Nắng đi ,mưa nghỉ ....ung dung tự tại ,vui hay không, cảm được hay không tùy mỗi người ! Được đứng dưới bầu trời bao la là thấy khỏe liền Ha....ha

:D Chắc đâu là sở thích của team già chú thienbao11 nhỉ :D

Đọc bài của bác em lại thêm quyết tâm đi PY :D Các bác cho em hỏi em đi tầm cuối tháng 12 đầu tháng 1 có oki không ah ??

trước giờ nghe đến mà giờ mới thấy nó, đẹp thật

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,152
Latest member
sportzwarrior
Back