What's new
Status
Not open for further replies.
Hôm trước Vaputin đưa bố già đi Singapore khám bệnh có một số thông tin chia sẻ với các bạn:
1-Internet miễn phí: nếu điện thoại bạn có roaming bạn có thể đăng ký internet miễn phí Wireless@SG.
2-Khách sạn:
-KS Kam Leng: khách sạn này ba sao nhưng phòng ốc, chăn gối cũ kỹ, thảm phòng lúc nào cũng ướt nhơm nhớp. Phòng chỉ 12 m2 rất chật chội nếu đi hai người có va li lớn. Phòng cách âm không tốt nên ồn ào và vị trí khá xa các ga MRT.
http://www.agoda.com/vi-vn/kam-leng...2890&tag=8a701381-cd5d-4ffd-bfbf-831e16b4076e
-Sau đó do bố già phải nhập viện nên Va muốn thử hostel ở Sing xem thế nào. Va chọn đại hostel rẻ tiền nhất trên Agoda là City backpacker ở Kallang vì hai lý do dễ thấy là giá rất rẻ USD10 và vị trí rất gần trạm MRT Kallang mà quên để ý xem các comments bên dưới, chỉ kịp xem ảnh thấy cũng có vẻ sạch sẽ >>OK .

http://www.agoda.com/vi-vn/city-bac...DwfCQEB_vmpwasXAxEQhCa0a0OUaAi4T8P8HAQ&cklg=1

Khi tới hostel thì ngay cửa có ghi tiếp tân 30 mét trước mặt, hỏi thăm mới biết hostel Kallang River bên cạnh cũng cùng chủ và là nơi đăng ký cho cả hai hostel. Sau khi đưa pasport cho một thanh niên mặt choắt trong quầy tiếp tân xem thì hắn nói giường loại 10 USD (=SDL 13) đã hết, chỉ còn loại 15 SDL. Hai đô thì không tới đâu nên Va đồng ý. Sau khi trả tiền phòng, lão già đầu hói đứng bên cạnh đưa chìa khóa tủ và đòi đặt cọc 10 SDL.

Khi nhận phòng mới thấy chọn hostel này là thảm họa: không thang máy, hành lang chật hẹp, phòng cũng chật không có wifi như quảng cáo, nêm không ga, gối và chăn nồng nặc mùi mồ hôi thiên hạ, máy lạnh yếu và chảy nước. Toa lét dơ bẩn không có nước nóng, không có cả giấy vệ sinh.

Va ở chung phòng 8 giường với lão già hói nhân viên khách sạn cùng thằng con bị bệnh Down điên điên của lão.Thằng này suốt đêm ngáy,mớ và đánh rắm.

Ăn sáng thật thảm hại với bánh mì, magarin và mứt từ 8-10h. Lãi già hói đúng 10 giờ cất ngay mớ thức ăn thảm hại không cho khách tới lúc 10h ăn. Thái độ của lão già hói thật thô bỉ với khách hàng. Có một gia đình người Philippines bao gồm người già và trẻ em đến hơi sớm và họ phải ngồi chờ để nhận phòng, Họ bị lão già mắng và không cho ngồi ghế chổ ăn sáng.

Nói chung là các bạn không nên ở đây dù bất kỳ lý do nào. Hãy đọc kỹ các comment của các hostel trước khi chọn nhé.

Sau đó Va chuyển qua ở Ks Link ở Tiong Bahru. Ks này 4 sao giá luôn thuế+phí khoảng 100 USD rất sạch sẽ tuy không có ăn sáng. Ks này tuy gần bệnh viện GH nhưng phải đi bộ 10 phút mới tới ga Outram Park. Ăn uống thì không vấn đề vì gần đó có chợ Tiong Bahru tầng hai có food court mênh mông đồ ăn ngon và rẻ.
http://www.agoda.com/vi-vn/link-hot...2890&tag=8a701381-cd5d-4ffd-bfbf-831e16b4076e

Chi buồn cùng bạn cho chuyến đi vừa rồi, hotel luôn là yếu tố mình cân nhắc rất kỹ mỗi khi đi du lịch, dù biết chủ yếu chỉ là nơi ngủ qua đêm và tắm rửa nhưng nếu chọn phải chỗ như những nơi bạn nói thì đúng là bực thật.

Hồi trước mình suýt nữa chọn Kam Leng đó chứ, nhìn hình ok quá mà.. Nhưng sau đó đọc review mình quyết định đổi sang Tai Hoe cũng tàm tạm thôi. Rồi những đợt sau này mình check thử gần như tất cả hotel có thể & chọn Value Hotel Balestier giá mềm (so với mặt bằng chung ở Sin) và chất lượng ok.

Value Hotel mình ở rồi, nói chung tạm được, quanh khu đó thì chán, phải đi bộ khoảng 15' mới tới trạm MRT gần đó (quên tên trạm rồi) mà đường thì vắng (có lẽ mình toàn đi buổi tối, buổi sáng đi làm rồi). Ở đối diện có cửa hàng bán bánh đậu đỏ, nghe nói là ngon (đồng nghiệp nói, mình thì k thích ăn đậu nên k có thử). Đặt biệt của ks này là phòng siêu nhỏ, mình ở phòng Superior, lối đi rất bé, đúng nghĩa value.
Mình hay ở V Hotel Lavender, lần này thử đặt ở V Hotel Bencoolen mà full phòng mình cần đặt nên lại Lavender tiếp, ngay trạm Lavender luôn, rất tiện, phòng đắt hơn Value nhưng cũng lớn hơn, thoải mái hơn. Mà cái này cũng vậy, không có gì chơi hết (có thể mình cũng k biết vì đi làm suốt), nhưng quen ở rồi nên qua đây là lại đặt ở đây, dù công ty mình có giá với nhiều ks khác như Ibis hay Lanmark

TaiHoe lúc trước Va hay ở, gần Mustafa nhưng giường gối cũ kỹ, hôi thuốc lá nên sau này Va không thích ở nữa

Ngày 10 này em đi Sing, em đang cần mượn 1 Ezlink để tiết kiệm chừng nào hay chừng đấy. Em ở HCMC. Ai có thể cho em mượn được không ạ? NGày 13 về em trả ngay.

Em mạng phép xin có anh chị nào có thẻ EZLink cho em được không ạ???:L:L

Ngày 10 này em đi Sing, em đang cần mượn 1 Ezlink để tiết kiệm chừng nào hay chừng đấy. Em ở HCMC. Ai có thể cho em mượn được không ạ? NGày 13 về em trả ngay.

Mình có 2 thẻ EZ Link, mình ở SG luôn, nếu cần mình cho mượn nhưng có điều mình hay đi công tác bên đó nên vui lòng cọc tiền nhé, không phải không tin nhưng sợ bạn nào đi về mà lười đến trả nên làm vậy để có động lực trả mình hơn ấy mà, hihi
Có gì inbox mình nhé.

@finki:

- Tiger Airways thì ko sao bạn nhé.
- Booking.com cũng ko sao. Đến nơi bạn trả tiền ks theo booking là đc.

Cảm ơn bạn lilac nhiều lắm nhé. Nhưng bên booking là mình thanh toán trước bằng thẻ của người bạn rùi bạn ạ. Ý mình là ko biết lúc đến khách sạn check in họ có yêu cầu xuất trình thẻ để kiểm tra hay không.

@finkl:
Nếu đã thanh toán rồi thì chỉ cần in voucher booking là ok. ko cần phải show thẻ đâu bạn.

Chào cả nhà, cuối tháng 4 tới mình dự định đi Singapore 6 ngày 5 đêm ( 4 người lớn + 3 trẻ con dưới 6 tuổi )

Lịch trình mình lên sơ bộ được như sau, các bạn xem giúp mình có hợp lý không nhé:

Ngày 1: Đến Sing lúc 17h40. Check in ksan, ăn tối ở Lau Pa Sat hoặc Chinatown Complex Food Center - Không biết chỗ nào hơn ạ?
Ăn xong đi tham quan Chinatown ( Chợ đêm, Chùa răng phật,…) rồi về ngủ

Ngày 2: Sentosa : chơi cả ngày ở USS + bãi biển. ( Dolphin Island Sea Aquarium hoặc Underwater World, Adventure Cove Waterpark trong 4 cái này không biết nên đi cái nào hơn ạ?)
Ăn trưa Mc Donal trong Sentosa.
Buổi tối về Vivo City thăm quan và ăn Chilly Crab ở No Sign Board - ăn ở đây có đắt không ạ?

Ngày 3: Sáng: chưa nghĩ ra đi đâu, nhờ mọi người tư vấn ạ
Chiều: Singapore Zoo
Tối: Night Safari ( Vườn thú ban đêm) hoặc Orchard Road

Ngày 4: Sáng Holland Village ( Làng Hà Lan ) - làng này có gì hay ho ko ạ?
Chiều về thăm quan Merlion Park và Marina Bay Sand , Suntec City xem Fountain of Wealth, Sands SkyPark
Ăn tối xong đi chơi khu Clark Quay - ăn tối ở Clark Quay có đắt không ạ?

Ngày 5: Sáng: chưa nghĩ ra đi đâu - nhờ mọi người tư vấn giùm nhé
Chiều Garden By the Bay
Tối Ăn lẩu hải sản Bugis. Đi chơi khu Mustafa ( đồ lưu niệm, dầu gió). Bugis Junction ( Mua sắm )

Ngày 6: Chưa nghĩ ra đi đâu luôn ^^

Với lịch trình như trên, mọi người xem giúp mình là còn thiếu địa điểm nào hay ho không, hoặc có cần bỏ bớt chỗ nào không thú vị không. Và lịch trình có nên sửa đổi lại trật tự cho hợp lý hơn không ạ?

Cảm ơn mọi người nhiều lắm ^^

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,642
190,155
Latest member
ncvinh123
Back