What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Hongkong - Macau (phần 2)

Các anh/chị cho mình hỏi là mình đang làm việc ở nước ngoài, giờ muốn đi du lịch Hong Kong, thì mình cứ việc đến lãnh sự quán Trung Quốc ở nước sở tại để xin hay phải gửi hồ sơ về VN để xin ạ?

Đúng rồi bạn, mình làm việc ở Singapore, lúc đi HK cũng nộp hồ sơ ở lãnh sứ quán Trung Quốc ở Sing. Nhưng thường lãnh sự quán TQ không có quyền cấp visa HK, mà chỉ nhận hồ sơ, gửi về HK, nếu bên HK ok thì mới cấp visa cho bạn. Nên thường bạn nên nộp visa sớm trước 1 tháng.

Đúng rồi bạn, mình làm việc ở Singapore, lúc đi HK cũng nộp hồ sơ ở lãnh sứ quán Trung Quốc ở Sing. Nhưng thường lãnh sự quán TQ không có quyền cấp visa HK, mà chỉ nhận hồ sơ, gửi về HK, nếu bên HK ok thì mới cấp visa cho bạn. Nên thường bạn nên nộp visa sớm trước 1 tháng.

Thanks bạn nhiều nhé. Mình cũng đang chuẩn bị nộp, mà tại mình không thích đến lãnh sự quán TQ lắm và nghe nói là mình có thể chuẩn bị hồ sơ copy rồi chuyển đến Cục QLXNC ở Hong Kong được phải không bạn?

Chào các bạn mình muốn làm visa đi Hong Kong, lần đầu làm visa nên không biết bắt đầu từ đâu. Mình có search các dịch vụ visa rồi đến đó hỏi thấy nó nói chung chung và không nhiệt tình nên mình quyết định tự làm mà không biết làm gì. Mình đến đại sứ quán hỏi họ yêu cầu giấy tờ gì mình về chuẩn bị hay sao.

Mình có dự định khoảng giữa tháng 5 đầu tháng 6 sẽ làm chuyến phượt Hongkong, nhưng chỉ có 1 mình ên, ai cũng bận hết. Nên có bạn nữ nào ở sài gòn muốn đi cùng thì mình lập nhóm đi chung cho vui nha, trước lạ sau quen.

mọi người cho em hỏi ạ
hộ chiếu của em là hộ chiếu trắng, sổ tiết kiệm của e cũng chỉ có 30tr thôi thì xin visa lần đầu có được ko ạ?
em xin qua dịch vụ thì họ có nhận k?

em cám ơn mọi người ạ!

mình dự định đi Hong Kong từ ngày 24 đến 28 tháng 3, nhưng chưa book khách sạn, mọi người giới thiệu giúp mình khách sạn ở Hong Kông ổn ạ.

Thank all

Thanks bạn nhiều nhé. Mình cũng đang chuẩn bị nộp, mà tại mình không thích đến lãnh sự quán TQ lắm và nghe nói là mình có thể chuẩn bị hồ sơ copy rồi chuyển đến Cục QLXNC ở Hong Kong được phải không bạn?

b ơi đã xin đc visa HK chưa ạ?

p/s: có bạn nào từng cin visa HK tự túc cho mình xin kinh nghiệm với nhé, search mấy ngày nay toàn là qua DV không thôi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,618
190,149
Latest member
inhopgiaycarton
Back