What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Myanmar

hị hị... nhà em ít khi bị bội thực lắm

Nhưng chắc là phải extend ngày... chứ em là em đọc các bác đâm chém xong là đau hết cả đầu

Cho đau đầu luôn nhá.

Thứ nhất là không nên đi Miến vào mùa này. Giá vé máy bay thì ít khách nên đắt đỏ. Miến lại đăng căng lăng tăng.

Thứ hai, xác xuất để nhìn được mặt trời mọc và lặn mùa này ở Miến là cực thấp, trời lúc nào cũng đầy mây... chán kinh . Năm ngoái cũng có nhóm Tibet của tớ đi mùa mưa về không thấy phát biểu gì .

Thứ ba, vé Air Asia rẻ đầy ra, làm một chuyến vào lúc thời tiết thuận lợi, tình hình nội bộ ổn định, đất trời hòa hợp tươi tốt , lang bạt đủ hết nẻo đường há chẳng phải tuyệt lắm sao.

Miến còn nổi ở cánh đồng hướng dương ở Mandalay. Đi ở đây rồi thì quên hết các nơi khác đi nhá. Tiếc mỗi nó chỉ đẹp vào đầu năm :))

Ôi, dạo chơi ở cánh đồng Ba gan mà kô được xem mặt trời rơi xuống hay mọc lên từ những tòa tháp... thật tiếc lắm thay :))

Tớ ở 4 ngày tại Bagan, hôm nào cũng đi từ 5h sáng đến 8h tối đêm mới về. Nhưng trưa thì ngủ . Đang nóng ở Bagan, gặp cái se lạnh ở Inle Lake... Mặt trời tròn đỏ tơ hơn cái mâm cứ chiêu chiếu rơi vào đầu. Cái cảm giác mặt trời gần gũi đến thế...

Bạn Linh vìu đi dịp này tớ e là phí cả cái công mang theo usb 4Gb vì có chụp được cái gì cần giữ đâu :))

Xin lỗi tí nhá, tại mai định đi xuyên Việt trên biển với các bạn Sao Mai mà rồi không đi được, bực viết vài dòng cảm xúc...

Các bạn đặt vé, lấy visa xin nghỉ rồi thì lên đường thôi... Đi rồi về lại có quả Miến em mùa mưa hơn đứt Không ngủ ở BKK ấy chứ

Nhà em được cái mưa cũng chơi, nắng cũng chơi... cứ có thuốc hút trà uống là được

Vô phúc cái cả năm mỗi 2/9 đc nghỉ nhiều. Năm ngoái CAM, năm nay Miến, năm sau Tibet

Biết làm sao được, ăn đứt thegioixe là cái chắc...=))

Ngày tớ đi Inle nó thế này này, LE đi phải khác biệt so với tớ nhé (c)(c)(c)

1. Đây là chỗ tớ ở, thích lém

2. Vẫn chỗ tớ ở nhưng là góc khác :p

3. Chỗ này chả nhớ, nhưng đẹp nên post

4. Cong cong nhé

5. Trong làng chài nhé

6. Làng này của dân oánh cá trên hồ, đẹp lắm í

7. Cũng có cột điện

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,626
190,153