What's new

[Chia sẻ] Quán Ăn & Uống ở Hải Phòng .........

Mấy hôm nay mình bận chút việc chưa đi lấy địa chỉ được nhưng mình có thể chỉ đường các bạn qua oánh chén trước ;)

Em tổng hợp thôi Bác ơi , Bánh đúc lạc khác bánh đúc chấm mắm tôm đấy Bác . Bún mọc thì có chứ bún thang bây giờ bà Toán ko bán Em chịu nhưng hàng khác roài .

Khác chỗ nào. khác ở chỗ bánh đúc có xương hay ko xương à. Anh kể chú câu chuyện ngày xưa anh bị thương 2 chỗ: một chỗ ở tay và 1 chỗ ở Khe Sanh =)). Thế anh hỏi chú diều có mấy loại?
Không biết chỗ nào bán thì có người khác biết. Nếu không chú đổi tên topic thành " Quán ăn và uống ở Hài phòng mà Tom biết" nhá.

Chú Thik xê ra, tinh thần PHP để đi đâu rồi, để cho em nó liệt kê đã rồi bố cục, điều chỉnh, bổ sung sau....
Còn để bố cục chuẩn, điều chỉnh hay thì chú Tom làm ơn dẫn PHP đi khám điền thổ cái đã nhỉ :))

Túm lại là hoan hô Tôm, nhiều lần chị đọc bài về ẩm thực HP của các bạn cũng thấy áy náy lắm vì có vẻ chưa đúng chất HP nhưng không có thời gian hiệu chỉnh, may quá, Tôm ra tay....(c)

@Thik: Bánh đúc lạc khác bánh đúc mắm tôm là đúng đấy.
@PHP: Mọi người nhiệt tình bổ sung cho em nó nhé, hy vọng có một topic ẩm thực đúng chất HP nhất cho ace mọi nơi tham khảo. TKS

@Thik: Bánh đúc lạc khác bánh đúc mắm tôm là đúng đấy.

Vấn đề là không cùng tiêu chí so sánh nên chẳng biết bánh đúc lạc khác bánh đúc mắm tôm dư lào.
- Nếu bánh đúc lạc là cho lạc vào bánh đúc khi bánh gần chín thì bánh đúc mắm tômlà cho mắm tôm vào nấu à
- Nếu bánh đúc mắm tôm là chấm mắm tôm thì bánh đúc lạc là chấm lạc à

Mà đang bổ sung sao lại bảo xê ra?

Last edited:
Vấn đề là không cùng tiêu chí so sánh nên chẳng biết bánh đúc lạc khác bánh đúc mắm tôm dư lào.
- Nếu bánh đúc lạc là cho lạc vào bánh đúc khi bánh gần chín thì bánh đúc mắm tômlà cho mắm tôm vào nấu à
- Nếu bánh đúc mắm tôm là chấm mắm tôm thì bánh đúc lạc là chấm lạc à

Mà đang bổ sung sao lại bảo xê ra?

Lão cứ đợi Em ninh nồi mầm đá xong sẽ có hình ảnh chân thật , 2 loại bánh đúc đấy đều khác nhau . Lão đang bổ sung hay bổ đôi Em ra đấy :LL Rồi từ từ mấy quán bia , quán nhậu của Lão em sẽ cho lên đây :LL

LD : Hôm nào LD muốn ăn nhạt cứ ới trước cho Em 15' đảm bảo sẽ có nhiều món ra mắt kèm theo cổ động viên ăn ké , Lão kia chỉ nhậu là sành hơn em thôi . Chứ ăn vặt em chấp ;)

Em thấy anh Tom nhắc đến sủi dìn ở Cát Dài mà sao hàng sủi dìn - chè vừng ở ngã 4 Đinh Tiên Hoàng - Trần Quang Khải ko nhắc đến ạ? Hàng đấy nấu món gì ăn cũng vừa miệng, vị thanh chứ ko ngọt lẻo như các quán khác. Iem nà iem xin thú thật nà đã ko ăn thì thôi, chứ cứ ăn ở đấy nà iem nại phải xơi xuất double :D

Re: Hải Phòng - nhật kí đặc biệt cho dân phượt

Anh và Chị Kiara với Anh Xanh cũng đã ăn ở đây rồi , Em cứ ra Cát Dài ăn thử đi để biết khẩu vị của Anh như thế nào :LL

Last edited:
Re: Hải Phòng - nhật kí đặc biệt cho dân phượt

Em xin bổ sung thêm Ốc 96 đường An Đồng. Hơi xa trung tâm một ít nhưng đáng tiền xăng. :) Ở đây các bác tự nêm nếm gia vị cho nước chấm với cả một khay đầy rau, gừng, xả, ớt, lá chanh. Cửa hàng cũng là nhà luôn nên sạch sẽ hơn ốc vỉa hè, phục vụ nhanh, gần như có đủ các loại sò, ốc. Giá thì cách đây 1 tháng, tụi em có 7 người gọi tất cả các loại ốc, rồi trứng cút lộn, sò nướng, hoa quả ăn kèm, trà đá, tổng thiệt hại có 50K/người thôi ạ, rẻ hơn nhiều so với Huyền Ốc ở Cát Dài.

Bánh đa cua thì nên ăn ở quán nhỏ nằm ngay đầu ngõ cách Bánh đa Bà cụ cuối đường Cầu Đất giao Lê Lợi khoảng chừng 2-3 nhà. Quán này nhỏ hơn so với Bà cụ nhưng em thấy vị bánh đa ngon hơn hẳn.

Chè các loại em vote cho Hoa Phượng ở Trần Phú. Dừa agar (sương sa trái dừa ạ) ăn ở đây cũng ngon. Nếu muốn vị giống như SG thì qua hàng sinh tố & sương sa trái dừa ở chợ Cố Đạo.

Kem rán nên ăn ở quán Kem ngay sát cổng trường Trần Phú, sát bên cạnh cửa hàng bán đồ lưu niệm, mỹ nghệ.

Bánh các loại, nem chạo & các loại đồ ăn vặt khác qua chợ Lương Văn Can.

Lẩu cua đồng em thấy ngon nhất là ở nhà hàng đối diện tòa nhà Techcombank Văn Cao.

chính xác là đi đường nào nhỉ bác salad,em thấy hấp dẫn quá mà kì tình k biết An đồng là đường nào :-s

chính xác là đi đường nào nhỉ bác salad,em thấy hấp dẫn quá mà kì tình k biết An đồng là đường nào :-s

Từ cầu vượt Lạch Tray bác đi thẳng đường Nguyễn Văn Linh tới cầu An Đồng. Đi qua cầu An Đồng khoảng 3 cái đèn đỏ thì bác rẽ trái (đường bác rẽ trái vào nó hơi méo méo, loe loe ở ngoài đầu đường một ít bác ạ, bác cứ nhớ thế để đảm bảo là tới đúng đường, vì thực ra em cũng ko nhớ chính xác là mấy cái đèn đỏ), rồi đi thẳng cho tới khi bác nhìn thấy biển "Ốc 96". Bác đi khoảng tầm 5h là ok, hàng ốc này lúc nào cũng đông nên chỗ để xe hơi vất vả. :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,647
190,155
Latest member
ncvinh123
Back