What's new

Recycle Bin - Nơi xả mọi nỗi bực tức

Ối giời. Bị mang vào đây mà chém thì người nhà sao nhận được xác.
@ Sutu: Frankly speaking, my comments are only based on positive outlook

Sắp làm luận án Siêu Tiến Sỹ tiến-tới-hệ-tại-chức-đặc-cách mệt quá!!!!!!

(chỗ này xả cái của nợ này cũng được à? Từ bao giờ phuot.com thành cái chỗ đứng giữa ngã ba đường hỏi heo cưới thế!?

Em vừa chạy trên Tam Đảo về, gương bên trái của xe tan tành, thân xe bị móp + mấy vết cào sâu đến lớp thép ở trong. Nguyên nhân là một bạn (là sinh viên nếu như bạn ý nói thật), đèo bạn gái, mắt thì ngắm đỉnh Tam Đảo, vào cua mà vẫn đi vù vù. Cũng may mà em gần như là đứng yên, lúc các bạn ý nhăn nhó đứng lên em thấy nhẹ cả người, ơn Trời là các bạn ý không bị làm sao. Còn phần bạn ý trình bày thế này thế kia, chẳng may không nhìn đường, không có tiền vì đang còn đi học, nói thật là em cũng chẳng biết nói gì, em chẳng hoạnh họe để đòi 100, 200 nghìn được, kiểu gì thì xe sửa cũng đắt hơn thế nhiều. Chỉ có điều em muốn nhắn những bạn hay đó đây, đi xe máy ít nhất là phải cẩn thận bằng, hoặc phải cẩn thận hơn rất nhiều lần so với đi ô tô. Chỉ cần sơ sẩy một chút là các bạn không những gây nguy hiểm cho bản thân, cho người cùng đi, mà làm cho người khác tham gia giao thông cũng bị vạ lây.
Em biết chuyện đi đường, đặc biệt là đi ra ngoài thành phố, là chuyện không thể nói khôn nói dại, người giỏi người kém. Tuy nhiên bất cứ khi nào ra đường cũng tự nhắc là phải chấp hành luật giao thông, phải cẩn thận khi đi lại, chắc là mọi chuyện đáng tiêc sẽ bớt đi nhiều.

Em vừa chạy trên Tam Đảo về, gương bên trái của xe tan tành, thân xe bị móp + mấy vết cào sâu đến lớp thép ở trong. Nguyên nhân là một bạn (là sinh viên nếu như bạn ý nói thật), đèo bạn gái, mắt thì ngắm đỉnh Tam Đảo, vào cua mà vẫn đi vù vù. Cũng may mà em gần như là đứng yên, lúc các bạn ý nhăn nhó đứng lên em thấy nhẹ cả người, ơn Trời là các bạn ý không bị làm sao. Còn phần bạn ý trình bày thế này thế kia, chẳng may không nhìn đường, không có tiền vì đang còn đi học, nói thật là em cũng chẳng biết nói gì, em chẳng hoạnh họe để đòi 100, 200 nghìn được, kiểu gì thì xe sửa cũng đắt hơn thế nhiều. Chỉ có điều em muốn nhắn những bạn hay đó đây, đi xe máy ít nhất là phải cẩn thận bằng, hoặc phải cẩn thận hơn rất nhiều lần so với đi ô tô. Chỉ cần sơ sẩy một chút là các bạn không những gây nguy hiểm cho bản thân, cho người cùng đi, mà làm cho người khác tham gia giao thông cũng bị vạ lây.
Em biết chuyện đi đường, đặc biệt là đi ra ngoài thành phố, là chuyện không thể nói khôn nói dại, người giỏi người kém. Tuy nhiên bất cứ khi nào ra đường cũng tự nhắc là phải chấp hành luật giao thông, phải cẩn thận khi đi lại, chắc là mọi chuyện đáng tiêc sẽ bớt đi nhiều.

Đây là nơi để xả nỗi bực tức, bác đưa bài này vào đây có lẽ nào bác bực vì không đòi đươc 100, 200 ngàn của đôi kia:)), nói vậy thôi chứ bài này bác nên đưa vào trang này thì hay hơn.

https://www.phuot.vn/threads/2883-CẢNH-GIÁC-và-LƯU-Ý-trên-đường-phượt

Nhìn xe tiếc lắm bác ạ :( Còn vụ tiền nong, em đã nói là em không đòi được và cũng không có ý định đòi rồi còn gì :)
Thú thực là sau lúc đó, lái xe với bên gương hậu trái vỡ + treo lủng lẳng cả đoạn dài xuống đến chân Tam Đảo, em không nghĩ đến money mà chỉ nghĩ đến chuyện chẳng may 2 bạn kia ... (thực sự là vẫn còn may là không có chuyện gì nghiêm trọng), càng nghĩ càng cú cái cậu đi xe máy đấy :(

Đoạn đường ấy rất nhiều khúc cua gấp và khuất tầm nhìn. Chạy tốc độ cao rất dễ bị tai nạn, ko với xe đi ngược chiều thì với rào chắn.
2 bạn đi xe máy kia rất may mắn là bị nhẹ, chứ gặp phải cái xe khách thì....

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,642
190,155
Latest member
ncvinh123
Back