What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Hàn Quốc (phần 2)

Mn oi cho mình hỏi là mún xin visa multi trong lần đầu tiên lun dc ko nhỉ,lịch sử pp của mình cũng nhìu di dc 6 nước liên tục roi,có visa nhật và Đài,thay trong topic có bạn xin lần đầu cũng được lun,bạn nào xin dc visa multi roi cho mình ý kiến với

Mn oi cho mình hỏi là mún xin visa multi trong lần đầu tiên lun dc ko nhỉ,lịch sử pp của mình cũng nhìu di dc 6 nước liên tục roi,có visa nhật và Đài,thay trong topic có bạn xin lần đầu cũng được lun,bạn nào xin dc visa multi roi cho mình ý kiến với

Với quy định trước đây (trước 7/2016) thì được, mình xin và được multi ngay lần đầu tiên. Nhưng sau đó họ đã đổi và yêu cầu phải đi 1 lần. Ngoài ra còn 1 cách là có thẻ platinum của shinhan.

Chào các bạn,
Mình có hộ khẩu ở Gia Lai nhưng nơi sinh của mình ở Bắc Giang. Vậy khi mình nộp hồ sơ xin visa ở Lãnh Sự Quán HCM có cần phải nộp thêm giấy CMND và Hộ khẩu dịch thuật công chứng không? Bạn nào có kinh nghiệm giải đáp giúp mình với. Xin cảm ơn!

Chào các bạn,
Mình có hộ khẩu ở Gia Lai nhưng nơi sinh của mình ở Bắc Giang. Vậy khi mình nộp hồ sơ xin visa ở Lãnh Sự Quán HCM có cần phải nộp thêm giấy CMND và Hộ khẩu dịch thuật công chứng không? Bạn nào có kinh nghiệm giải đáp giúp mình với. Xin cảm ơn!

hình như là bạn xin ở hà nội cũng đc, cần thêm cái giấy tạm trú nữa thì phải, mà nếu có điều kiện thì thấy xin ở sg dễ hơn ^^

hình như là bạn xin ở hà nội cũng đc, cần thêm cái giấy tạm trú nữa thì phải, mà nếu có điều kiện thì thấy xin ở sg dễ hơn ^^

Mình đang sống ở SG nên sẽ xin visa ở đây, nhưng mình đang băn khoăn không biết có cần nộp thêm sổ hộ khẩu không để chuẩn bị hồ sơ cho đầy đủ. Mình đọc trên trang web của Đại Sứ Quán hay Lãnh sự quán thì không thấy ghi điều này nhưng trên một số trang chia sẻ kinh nghiệm thì lại có nêu, gọi lên LSQ thì máy bận hoài không ai hghe :(

Mình đang sống ở SG nên sẽ xin visa ở đây, nhưng mình đang băn khoăn không biết có cần nộp thêm sổ hộ khẩu không để chuẩn bị hồ sơ cho đầy đủ. Mình đọc trên trang web của Đại Sứ Quán hay Lãnh sự quán thì không thấy ghi điều này nhưng trên một số trang chia sẻ kinh nghiệm thì lại có nêu, gọi lên LSQ thì máy bận hoài không ai hghe :(

Nộp cá nhân không yêu cầu sổ hộ khẩu bạn nhé!
Nộp đi cùng gia đình mới cần bổ sung sổ hộ khẩu.

Nay mình mới nộp ở LSQ, vắng quá trời, so với hai năm trước. Giờ bấm số cái vô luôn. Hồ sơ ở LSQ không cần photo Hộ khẩu như ĐSQ (trang web LSQ đang hư nên mình xem của ĐSQ). Mình làm lại hộ chiếu do hết trang nên visa multiple cũ bị invalid. Họ giữ passport cũ của mình với passport mới để duyệt luôn. Có một cái nhân viên nói cho mình một vài thông tin mà mình chưa nghe trên web của LSQ:

- Đã đi Hàn, miễn CMTC
- Đã đi Hàn 4 lần trong 2 năm liên tục (nghĩa là trong 2017 và 2018) => miễn phí visa, cả single và multiple và miễn CMTC
- Đã đi hàn 10 lần bất kể => miễn phí visa, cả single và multiple và miễn CMTC

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,628
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back