What's new

Thẻ nhớ và máy ảnh!

lạ nhỉ, cái máy của mình chẳng bị làm sao, xoá ở đâu cũng được, format kiểu gì cũng xong. Raw only thì chỉ có raw ... Thích copy ảnh ngược lại vào thẻ, máy vẫn xem được ...
Tại sao bỏ 1 đống tiền ra rồi để bị lỗi thế nhỉ :LL

Máy tớ cũng thoải mái như vậy ! cũng đỡ tốn tiền nhỉ?! :))

Em tưởng quá ngàn kiểu thì nó báo kiểu 1.x K chứ nhỉ, máy cũ của em nó báo 1.4k cho cái thẻ 8G đểu

Đời mới nó hiện đại và thông minh hơn chứ không ngu ngu đơ đơ như vậy :D:D:D

Cho em hỏi với, 350D thì được bao nhiêu shost ạ? Mà cái đó nghĩa là sao? Chụp hết là vứt máy đi à?

Chao ôi, em mà ra đường là cứ bấm tạch tạch tạch vô tội vạ luôn í, chả mấy mà hết đời máy rồi huhuhu :((

Cho em hỏi với, 350D thì được bao nhiêu shost ạ? Mà cái đó nghĩa là sao? Chụp hết là vứt máy đi à?

Chao ôi, em mà ra đường là cứ bấm tạch tạch tạch vô tội vạ luôn í, chả mấy mà hết đời máy rồi huhuhu :((

Em đọc ở đâu đó nói là đàn ông dùng thì đươc khoảng 5000 shots, còn phụ nũ thì đươc 6000 shots. Có một câu hỏi rất to là: Vậy 1.000 shots đấy đi đâu :D

Em đùa tí cho vui thôi chứ hình như 350D được khoảng 50.000 shot chị đại bàng đen ạ :) (beer)

Đấy là số lượng ảnh có thể chụp trên 1 thẻ nhớ. Nhiều máy bị giống như Y2K, hiển thị có 3 con số trong khi thẻ to quá, có thể chụp đến hơn 1 nghìn kiểu.

Raw only mà ra Raw + jpg thì quá lởm rồi, kiểu này chắc phải lập quỹ đen mà đổi máy thôi. Máy em Raw là Raw, Raw & jpg thì mới ra một cặp.

Thôi không đi, chơi cho các đại ra học tập.

À mà cái vụ thẻ nhớ 12G, em thấy rõ là lởm. Ngày xưa phim có 24-36 kiểu có làm sao đâu, bây giờ bụp 1200 ảnh rồi về nhà ngồi lọc 1200 cái đấy suốt đêm vợ vác vồ nó đập chít.

Mà không duyệt hết cái đống đó thì có mà thành rác hết -> của nợ!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,644
190,155
Latest member
ncvinh123
Back