What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Hàn Quốc (phần 2)

Sáng nay mình vừa xếp hàng lấy lịch hẹn nộp hồ sơ. Anh zai phát số ở tầng 7 hẹn 26/9 (= mồm thôi ạ), chả có giấy hẹn nào, hay là cứ vác hồ sơ lên nộp thôi nhỉ???

có bạn nào vừa đi nộp hồ sơ mà không cần hẹn trước không ạ?

Update thêm thông tin về việc lấy số lên LSQ: các bạn sẽ phải lên tầng 1, xếp hàng ở phía ngoài cửa (cái này cứ hỏi BV sẽ được hướng dẫn) >>> khoảng hơn 8h sẽ có 1 anh BV ra phát số >>> các bạn đi lên t7 chờ gọi số của mình và lại đổi 1 số khác cho bạn zai ngồi ngoài cửa >>> mục đích của bạn làm j bạn zai sẽ hướng dẫn tiếp

Mình vừa lội hết các bài của mọi ngừoi,hi vọng sang năm giảm bớt thủ tục đi
Tháng 3 vừa rồi mình đã xin được visa cho 2 vợ chồng,nhưngg sau đó k đi do có việc đột xuất,rồi mình bị mất hộ chiếu
Nhưng đã có chụp lại trang visa Hàn
Đang nghĩ sang năm nộp hộ chiếu trắng nhưng hộ sơ vẫn đủ như năm nay,và in ra trang visa cũ thì may ra có đựoc nhận hồ sơ k bị hoạnh họe k? Hộ chiếu chồng mình thì vẫn còn nguyên visa Hàn nhưng k nhập cảnh vì vừa rồi mình k đi nên chồng mình cũng k đi

Mình vừa lội hết các bài của mọi ngừoi,hi vọng sang năm giảm bớt thủ tục đi
Tháng 3 vừa rồi mình đã xin được visa cho 2 vợ chồng,nhưngg sau đó k đi do có việc đột xuất,rồi mình bị mất hộ chiếu
Nhưng đã có chụp lại trang visa Hàn
Đang nghĩ sang năm nộp hộ chiếu trắng nhưng hộ sơ vẫn đủ như năm nay,và in ra trang visa cũ thì may ra có đựoc nhận hồ sơ k bị hoạnh họe k? Hộ chiếu chồng mình thì vẫn còn nguyên visa Hàn nhưng k nhập cảnh vì vừa rồi mình k đi nên chồng mình cũng k đi

Hàn quốc đang bị thiếu khách du lịch cắt giảm từ trung quốc,nên hồ sơ visa càng ngày càng đơn giản hóa,chỉ cần ho sơ công việc tài chính ổn thì hộ chiếu trắng cũng ko sao cả

Thật sự cần 1 cao nhân da xin dc multi 5 năm tại đầu lsq hà nội,để xin truyền đạt kinh nghiệm.SG đã rất nh ng xin dc multi 5 năm còn ngoài hà nội thì sao? Ai đã xin dc 5 năm thì chia sẻ lại cho ng đi sau chút kinh nghiệm

LSQ HQ đã update các trường hợp đựợc miễn CMTC rồi, bạn vô web lãnh sự check nhé. Mình xem lại thì vẫn thấy miễn CMTC cho các đối tượng đã từng nhập cảnh OECD nhé.
Còn visa Úc thì bạn in cái e-visa đó ra thôi. dễ mà

Quan trọng chứng minh ntn cho LSQ biết là mình đã từng đi.Vì bây giờ Úc không đóng mộc vào PP nữa.Lúc mình chưa đi Úc có xin visa Hàn,tài khoản chỉ có 98tr có nộp kèm E-visa úc luôn.Họ hỏi mình đã đi chưa.Ho bảo chưa đi khỏi nộp,tài khoản thiếu 2tr cũng không được chấp nhận.
Mình thấy visa Hàn còn khó xin hơn xin visa Úc

Quan trọng chứng minh ntn cho LSQ biết là mình đã từng đi.Vì bây giờ Úc không đóng mộc vào PP nữa.Lúc mình chưa đi Úc có xin visa Hàn,tài khoản chỉ có 98tr có nộp kèm E-visa úc luôn.Họ hỏi mình đã đi chưa.Ho bảo chưa đi khỏi nộp,tài khoản thiếu 2tr cũng không được chấp nhận.
Sổ tiếc kiệm tối thiểu 100tr để chứng minh năng lực tài chính,mình ko hiểu tại sao bạn xin dc visa úc lại trượt visa hàn,visa úc còn nh điều kiện hơn visa hàn,visa là visa dễ xin và tỷ lệ đậu cao nhất.vì nó chẳng cần đến lịch sử du lịch hay j đó cao siêu,chỉ cần công việc và tài chính bạn đủ đáp ứng

Căn bản là visa Hàn, đk lẫn qui trình nó còn dễ hơn Úc rất nhiều bạn ạ. Mình đang xin visa và thấy hồ sơ hầm bà lằng lên, vân tay các kiểu.
Còn HQ thì DSQ qui định là at least 100tr nhưng bạn ko nộp đúng thì người ta có quyền reject mà.
Còn chuyện chứng minh đã đi Úc, bạn in E-visa ra đính kèm thêm vài tấm ảnh bạn chụp tại Úc, hoặc cùi VMB cũ ( nếu còn giữ) là mình nghĩ OK thôi. Mà thấy chứng mình tc 100tr nó khỏe hơn mà nhỉ =))))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,726
190,160
Latest member
doanthucong
Back