What's new

[Chia sẻ] Quán Ăn & Uống ở Hải Phòng .........

Giờ mới thấy cũng khối bác dân HP trên này nhưng đóng vai anh hùng núp. :LL Bổ sung cho ku em địa chỉ ăn vặt mà hầu như ai cũng biết:

Bánh mì cay HP: 181 Hàng Kênh. Bán từ 4h chiều.
Bánh mì Tâm: ??? Trần Hưng Đạo
Bánh mì Pate: ??? Ngã 6, nằm vỉa hè giao giữa đường Phạm Minh Đức và Điện Biên Phủ.

Anh và Chị Kiara với Anh Xanh cũng đã ăn ở đây rồi , Em cứ ra Cát Dài ăn thử đi để biết khẩu vị của Anh như thế nào :LL

Khẩu vị của "Anh chàng"Tommy_ngo là bị tạp nham nhá, sủi dìn chè vừng thơm lừng mùi phở ở ngay bên cạnh. Anh ăn một lần chạy luôn. =))

Sủi dìn ăn ở góc ngã tư Đinh Tiên Hoàng và Trần Quang Khải khá ngon. Nhưng anh thích sủi dìn, chè vừng, chè ngô ở cổng chợ Cột Đèn hơn. Bán từ 7h tối trở đi. Ngoài ra còn nghe đồn sủi dìn ở ngay cổng bệnh viện Kỳ Đồng nữa, nhưng 2 lần đi qua thì đều đã hết. :shrug: Sủi dìn ở 165 Cầu Đất thấy cũng đông khách.

Last edited:
Vậy mai Em nói hàng phở đóng cửa để Anh ăn cho đỡ lây mùi nhé , ăn 2h sẽ khác Anh à . Bánh mỳ Pate bán ở Cột Đèn tầm chiều và tối ngon hơn , Cả ở Cát Dài nữa .

@salad: chính xác là ngã 4 ắc quy, rẽ đường 206-An đồng đến số 96 nhé, hôm qua em đội mưa đội gió đi, mò mẫm 1 hồi hóa ra em đã đến đấy ăn rồi. rẻ hơn 5k/bát ốc khều các bác nhé!!!
@green: anh ơi, bánh mỳ pate ngã 6 thế nào e k rõ, nhưng xôi ở đấy thì đúng là ... khó đỡ, hôm trc ngồi trà đá ngã 6, đói lòng làm hộp xôi, ai dè bị chém cho 25k/hộp (í ẹ)

Là hàng Em ăn xôi đấy chứ ở đâu nữa , có 2 hàng ngồi cạnh nhau . Bánh mỳ Pate buổi chiều & tối ở ngã tư Quán Mau , ngay đầu đường Đình Đông cũng bán . Xôi thịt buổi sáng ở 28 phố Lê Chân

@green: anh ơi, bánh mỳ pate ngã 6 thế nào e k rõ, nhưng xôi ở đấy thì đúng là ... khó đỡ, hôm trc ngồi trà đá ngã 6, đói lòng làm hộp xôi, ai dè bị chém cho 25k/hộp (í ẹ)

Ơ thế à, mấy lần anh thấy bạn bè mua ở đấy, anh lại không phải trả tiền nên không rõ. Nhưng vấn đề là ăn xong thấy 25k đó có xứng đáng không em? :D

Chả biết các bác thế nào chứ em ăn bánh mì Tâm Trần Hưng Đạo chán lắm. Bánh nguội, pa tê cũng nguội:(. Em thấy bánh mì bán ở cổng trường em ngon lắm, đông khách lắm. Mỗi tội chỉ bán từ 4 đến 6h chiều là nghỉ rồi. Địa chỉ:Cổng trường TH Bạch Đằng(KhuB).906 Đại lộ Tôn Đức Thắng, Sở Dầu. Mà tối ở đây bán chè, sủi dìn cũng tuyệt vời luôn.(c). Các bác có đi xa xa ra Metro thì ghé qua thử xem thế nào nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,647
190,155
Latest member
ncvinh123
Back