What's new

Thẻ nhớ và máy ảnh!

...............................

Cách khắc phục: không del file cũng như không format thẻ từ thẻ từ máy tính. Chụp xong lấy thẻ ra, cắm vào máy tính, copy file ra máy tính xong thì lại cắm thẻ vào máy và thao tác xóa file (hay format thẻ luôn cho tiện) trên máy ảnh.

Đảm bảo ngon choét! Không ngon thì.... ráng chịu, vui lòng không khiếu nại, nhá!

Ơ, tớ cứ chụp xong, tháo thẻ ra, cắm vào máy tính, thế là máy tính tự run EOS_Digital, starts to download Images vào máy theo ngày tháng chụp, vừa download vừa xóa trên thẻ, xong, rút thẻ ra cắm lại vào máy ảnh, thẻ sạch sẽ, chụp tiếp, khỏi xóa, khỏi format gì ráo trọi, chưa bao giờ gặp vấn đề gì.

Cái lũ ảnh 4K là do ông xóa file ảnh trên thẻ khi thẻ cắm vào cái máy tính (cụ thể là cái máy MAC) của ông.

Tôi đã bị chính một cú như thế khi đi chụp nhà thờ ở Phú Thọ đấy.

Vậy có set gì đó lạ không? Ở máy tớ, xóa trên máy ảnh thoải mái mà đâu thấy gì lạ đâu?!

Em chỉ chụp một dạng file là JPG thôi anh CVN ạ, mà nó vẫn cứ nhảy lên giữa IMGxxx và _MGxxx

Kỳ cục thế chứ :((

Đây chính là vấn đề mà tớ đã đề cập ở trên :D Để máy chụp ở Raw only nhưng khi xem lại vẫn thấy có và cái Jpeg trong đống ảnh raw. Còn bạn Black thì lại để Jpg nhưng lại lẫn Raw vào. Không hiểu lỗi này bắt nguồn từ đâu??????

Vậy có set gì đó lạ không? Ở máy tớ, xóa trên máy ảnh thoải mái mà đâu thấy gì lạ đâu?!

Đề nghị Cụ đọc lại :p Xoá trên PC mới bị lỗi này cụ à :p:p:p

Vấn đề là các bác phải mua 1Ds Mark III, còn khi chưa mua thì còn nhiều lỗi bực mình lắm.

Con đấy mà còn lỗi thì bác làm cái này này :

lạ nhỉ, cái máy của mình chẳng bị làm sao, xoá ở đâu cũng được, format kiểu gì cũng xong. Raw only thì chỉ có raw ... Thích copy ảnh ngược lại vào thẻ, máy vẫn xem được ...
Tại sao bỏ 1 đống tiền ra rồi để bị lỗi thế nhỉ :LL

Quạt;31002 said:
Đề nghị Cụ đọc lại :p Xoá trên PC mới bị lỗi này cụ à :p:p:p

Ơ kìa, thì EOS_Digital (trên máy tính) xóa file trên thẻ mà, có làm sao đâu ?!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,646
190,155
Latest member
ncvinh123
Back