What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Hàn Quốc (phần 2)

Cảm ơn bạn. Cho mình hỏi thêm là đơn xin vía mình download trên website của Đại sứ quán (bản tiếng Anh) rồi in ra điền được không hay phải đến ĐSQ xin bản tiếng Việt. Mình ở Hà Nội.

Thanks

Bạn download bản tiếng Việt ở đây nè: hanquocngaynay.info/don-tu

mọi người cho e hỏi hồ sơ về phần:"Booking vé máy bay + hotel + lịch trình"
những thứ như lịch trình thì mình phải list ra trên tờ A4 (bằng tiếng anh) đúng không ạ?
còn "booking vé và hotel" thì e ko hiểu cho lém ạ?
mọi người có thể giải thích dùm e dc ko ạ?
thanks mn nhìu!!
:D

• "Booking vé máy bay + booking hotel + lịch trình" : tất cả điều phải là tiếng Anh/Hàn.
  • "Booking vé máy bay" : Bạn lên trang web Vietnam Airline https://www.vietnamairlines.com chọn ngôn ngữ tiếng Anh, rồi đặt một vé đi Hàn Quốc. Chọn trả sau. Nó sẽ gởi vé cho bạn. Bạn in ra nộp vào hồ sơ. Quên đi chuyện thanh toán. Chừng nào đi thật thì mua lại sau.
  • "Booking hotel" : bạn vào trang booking http://www.booking.com/?aid=1267483&lang=en&label=fvn cũng chọn ngôn ngữ tiếng Anh. Chọn một khách sạn nào đó cho phép hủy không tốn phí và phù hợp với lịch trình của bạn thì bạn đặt. Đặt xong nó sẽ gởi booking khách sạn về cho bạn. Bạn in ra nộp hồ sơ.

Thân.

Thường thẻ Shinhan sẽ được đặc quyền xin nhiều lần, còn được mấy năm là tùy hồ sơ nhưng thường là 05 năm (tầm này năm ngoái mình xin đc 05 năm) nhưng các bạn lưu ý thời gian còn lại của passport nữa nhé!

Về việc gửi tiền ko nhất thiết phaỉu gửi 06 tháng nhưng sau 03 tháng họ mới làm xác nhận cho mình nhé! trong quá trình đó các bạn phải sử dụng vì xác nhận thẻ có ghi mỗi tháng các bạn giao dịch bao nhiêu. nhưng lưu ý với trường hợp thẻ có tài sản thế chấp thì sau 45 ngày kể từ ngày bạn yêu cầu hủy thẻ tín dụng bạn mới được lấy tài sản (STK, Nhà đất,...) ra nhé! cái này là quy định chung của tất cả các Ngân hàng.

P/s: nếu ai thik đi Hàn và shopping thì cái thẻ Shinhan Platilum ấy vi diệu lắm nhé !!!

Ôi, cám ơn bạn nhiều lắm vì những thông tin bổ ích ạ. (beer)(beer)

Chào các anh/chị,
Không biết trong group mình đã có anh chị nào xin được visa multi của Hàn chưa ạ? Cho em xin kinh nghiệm với.
Theo thông tin được đăng tải trên Web của ĐSQ Hàn Quốc tại Hà Nội, thì cần có 4 lần single trong 2 năm mới đủ điều kiện xin visa multi và thời hạn của multi rút xuống chỉ còn 1 năm.
Tuy nhiên, Em có đọc bài post ở trên thấy có anh/chị nói nếu có thể của Shinhanbank thì có thể xin multi đúng không ạ? Không biết anh/chị đã xin được theo cách này được chưa ạ? Có thể chia sẻ thông tin cho em với được không? Và không biết nếu có thẻ thì có rút bớt được điều kiện ghi trên Web của ĐSQ ko ạ.
Em cám ơn

Doanh nghiệp chúng tôi với thương hiệu ASIA cam kết hoạt ðộng liên tục 24/24h ðể ðáp ứng cho khách hàng về tiến ðộ, bên cạnh ðó chúng tôi cũng ðầu tý quan tâm ðến chất lýợng cũng nhý giá thành ðể luôn cùng sát cánh bên quý khách hàng trong một môi trường cạnh tranh của nền kinh tế sôi động Việt Nam.

CHUYÊN:

-
GIA CÔNG sõn  TĨNH ÐIỆN- Sõn tĩnh ðiện Việt Nhật - Nhôm thanh định hình - Sõn vân gỗ nhôm- Sõn nón bảo hiểm- Sõn tĩnh ðiện- Sõn tĩnh ðiện nhôm.- Gia công sõn vân gỗ nhôm- Sõn tĩnh ðiện kệ chứa hàng- Sõn tĩnh ðiện thang máng cáp- Sõn tĩnh ðiện tủ ðiện- Gia công cõ khí: cắt chấn tole, inox...- Sõn tĩnh ðiện kệ siêu thị - Sõn tĩnh ðiện vách ngãn vãn phòng -Sõntĩnhðiện lan can kênhNhiêu Lộc Thị Nghè-gia công nhúng nóng,gia công mạ kẽm - Sõn tĩnh ðiện cửa gió,hàng rào, lan can cầu thang...- Sõn tĩnh ðiện gia công- Sõn tĩnh ðiện nhôm- Gia công cõkhí- Sõn tĩnh ðiện cửachống cháy-Sõn tĩnh ðiện nhựa-Sõn tĩnh ðiện kệ chứahàng, bàn ghế nhôm, sắt mỹ nghệ, quạt hút, tole tấm, các sản phẩm cõ khí, xây dựng,các sản phẩm cõ khí xuất khẩu ,sõn tĩnh ðiện lan can Ðại Lộ Ðông Tây,sõn tĩnh ðiện lan can kênh Nhiêu Lỗ (Thị Nghè)...
Nhận 
sõn tĩnh ðiện các khu vực Long An,Biên Hòa,Thủ Đức ,Bình Chánh , Bình Dýõng,Ðồng Nai,Củ Chi,Hóc Môn ,TP Hồ Chí Minh,KCN Việt Nam – Singapore,KCN Sóng Thần,KCN Xuyên Á,KCN Tân Tạo ,KCN Vĩnh Lộc và các tỉnh lân cận.Quận 9,Quận 2,sõn tĩnh ðiện Tân Bình,sõn tĩnh ðiện Bình Tân...
*Có xe giao nhận hàng tận nõi.

Tag: son tinh dien,sõn tĩnh ðiện,gia cong son tinh dien,nhom dinh hinh,gia cong in van go

Dạo này nhà phượt bị " bom " QC nhiều quá,cứ vô topic nào là y như có thấy trong đó có vầy.
Thậm chí mở hẳn một chủ đề rồi bắn một tràng liên tục luôn!!!

các bác ơi nếu thiéu hồ sơ chứng minh tài chính đại sứ quán có nhận ko ạ
Đi du lịch tự túc nộp đc sáng hay cả sáng và chiệu ạ

Sao cái nick bác này em cứ thấy quen quen đã gặp đâu nhỉ?
Visa Hàn Quốc du lịch tự túc chỉ nộp buổi sáng, thiếu chứng minh tài chính họ không nhận mà về bổ sung đủ rồi nộp.
Nếu bác đã đi G7, Châu Âu, Mỹ này nọ thì được miễn chứng minh tài chính bác nhé!

Sao cái nick bác này em cứ thấy quen quen đã gặp đâu nhỉ?
Visa Hàn Quốc du lịch tự túc chỉ nộp buổi sáng, thiếu chứng minh tài chính họ không nhận mà về bổ sung đủ rồi nộp.
Nếu bác đã đi G7, Châu Âu, Mỹ này nọ thì được miễn chứng minh tài chính bác nhé!
e đọc trên website đsq du lịch tour ko cần chứng minh, dư lịch tự túc vẫn cần chứng mưng
mà cái dòng các quốc gia đi được 5 năm gần đây chả nhẽ em ghi 50 chỗ e đc đóng dấu trong 5 năm gần đi ạ, cả trang giấy rồi :(. hay ghi tiêu biểu vài nứoc thôi

e đọc trên website đsq du lịch tour ko cần chứng minh, dư lịch tự túc vẫn cần chứng mưng
mà cái dòng các quốc gia đi được 5 năm gần đây chả nhẽ em ghi 50 chỗ e đc đóng dấu trong 5 năm gần đi ạ, cả trang giấy rồi :(. hay ghi tiêu biểu vài nứoc thôi

Ghi tất đấy bác, hôm trước em ghi có hơn 20 dòng mệt bở hơi tai, bác ghi 50 dòng thì tha hồ thoải mái ghi, hoặc nếu có nước nào bác đi lặp đi lặp lại thì bác cho vào cùng một dòng, thời gian ghi nhiều thời gian là đỡ hơn đó bác.

Ghi tất đấy bác, hôm trước em ghi có hơn 20 dòng mệt bở hơi tai, bác ghi 50 dòng thì tha hồ thoải mái ghi, hoặc nếu có nước nào bác đi lặp đi lặp lại thì bác cho vào cùng một dòng, thời gian ghi nhiều thời gian là đỡ hơn đó bác.

Mình ghi đại diện thôi, chứ họ đâu có nói gì cái đó đâu. Hêt dòng thì hết ghi hihi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,927
190,269
Latest member
vesinhcongnghiepq8
Back