What's new

[Chia sẻ] Phú Yên - Hành trình khám phá 2016 (có kèm 2 rơ móc 9 tuổi và 2,5 tuổi)

Phú Yên - Hành trình khám phá 2016 (có kèm 2 rơ móc 9 tuổi và 2,5 tuổi)

Nhà mình vừa có chuyến du lịch Phú Yên 6 ngày về. Trước lúc đi mình cũng tìm hiểu thông tin của nhiều bạn chia sẻ như của bạn dochoithongminh tại https://www.phuot.vn/threads/79976-Kinh-nghiệm-Phú-Yên-Tuy-Hòa-Gành-đá-đĩa-Mũi-điện-2013.
Tuy nhiên có một số thứ mình đã tự tổng hợp lại và update phục vụ những người đi sau.
Đến Phú Yên ngày đầu tháng 10, hơi lo ngại những ngày mưa nhưng Phú Yên lại đón khách bằng một ngày đầy nắng. 4h chiều định bụng đi ăn cơm gà Tuyết Nhung nhưng hóa ra cửa hàng chỉ bán buổi trưa, taxi chở sang một hàng gần đó hình như tên là Thiên Hương cũng có cơm gà, miến gà, bít tết nhưng hơi bị mắc. Ăn xong mình thấy kỳ, sao dân tình ở đây giàu và ăn sang thế nhỉ, ở Hà Nội mỗi tô phở thưởng có một ít thịt, vậy mà ở đây ăn 1 tô miến cũng nửa con gà, 1 suất cơm rang cũng nửa con gà, giá 90k với 95k/1 tô, Gà ngon nhưng không đủ gia vị nên ăn cùng bình thường.
[/URL][/IMG]

Mãi đến hôm gần về mới ăn cơm gà Tuyết Nhung quả là ngon và rất rẻ: 35k
[/URL][/IMG]

Re: Phú Yên - Hành trình khám phá 2016 (có kèm 2 rơ móc 9 tuổi và 2,5 tuổi)

Mình vừa đi PY về rồi, vào topic chia sẻ với bạn tí ^^
Thú thật là mình thấy cung phía Nam PY hơi chán, hay do mình ko tìm được địa điểm tham quan thú vị nhỉ? Mình tới PY là đã 10g sáng rồi, vậy mà đi cung phía nam tới chừng 3g là hết, chẳng còn gì để đi, phải quay về khách sạn nghỉ. Tính ra phía nam chỉ có mỗi hải đăng Mũi Đại Lãnh để tham quan, Vũng Rô mình thấy ko có gì.

Nếu không thích tắm biển thì cung phía Nam đúng là chẳng có cái gì, cứ đi mãi Phước Tân Bãi Ngà chỉ tới được mỗi hải đăng, chứ kể cả Vũng Rô cũng là cái cảng chứ có gì đâu, kể cả di tích tàu không số. Bãi Môn là 1 bãi biển đẹp nhất trong các bãi đã từng thấy, ít người, không rác rưởi, sóng vừa, bãi thoải, cát mịn, đẹp....
Cơm gà Tuyết Nhung bán tới 2h chiều là hết, thường là tầm ấy hết gà nên không bán nữa.
Có 1 chỗ là cù lao Mái nhà, nếu đến Phú Yên ko ra những chỗ như này thì chưa thấy tận cùng của trời đất. Coi như 1 mình 1 đảo, tắm cả ngày không gặp ai, dưới là nước, trên đỉnh là cả 1 vùng như sân vận động, cỏ cây tươi tốt, lại hoang dã không có gì, cứ như đảo của mình.
Bãi Môn 1
dsc_0151-jpg.19

Bãi Môn 2
dsc_0579-jpg.20

Cù lao Mái Nhà - 1 hòn đảo cách bờ 3km
2-jpg.98

14-jpg.96

Trên đỉnh thoai thoải, như sân vận động, cao so với mép nước khoảng 40-50m
15-jpg.97

Bác chủ cho e xin địa chỉ KS với ạ? Giá cả như nào?
Với cả địa chỉ thuê xe máy nữa.
21.11 này mình vô Tuy Hòa phượt.
Thấy thớt của bác rất hữu ích với mình và mọi người.
Tks

Bác chủ cho e xin địa chỉ KS với ạ? Giá cả như nào?
Với cả địa chỉ thuê xe máy nữa.
21.11 này mình vô Tuy Hòa phượt.
Thấy thớt của bác rất hữu ích với mình và mọi người.
Tks

Hôm nay chắc bác vào Tuy hòa rồi, mình ở Cendeluxe Tuy hòa - 1,2tr/đêm, xe thì ko lưu đt, seach google ra ngay mà, xe ga là 140k/đêm. Chúc vui :)

Hôm nay chắc bác vào Tuy hòa rồi, mình ở Cendeluxe Tuy hòa - 1,2tr/đêm, xe thì ko lưu đt, seach google ra ngay mà, xe ga là 140k/đêm. Chúc vui :)

Vâng, cảm ơn Bác. E vừa rời Phú Yên chiều nay. Đang trên đường vô Ninh Thuận ạ.

Mình đi Phú Yên vài lần, gần nhất là 03-2016, về ăn uống mình thích nhất là mắt cá ngừ bà 8 (Lê Duẩn). Nói như bạn gì mà ko thích biển í, thì thật cũng chả có gì để xem ở Phú yên :)
Thời điểm mình đi co 1 điểm hót hòn họt là bờ kè xóm Rớ, nhưng mà thực tế thì hơi phũ phàng
20160313_084158 by namnhihn, on Flickr

20160313_084212 by namnhihn, on Flickr

20160313_084025 by namnhihn, on Flickr

Ấn tượng nhất là chỗ Hoa vàng trên cỏ xanh, nắng tưng bừng
20160312_133345 by namnhihn, on Flickr

20160312_132447 by namnhihn, on Flickr

20160312_132217 by namnhihn, on Flickr

Tháp Nhạn về đêm nó mới lung linh các cụ ạ
20160311_203800 by namnhihn, on Flickr

20160311_203644_1 by namnhihn, on Flickr

Nhìn cái xóm rớ của bác namnhihn mà em đau lòng quá, chả có tí gì rồ man tíc, nhìn qua lại tưởng chợ cá ý chứ :)

Cendeluxe là khách sạn 5 sao. Giá bình thường chắc cả 100$, nhưng do ế quá nên đang giảm giá ráo riết.
PY có Kaya (đường Hùng Vương) và Sài Gòn -Phú yên (đường THĐ) khách sạn 4 sao, giá cũng tương đối.
Các khách sạn tương đối tốt có Hồng Ngọc, Công Đoàn, Long Beach ... . CĐ và LB ở ngay bờ biển.
Còn khách sạn khác thì bình thường, giá khá rẻ từ 100k/phòng. Dọc đường Hùng Vương, Lê Duẩn nhiều KS rẻ phòng cũng rất OK. Đường Lê Duẩn song song cách biển chừng 150 m, Hùng Vương cách khoảng 600 m. Đoạn Hùng Vương ở ngoại ô hướng Bắc cách trung tâm vài cây số thì KS rất nhiều, giá rất rẻ mà phòng ốc cũng OK.
Sanh chảnh nhứt thì ra rì zọt Sao Việt cách Tuy Hòa 10 km về hướng Bắc. Rì zọt này cách nằm trên một ngọc đồi cạnh QL 1A, cách biển vài km, nhưng họ có xe chở xuống biển bãi Xếp tắm. Rì zọt này cảnh cũng đẹp, yên tĩnh, thích hợp cho ai có tiền và cần nghĩ dưỡng.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,625
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back