What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Hongkong - Macau (phần 2)

cho mình hỏi đi du lịch mà phải có thư mời mới dc xin visa huh bạn? mình đâu có wen ai bên đó, sao mà có thư mời dc, hix.

Thấy mọi người quan tâm visa HK nhiều, có ai đã làm visa Macau ở SGN chưa ạ, share 1 ít thông tin với!

LỊCH TRÌNH DU LỊCH HONG KONG 24/01/2016 - 29/01/2016

24/01/2016
-6.25pm - 9.55pm VN 598 - Vietnam - Hongkong VN Airlines
-Ngủ sân bay

25/01/2016
-9.30am Đỉnh núi Thái Bình ngắm toàn cảnh HK (Bus)
-11.30am Tầng 100 toà nhà Sky (Bus)
-chưa biết
-chưa biết
-chưa biết
-chưa biết
-7pm Ăn hải sản Sai Kung (Taxi)
Hotel

26/01/2016
-9am Ngong Ping 360 (MTR - Taxi)
-10am Disney land (Bus)
-7pm Quế Lan Phương (Taxi)
-8.30pm Hennessy street (Taxi)
Hotel

27/01/2016
-9am Công viên Hải Dương (Bus)
-6pm Đi dạo (Bus)
-8pm Temple Street Night Market (Taxi)
Hotel

28/01/2016
-9.30am The Star Ferry (Bus)
-10.30am Hong Kong Museum of Art (Bus)
-12pm Avenue of Star (Bus)
-1pm Đi phà sang đảo Cửu Long (Phà)
-7pm Lady Market (Taxi)
Ra sân bay ngủ 5am checkout

29/01/2016
-5am Checkout
-7.55am - 9.25am VN 599 - Hongkong - Vietnam VN Airlines

Lịch trình mình mày mò tìm được như vầy có hơp lý chưa mọi người? với lại ai rành vụ di chuyển chỉ giáo mình với nha, ví dụ bus số mấy, hoặc mtr nào, chổ nào nên đi bằng gì (bus/mtr/taxi). Vì lần đầu tới HK, cũg chưa đi mtr lần nào, nên còn gà lắm, kekeke

Khách sạn của bạn ở khu Kowloon (Cửu Long) hay bên đảo HK?
8h tối hàng đêm có 1 cái show Symphony of light, đứng từ phía Kowloon (Cửu Long) nhìn qua.
Để lên Victoria Peak (núi Thái Bình) thì bạn có thể bắt bus 15 từ trạm bus bên dưới Exchange Square (nằm giữa MTR HongKong và MTR Central). Lúc về cũng bắt bus 15 đi ngược lại.
Núi Ngong Ping thì nằm gần sân bay, nên mình nghĩ sáng hôm đầu tiên bạn nên ghé. Đi bus đến MTR Tung Chung rồi bus hoặc cáp treo lên. Đi xong về đến khách sạn khoảng 2, 3h chiều check in là ok rồi.

mình định book ks bên Tsim Sha Tsui, mà chưa biết nên book ks nào, keke. nghe bạn nói vụ núi Ngong Ping nên đi sáng hôm đầu tiên mình nghĩ cũng đúg, vì tối hôm trước đáp, xog ngủ lại sân bay, ság ra đi núi Ngong Ping quá tiện đường, nhưng có vấn đề gì không nếu xách/kéo theo hành lý lỉnh khỉnh? mình xếp Ngong Ping ngày thứ 2 đi chung với disney là cũng vì gần nhau :D

không biết cả nhà mình có ai đi dịp 24/1 - 29/1 giống mình không, cho mình đu ké với, haha

thanks bạn đã chỉ dẫn :)

mình định book ks bên Tsim Sha Tsui, mà chưa biết nên book ks nào, keke. nghe bạn nói vụ núi Ngong Ping nên đi sáng hôm đầu tiên mình nghĩ cũng đúg, vì tối hôm trước đáp, xog ngủ lại sân bay, ság ra đi núi Ngong Ping quá tiện đường, nhưng có vấn đề gì không nếu xách/kéo theo hành lý lỉnh khỉnh? mình xếp Ngong Ping ngày thứ 2 đi chung với disney là cũng vì gần nhau :D

không biết cả nhà mình có ai đi dịp 24/1 - 29/1 giống mình không, cho mình đu ké với, haha

thanks bạn đã chỉ dẫn :)
Bạn đi Ngong Ping thì nhớ book online gói vé 2 chiều. Chiều đi lên nên chọn thùng cáp Crystal nhé. Vì line xếp hàng của Crystal lúc nào cũng ít hơn Standard nên bạn có thể tiết kiệm được hơn 1 tiếng xếp hàng. Chiều về thì chọn Standard cũng được vì lúc bọn mình về tuy đông nhưng cũng chỉ đợi 30-40 phút. Chọn Crystal chiều về có thể sẽ nhanh hơn 1 chút. Vé online sẽ gửi qua mail và bạn chỉ cần in giấy A4 ra đem theo là được.

Mình cũng ở khu Tsim Sha Tsui đang viết lại hành trình vừa đi vào ngày 6/12-10/12. Bạn có thể ghé xem thêm, biết đâu có thông tin nào bổ ích nhé:
http://dieplientu.blogspot.com/2015/12/du-lich-hong-kong-122015.html

2 vợ chồng mình sẽ đi du lịch hồng kông 5 ngày vào tháng 3, nhưng thấy phí visa cao quá, nên cung muốn mò mẫm tự apply, ai có kinh nghiệm tự làm visa rồi, chia sẻ cho mình với ạ.

Đa tạ rất nhiều ;)

Các anh/chị cho mình hỏi là mình đang làm việc ở nước ngoài, giờ muốn đi du lịch Hong Kong, thì mình cứ việc đến lãnh sự quán Trung Quốc ở nước sở tại để xin hay phải gửi hồ sơ về VN để xin ạ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,618
190,149
Latest member
inhopgiaycarton
Back