What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Hàn Quốc (phần 2)

Mọi người coh mình hỏi. Mình đã book vé đi Hàn từ 16/9 đến 23/9. Mình đọc thì thấy visa có thời hạn 3 tháng nên cho mình hỏi là mình có thể nộp hồ sơ xin visa kể từ sau ngày 16/6 đúng không nhỉ hay phải từ sau 23/6.

Thanks.

Tầm 15/6 trở ra bác đi xin visa được rồi vì vi sa Hàn mất 8 ngày làm việc mà đợt này lại đang khá đông hồ sơ du lịch. Bác xin tầm đó là vừa phù hợp cho thời gian bác đi mà có nhỡ bổ sung giấy tờ gì cũng xử lý kịp.
Chúc bác may mắn!

Bạn nào có vi sa multi gần đây nhất cho mình hỏi là có được cấp 3-5 năm nữa không, hay chỉ được cấp 1 năm thôi (như trang web LSQ HQ ghi thông thường là 1 năm), và mỗi lần nhập cảnh được phép ở bao lâu, trước giờ mình cứ tưởng là được <90 ngày, nhưng thấy có người chỉ được ở 30 ngày thôi. Mình tính xin vi sa bằng cách làm thẻ Platinum của Shinhanbank.

Em cũng đang tính xin cái visa Multi của Hàn Quốc thông qua thẻ visa Platinum của Ngân Hàng Shinhan, mà chưa rõ gần đây thời hạn của visa Multi có còn 5 năm như các anh chị đã được cấp những năm trước không, hay chỉ có thời hạn 3 tháng hoặc 1 năm thôi ạ?

Vì để có thẻ Platinum bên ngân hàng Shinhan phải gửi tiết kiệm đến tận 6 tháng, và sau 3 tháng từ ngày cấp thẻ mới xin visa được. Nên cũng mong tin của các anh/chị đã đc cấp vi sa Multi thời gian gần đây ạ

Em xin cám ơn trước :)

mọi người cho e hỏi hồ sơ về phần:"Booking vé máy bay + hotel + lịch trình"
những thứ như lịch trình thì mình phải list ra trên tờ A4 (bằng tiếng anh) đúng không ạ?
còn "booking vé và hotel" thì e ko hiểu cho lém ạ?
mọi người có thể giải thích dùm e dc ko ạ?
thanks mn nhìu!!
:D

Tầm 15/6 trở ra bác đi xin visa được rồi vì vi sa Hàn mất 8 ngày làm việc mà đợt này lại đang khá đông hồ sơ du lịch. Bác xin tầm đó là vừa phù hợp cho thời gian bác đi mà có nhỡ bổ sung giấy tờ gì cũng xử lý kịp.
Chúc bác may mắn!

Visa du lịch Hàn Quốc mất 8 ngày xử lý và cấp visa. 8 ngày là chỉ tính ngày làm việc.
Visa có thời hạn tối đa 90 ngày.
Visa có quy định ngày được phép nhập cảnh tối đa: 3 tháng từ khi cấp. Cái này mới quan trọng cho bạn.

-> Bạn bay 16/9 thì 16/6 được cấp visa là ổn -> 7/6 đi nộp hồ sơ là okie. Để chắc căn thì 1 tuần sau đó nộp cũng được.

Mọi người cho mình hỏi cái này, xin đừng bơ mình, bạn mình độc thân đã đi các nước không cần visa, đang làm việc tự do, cụ thể là bán hàng online, không cách nào chứng minh công việc được hết, thì có cách nào xin visa được không? Hay có ai có dịch vụ bảo đảm để chứng minh công việc được ko? Có ai đã thử dịch vụ này mà trót lọt không ạ? Đang lo lắm, cần lắm 1 con đường?

Mọi người cho mình hỏi cái này, xin đừng bơ mình, bạn mình độc thân đã đi các nước không cần visa, đang làm việc tự do, cụ thể là bán hàng online, không cách nào chứng minh công việc được hết, thì có cách nào xin visa được không? Hay có ai có dịch vụ bảo đảm để chứng minh công việc được ko? Có ai đã thử dịch vụ này mà trót lọt không ạ? Đang lo lắm, cần lắm 1 con đường?

Có các các sau.

1. Làm 1 cái giấy xác nhận công việc, thu nhập trung bình hàng tháng rồi xin UBND Phường xác nhận nếu đúng bác ý bán hàng online hoặc bán hàng tại nhà.
Các bác làm công việc tự do, bán hàng tại nhà, làm nông đều làm cách này xong dịch công chứng hoặc làm bản song ngữ lúc xin luôn.

2. Nhờ bên nào đó bạn bè xác nhận cho công việc và đơn xin nghỉ phép, đỏ không bị hỏi, đen bị hỏi thì em không biết còn nhiều bác vẫn làm cách này qua ạ.

3. Nếu có đăng ký kinh doanh hộ cá thể tên chính chủ thì mang đi dịch công chứng và sử dụng.

Bác xem cách nào hợp với bác thì bác sử dụng.
Hàn thì không quan trọng bác đã đi những đâu, chỉ cần bác giấy tờ đầy đủ theo kiểu du lịch tự túc thì hộ chiếu trắng họ vẫn cấp vi sa bác nhé, em đã thử mấy lần rồi.

Em cũng đang tính xin cái visa Multi của Hàn Quốc thông qua thẻ visa Platinum của Ngân Hàng Shinhan, mà chưa rõ gần đây thời hạn của visa Multi có còn 5 năm như các anh chị đã được cấp những năm trước không, hay chỉ có thời hạn 3 tháng hoặc 1 năm thôi ạ?

Vì để có thẻ Platinum bên ngân hàng Shinhan phải gửi tiết kiệm đến tận 6 tháng, và sau 3 tháng từ ngày cấp thẻ mới xin visa được. Nên cũng mong tin của các anh/chị đã đc cấp vi sa Multi thời gian gần đây ạ

Em xin cám ơn trước :)

Thường thẻ Shinhan sẽ được đặc quyền xin nhiều lần, còn được mấy năm là tùy hồ sơ nhưng thường là 05 năm (tầm này năm ngoái mình xin đc 05 năm) nhưng các bạn lưu ý thời gian còn lại của passport nữa nhé!

Về việc gửi tiền ko nhất thiết phaỉu gửi 06 tháng nhưng sau 03 tháng họ mới làm xác nhận cho mình nhé! trong quá trình đó các bạn phải sử dụng vì xác nhận thẻ có ghi mỗi tháng các bạn giao dịch bao nhiêu. nhưng lưu ý với trường hợp thẻ có tài sản thế chấp thì sau 45 ngày kể từ ngày bạn yêu cầu hủy thẻ tín dụng bạn mới được lấy tài sản (STK, Nhà đất,...) ra nhé! cái này là quy định chung của tất cả các Ngân hàng.

P/s: nếu ai thik đi Hàn và shopping thì cái thẻ Shinhan Platilum ấy vi diệu lắm nhé !!!

Cảm ơn bạn. Cho mình hỏi thêm là đơn xin vía mình download trên website của Đại sứ quán (bản tiếng Anh) rồi in ra điền được không hay phải đến ĐSQ xin bản tiếng Việt. Mình ở Hà Nội.

Thanks

Cảm ơn bạn. Cho mình hỏi thêm là đơn xin vía mình download trên website của Đại sứ quán (bản tiếng Anh) rồi in ra điền được không hay phải đến ĐSQ xin bản tiếng Việt. Mình ở Hà Nội.

Thanks

Bác lấy bản tiếng Anh, đánh máy tử tế đại sứ quán lại yêu bác quá.

Anh chị em đang xin vi sa cho hỏi gần đây mọi người có check được tình trạng cấp vi sa online đường link này không?

https://www.visa.go.kr/openPage.do?MENU_ID=10301

Bạn em nộp 31/5 hôm nay là 9/6 có kết quả mà giờ tra trên mạng vẫn thấy application received,

Em nộp 05/6 mà bây giờ xem mãi vẫn chưa thấy thông tin trên hệ thống cập nhật là đã nộp hồ sơ gì cả.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,656
190,156
Latest member
phathaioqan1
Back