What's new
Status
Not open for further replies.
Mọi người ơi cho em hỏi có nên mua vé Day play pass Sentosa này không ạ? Tụi em định dành trọn 1 ngày chơi ở Sentosa luôn, ở đó có nhiều trò hay không để em biết còn mua vé lẻ trò nào hay thì chơi thôi :p

Cuối tháng 9 mình đi Sin chơi cũng mua deal này nè, thêm cả deal SEA Aqua nữa.
Mua dễ lắm bạn, bạn biết TAnh ko? Nếu biết thì đọc kỹ còn ko thì đây là 1 số thông tin chính:
- Hạn chót đổi deal sang vé 15/10
- Lưu ý giá cho người lớn là 39$ nếu bạn chọn Gardens By The Bay + Singapore Flyer & Journey of Dreams & $32 nếu bạn chọn Gardens By The Bay + River Cruise
- Bạn mua xong deal (thanh toán bằng thẻ quốc tế) thì sẽ nhận được ngay voucher điện tử gửi đến email. In cái voucher này ra đem đến địa chỉ sau Fil Air Travel & Tours Pte Ltd (304 Orchard Road, #03-58 Lucky Plaza Singapore).
Tức là bạn đến Lucky Plaza trên đường Orchard, đi thang cuốn lên lầu 3 (tầng trệt là lầu 1 nhé), nhìn bảng hiệu thấy số 58 là nó đó. Vô đưa voucher cho người ta đổi thành mấy cái vé đem đến điểm tham quan thôi

Mình cũng quan tâm vụ mua deal này. đọc kỹ term thì deal chỉ áp dụng cho công dân Sing hoặc có thẻ thường trú ở Sing phải không ạ ?
Voucher is non-transferable unless accompanied by an authorization letter & a copy of the buyers’ NRIC / Singapore valid pass / passport

http://www.deal.com.sg/deals/singap...bay-includes-flower-dome-cloud-forest-singa-0

bạn Maysaytoc đã book "Backpackers' Inn Chinatown" trực tiếp luôn à ?
Cho mình hỏi thêm tí, giá có rẻ hơn giá book trên Booking/ agoda không ? mình xem trên richlodging.com thì thấy giá cũng same vậy. mà book với booking thì được cái yên tâm là được giữ chỗ.
ở Backpackers' Inn Chinatown, có gì phàn nàn hay cần lưu ý không bạn ?

Cho mình hỏi: Mình muốn vào sb Changi để ngủ đõ tôn tiền hostel có được không ạ? Mình không vào sb Changi để bay, mình bay đi và về từ sb Senai. Chỉ vào Changi đê ngủ 1 đêm thui. Vì mình sợ phải check in/ out gì đó mới được ngủ lại đây

Check in vào khu trong thì chỗ ngủ lại & mọi thứ tiện nghi, ok hơn. Tuy nhiên, không checkin vào thì ra đó ngủ lại khu ngoài cũng chẳng có vấn đề gì. Bạn có thể ngủ trên các băng ghế dài của quán cafe Starbuck phía ngoài(tốn tiền mua 1 ly cafe 4 SSD). Hoặc trải áo, bạt ngủ ở các góc hành lang trống hoặc nằm trên các băng ghế chờ. Lưu ý là ở Changi buổi tối mở máy lạnh rất kinh(cả khu check in & khu ngoài), mình thấy sân bay Changi rất an toàn.

bạn Maysaytoc đã book "Backpackers' Inn Chinatown" trực tiếp luôn à ?
Cho mình hỏi thêm tí, giá có rẻ hơn giá book trên Booking/ agoda không ? mình xem trên richlodging.com thì thấy giá cũng same vậy. mà book với booking thì được cái yên tâm là được giữ chỗ.
ở Backpackers' Inn Chinatown, có gì phàn nàn hay cần lưu ý không bạn ?

Mình thường ở chỗ này như đã trả lời bạn phía trên. Mình book trực tiếp giá cũng same như vậy, bạn vào trang: www.backpackersinn.com.sg để check giá. Mỗi người ở đây được cấp 1 thẻ từ ra vào, tiền thế chân 10SSD, khi check out sẽ trả tiền lại & mỗi người 1 khóa tủ an toàn để đựng đồ. Các vật dụng bếp...máy giặt, máy tính, tủ lạnh... xài chung, rất thoải mái. Khi bạn gởi mail nhớ note bạn book bed ở khu ngoài Upper Cross Street . Mình thấy ở Sing thì giá này & dịch vụ như ở đây là ok, ko có phàn nàn gì.

Last edited:
mình xin góp ý với planned tour của bạn star009vn
Ngày 23/10/2014 :
17h : tham quan Nhà hát trái sầu riêng & Sư tử biển xong bạn sang Garden by the Bay luôn chứ đi Henderson Waves làm sao kịp. tham quan khu vực này bạn cân nhắc là hoàn toàn đi bộ 1 vòng lớn quanh bờ vịnh ( ~ 2KM) nên rất mệt chứ không đùa đâu.
bạn nên đi 1 vòng như thế này Tượng Merlion -> qua cầu sang Esplanade ( nếu còn sớm chắc có thể lên nóc nhà hát, ngắm cảnh vịnh xung quanh cũng thú vị) -> qua cầu Helix -> Marina bay sands -> Garden by the Bay.
vì bạn đi với em bé nên mình không biết hết bao lâu để đi từ Merlion đến được Garden by the Bay, nhưng bạn cứ canh giờ để xem được :
- light show ở Garden by the Bay (7.45pm and 8.45pm )
- show nhạc nước Wonder Full (8PM ~8:15PM ) @ The Shoppers -Marina bay sands
Có vẻ là bạn ở KS ở Chinatown, vậy mình thấy nhận phòng xong bạn tranh thủ đi tham quan các điểm gần Chinatown trước để khỏi tốn mất nguyên buổi sáng hôm sau cũng được.
Đền Ấn độ giáo- Sri Mariamman: mình đến tham quan chỉ đứng trước cửa có 5,7 phút để xem người ta làm lễ chứ hông vô ( nhìn mấy người đó thấy sợ sợ, ko hiểu phép tắc của tôn giáo họ nên cũng hông dám đi lơn tơn). Chùa Răng Phật thì đi xem vèo vèo như đi bảo tàng thôi, nên cũng nhanh.
Nếu là ngày thường trong tuần, bạn xuống xem " Singapore city gallery" ( free) ở 45 Maxwell Road cũng rất thú vị. ( gần Maxwell food court)
sau đó quay về Chinatown MRT , get downtown line DT19 ra Bayfront MRT (DT16) là sang tham quan Garden By the Bay được rồi.
sau khi tham quan Garden By the Bay & xem show ánh sáng ở Marina bay. bạn đi ngược lại từ cầu Helix -> Esplanade -> Merlion

Ngày kế tiếp, đi ZOO : nên đi sớm cho mát, chiều về đi đường ngang Ang Mo Kio Avenue 3, về nếu muốn ăn đặc sản cháo ếch, chili crab thì bạn có thể vào Mellben Seafood luôn (#01-1222, 232 Ang Mo Kio Avenue 3). mình chưa ăn nhưng thấy bài review trên mạng đánh giá chỗ này ngon, nên mình cũng đưa vào plan cho tour tháng 12 này.

phần thăm quan khu Tiểu Ấn, bạn có thể đưa vào buổi sáng ngày cuối cùng, chứ nguyên buổi sáng chỉ có chuẩn bị đồ và đi ăn cơm gà thì hơi phí.

ngoài ra có vườn Lan ở Botanic garden cũng đáng đi. vé thăm quan rẻ mà công viên cũng rất đẹp nữa. trên đường đi Botanic garden về, ngang Orchard bạn có thể xuống shop siếc cho tiện.

Khi đi về bạn nhớ review cho mọi người thông tin, kinh nghiệm thực tế nhé. Chúc vui vẻ !
Thân chào !

Mình cũng quan tâm vụ mua deal này. đọc kỹ term thì deal chỉ áp dụng cho công dân Sing hoặc có thẻ thường trú ở Sing phải không ạ ?
Voucher is non-transferable unless accompanied by an authorization letter & a copy of the buyers’ NRIC / Singapore valid pass / passport

http://www.deal.com.sg/deals/singap...bay-includes-flower-dome-cloud-forest-singa-0

Ko phải bạn ơi, ý người ta nói voucher không được chuyển nhượng thôi. Mình mua 4 vouchers trên trang này xài vô tư luôn mà.

Ko phải bạn ơi, ý người ta nói voucher không được chuyển nhượng thôi. Mình mua 4 vouchers trên trang này xài vô tư luôn mà.

à ko phải cái này. deal Chili Crab & 1 số deal dining khác yêu cầu nè :
Mobile App with voucher code & NRIC / Singapore valid pass must be presented during collection
http://www.deal.com.sg/deals/singap...rd-winning-black-pepper-chili-crab-worth-22-u

nếu nó ko yêu cầu show NRIC thì OK quá.

Check in vào khu trong thì chỗ ngủ lại & mọi thứ tiện nghi, ok hơn. Tuy nhiên, không checkin vào thì ra đó ngủ lại khu ngoài cũng chẳng có vấn đề gì. Bạn có thể ngủ trên các băng ghế dài của quán cafe Starbuck phía ngoài(tốn tiền mua 1 ly cafe 4 SSD). Hoặc trải áo, bạt ngủ ở các góc hành lang trống hoặc nằm trên các băng ghế chờ. Lưu ý là ở Changi buổi tối mở máy lạnh rất kinh(cả khu check in & khu ngoài), mình thấy sân bay Changi rất an toàn.

Bay chuyến 7g10 sáng thì tối hôm trước vào check-in sớm được không ạ? Em còn nghe nói là nếu ngủ khu ngoài thì hay bị an ninh sân bay đi vòng vòng hỏi passport và vé máy bay lắm.

Bay chuyến 7g10 sáng thì tối hôm trước vào check-in sớm được không ạ? Em còn nghe nói là nếu ngủ khu ngoài thì hay bị an ninh sân bay đi vòng vòng hỏi passport và vé máy bay lắm.

Chỉ check-in sớm trước 4 tiếng thui, mình sure là ngủ khu ngoài như mình nói ở trên ko bị phiền gì cả, police còn còn coi ngó đồ đạc cho mình nữa là đằng khác. Vào trong Starbuck ngủ thì vừa đỡ lạnh, vừa đỡ sợ nếu lần đầu bạn ngủ sân bay. Mình khẳng định lại là ở sân bay Changi cực kỳ an toàn & nhân viên ở đó hỗ trợ mình khi cần thiết chứ không làm khó.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,626
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back