What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Hàn Quốc (phần 2)

Nay mình mới nộp ở LSQ, vắng quá trời, so với hai năm trước. Giờ bấm số cái vô luôn. Hồ sơ ở LSQ không cần photo Hộ khẩu như ĐSQ (trang web LSQ đang hư nên mình xem của ĐSQ). Mình làm lại hộ chiếu do hết trang nên visa multiple cũ bị invalid. Họ giữ passport cũ của mình với passport mới để duyệt luôn. Có một cái nhân viên nói cho mình một vài thông tin mà mình chưa nghe trên web của LSQ:

- Đã đi Hàn, miễn CMTC
- Đã đi Hàn 4 lần trong 2 năm liên tục (nghĩa là trong 2017 và 2018) => miễn phí visa, cả single và multiple và miễn CMTC
- Đã đi hàn 10 lần bất kể => miễn phí visa, cả single và multiple và miễn CMTC

Bạn nguyenkha cho mình hỏi như của bạn xin multiple rồi xin lại có được miễn phí khỏi cần đóng phí visa không?

Ngoài ra, như của bạn có cách dưới để đi mang song song 2 cuốn hộ chiếu chứ không cần phải lên xin visa lại.

Đó là bạn làm lại hộ chiếu mới, xin bị chú vào 2 hộ chiếu và xuất nhập cảnh Hàn Quốc bình thường, bạn mình vẫn đang đi như vậy.

Bạn nguyenkha cho mình hỏi như của bạn xin multiple rồi xin lại có được miễn phí khỏi cần đóng phí visa không?

Ngoài ra, như của bạn có cách dưới để đi mang song song 2 cuốn hộ chiếu chứ không cần phải lên xin visa lại.

Đó là bạn làm lại hộ chiếu mới, xin bị chú vào 2 hộ chiếu và xuất nhập cảnh Hàn Quốc bình thường, bạn mình vẫn đang đi như vậy.

Có bạn trên phuot cũng nói với mình vậy, nhưng mình gọi điện lên LSQ check thì họ bảo... phải xin lại... thôi kệ mình cũng còn nhiều thời gian nên cứ đi nộp lại vì 2 hộ chiếu của mình không có ghi bị chú.

Chỉ miễn phí khi đã đi 4 lần trong 2017 và 2018, hoặc tổng 10 lần... mặc dù mình đã đi 4 lần nhưng 1 lần 2016 còn 3 lần 2017 nên không được tính.

chào cả nhà, hiện tại mình định đi xin visa hàn ở hà nội. có bác nào mới đi xin về cho em hỏi tình hình là có phải đến lấy số trước 1 hôm rồi đến nộp hộ sơ vào 1 hôm khác không ạ?

Ở HN bây giờ bạn phải tới lấy số rồi lên đăng ký hẹn ngày nộp visa. Có ngày hẹn rồi thì bạn phải lên đúng ngày hẹn, nếu không tới được ngày hẹn thì bạn phải đăng ký chờ lại từ đầu. HN giờ đông người xin visa lắm như đợt tháng 12 mình nộp thì từ ngày đăng ký tới ngày nộp phải cách nhau cả chục ngày ấy nên bạn nên tranh thủ tính ngày để đi xin cho kịp.

Nộp cá nhân không yêu cầu sổ hộ khẩu bạn nhé!
Nộp đi cùng gia đình mới cần bổ sung sổ hộ khẩu.

phải nộp hộ khẩu nha, chắc chắn luôn, photo A4 nguyên cuốn ko cần dịch, ko cần công chứng

Ngày 18/01 mình có đi nộp rồi và đang chờ kết quả. Trường hợp của mình có hộ khẩu ở Gia Lai nhưng nơi sinh trên hộ chiếu của mình ngoài Bắc nên khi nộp hồ sơ trong LSQ mình phải nộp thêm 1 trong những giấy tờ sau: Sổ hộ khẩu HOẶC sổ tạm trú HOẶC CMND thể hiện là đang cư trú trong phạm vi từ Quảng Nam trở vào trong. Chỉ nộp 1 trong 3 loại giấy tờ thôi nha chứ ko cần nộp hêt, mình chỉ dịch và công chứng giấy CMND là được vì trên đó có thể hiện nơi thường trú của mình. Các bạn nào có hộ khẩu từ Quảng Nam trở vào trong và nơi sinh trên hộ chiếu cũng từ Quảng Nam vào trong và đi 1 mình thì không cần nộp thêm mấy cái đó nha.
Và những ai có bằng Đại học tiếng Anh như mình có thể tự dịch giấy tờ và mang ra phòng tư pháp quận, huyện công chứng chỉ mất 10k/ tờ, tiết kiệm đc khoản dịch thuật. Khi đi công chứng nhớ mang CMND và bằng cấp đi để ngta đối chiếu :D

Anh chị ơi, cho em hỏi xíu: em có visa đi nhật rồi cần cmtc để xin visa hàn quốc ko ạ? Tại bạn e đợt năm nay đi t4 cũng xin kiểu đó mà đc visa nên e k biết qđ có thay đổi ko ạ

Mọi người nộp hồ sơ xin visa, có ai bị LSQ hay ĐSQ gọi điện về công ty hay tới số của mình để kiểm tra không? Thứ 2 tuần sau mới có kết quả, giờ mình hồi hộp quá :)) Nếu kiểm tra tình trạng visa online mà thấu chữ approved thì chắc chắn là đậu rồi phải không mọi người?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,628
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back