What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Hàn Quốc (phần 2)

Hm nay mình mới đi nộp visa với nhóm mình, chị ý hỏi quan hệ sao, nói bạn, hỏi bạn như thế nào, sao mà quen, quen với mục đích j @@ chẳng hỏi j về chuyến đi, xong nhận hs hẹn 19/9 lên lấy kết quả. Cảm ơn thông tin của mọi người.

Xin hỏi trong topic có bạn nào biết chỗ nào ở SG nhận làm Visa HQ không ạ? Mình hỏi dùm bạn của mình chứ mình thì nộp tự túc rồi.
Cảm ơn nhiều.

Hi các bạn,

Theo thông báo Giản lược hồ sơ xin Visa Hàn quốc, tại web của lãnh sự quán tại SÀI GÒN, theo link sau, bạn nào may mắn lọt vào danh sách đó thì hồ sô sẽ rất đơn giản nha.

http://vnm-hochiminh.mofa.go.kr/worldlanguage/asia/vnm-hochiminh/mission/notice/index.jsp

Mình chỉ đưa ra thông tin chi tiết cho trường hợp Sếp mình - cá nhân có tài khoản ngân hàng trên 1 tỷ, hồ sô yêu cầu chỉ cần giấy xác nhận và đơn xin visa!!!!

Tuy nhiên thực tế thì cũng hơi khó 1 tí: sếp mình vừa đáo hạn vào tháng 4.2017 ( sổ tiết kiệm cũ kì hạn 1 năm 4.2016 - 4.2017). Khi nộp thì nhân viên không chịu, nói là sổ tiết kiệm phải nộp ít nhất 6 tháng, trong khi hiển thị trong giấy xác nhận ngân hàng là 4.2017 - 4.2018. Mình giải thích việc đáo hạn vào tháng 4 , cô nhân viên cũng không chịu.

Mình nói Sếp ra ngân hàng yêu cầu họ xác nhận dùm, thêm 1 dòng trạng thái tài khoản cũ 4.2016 - 4.2017 và hiện tại là 4.2017 - 4.2018. Nghe nói ngân hàng không chịu, nhưng có tiền tỷ thì có sức nặng VIP nên họ cũng làm thôi.

Sau đó nộp lại thì cô nhân viên nhận liền và 8 ngày sau có visa, không hỏi, không phỏng vấn gì hết nhé. À, tổng số tiền là từ 1 tỷ nhé, 2 -3 sổ cộng gộp cũng dc nha. Chi tiết trong file pdf trên link website có hết rồi, các chi tiết khác bạn nên gọi hỏi trực tiếp lãnh sự nha.

Thêm 1 thông tin nữa về quy trình nộp, ôi tui nản! Lúc trước đọc thấy vụ xếp hàng ngoài cổng. 2 lần mình đến tầm 10h sáng thì không có xếp hàng, vào thẳng bên trong, có nhân viên hỏi đi làm gì và kiểm CMND. Lên lầu lấy 2 số: 1 số nộp hồ sơ và 1 số đóng tiền visa. số nào đến trước thì làm trước,nhưng khuyên là KHÔNG ĐÓNG TIỀN TRƯỚC nếu số thứ tự đóng tiền đến trước, trong khi hồ sơ chưa nộp, vì có chắc hồ sơ ok không???

Mình chờ số từ 10h sáng, đến gần 12h vẫn chưa đến lượt, họ yêu cầu chiều quay lại. Chiều đến lúc 13h30 thì nộp hồ sơ ok ( vẫn dùng số thứ tự từ sáng), sau đó ngồi chờ đến số thứ tự đóng tiền. Lưu ý đóng bằng VND 462,000 nha, NO USD. Mình là mình hơi mệt mệt mấy cái vụ số thứ tự rồi đó, chắc tại mê Nhật, hihi.

Chúc bạn lọt vô danh sách may mắn!

Thành Thắng

Năm trước mình xin visa Hàn, tính ra so với tình hình năm nay thì thời điểm mình xin có phần lạc hậu quá nhỉ

Năm đó nhóm mình có một bạn khá lề mề. nhắc đi nộp stk từ trước đó một tháng rồi mà nó vẫn lần lựa cho tới trước ngày nộp visa có 4 bữa. Hên là vẫn được nhận

Lúc đóng tìn thì chỉ nhận bằng USD, không nhận tiền VN nên phía trước lãnh sự có luôn dịch vụ đổi tiền

Mình đang cần mẫu đơn xin visa của đại sứ quán hàn quốc tại hà nội.có cụ mợ nào có cho em xin vào mail bản mới nhất với ạ,e khỏi phải đến xếp hàng để xun đơn ạ,e tính xin visa cho cả gia đình đi hàn chơi chuyến ạ

các bậc cao nhân cho em hỏi phát, e đã từng nhập cảnh 2 lần hàn quốc theo diện du lịch, giờ em muốn xin visa mult thì với trường hợp của em có may mắn nào đó dc cấp mult ko ạ?
hồ sơ của em như sau: là chủ doanh nghiệp có sở hữu nhà đất và 02 xe ô tô MERCEDES,có sổ tiếc kiệm 650tr gửi thời hạn 5 năm,đã có gia đình 1 em bé nhỏ xinh,thu nhập và giao dịch chi tiêu tài khoản cá nhân 1 năm 5ty vnđ
lịch sử du lịch: đã đi CAMPUCHIA,THAILAN,TAIWAN,JAPAN,MALAISIA,SINGAPORE,KOREA,SCHENGEN,UK.
các bậc cao nhân đã từng xin dc mult vào thẩm hộ hồ sơ e phát :) để e làm liều phát mult sau đỡ mất công xin visa

các bậc cao nhân cho em hỏi phát, e đã từng nhập cảnh 2 lần hàn quốc theo diện du lịch, giờ em muốn xin visa mult thì với trường hợp của em có may mắn nào đó dc cấp mult ko ạ?
hồ sơ của em như sau: là chủ doanh nghiệp có sở hữu nhà đất và 02 xe ô tô MERCEDES,có sổ tiếc kiệm 650tr gửi thời hạn 5 năm,đã có gia đình 1 em bé nhỏ xinh,thu nhập và giao dịch chi tiêu tài khoản cá nhân 1 năm 5ty vnđ
lịch sử du lịch: đã đi CAMPUCHIA,THAILAN,TAIWAN,JAPAN,MALAISIA,SINGAPORE,KOREA,SCHENGEN,UK.
các bậc cao nhân đã từng xin dc mult vào thẩm hộ hồ sơ e phát :) để e làm liều phát mult sau đỡ mất công xin visa

Chẳng ai trả lời cho bạn chính xác 100% đâu, theo cá nhân mình 1 lần đã được rùi thì bạn 2 lần thì chẳng có cái cớ gì mà không được.

Chẳng cần Cmtc nhiều như thế đâu chỉ đơn giản photo 2 cái visa Hàn bạn đã đi là đủ để CMTC rùi.

Chắc bạn dư multi ý hihi, nhưng coi lại passport còn trên 5 năm thì hãy làm multi cho đỡ phí 80 đô bạn nhé

Chẳng ai trả lời cho bạn chính xác 100% đâu, theo cá nhân mình 1 lần đã được rùi thì bạn 2 lần thì chẳng có cái cớ gì mà không được.

Chẳng cần Cmtc nhiều như thế đâu chỉ đơn giản photo 2 cái visa Hàn bạn đã đi là đủ để CMTC rùi.

Chắc bạn dư multi ý hihi, nhưng coi lại passport còn trên 5 năm thì hãy làm multi cho đỡ phí 80 đô bạn nhé
Hộ chiếu mình mới đổi nên hạn đến 2027 ,ngày xưa điều kiện mult 5 năm của hàn quốc là phải nhập cảnh 4 lần lần quốc,nhưng giờ nghe nói thủ tục đơn giản hơn,ko biết với hồ sơ của mềnh có đủ đk xin mult 5 năm không ý

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,062
190,377
Latest member
tinhhoi700
Back