What's new
Status
Not open for further replies.
Bác nào vừa đi Sing về có thẻ EZ Link và sim đt cho em mượn đc ko ạ, 20 này em cất cánh rùi. Em ở Hà Nội

@flinkl: Bạn nên thêm vào Jurong Bird Park (buổi sáng hay cả ngày), Bảo tàng Singapore nếu thời gian cho phép.

Từ Sài gòn đi Singapore khám bệnh về trong ngày: tiết kiệm nhất là mua vé Jetstar chuyến 7h05 về bằng Tiger Air buổi chiều. Trường hợp của Va là khám bệnh ở SGH và giờ khám từ 11h đến 12h

@ Lilac:
Mình sắp đi Sing cuối tháng này. Mình định đặc phòng ở ks Classique hotel tai 240 Jalan Besar, Lavender/ Kallang. Bạn có thể cho mình biết khu này ok không bạn? Có bạn nào ở hotel này chưa cho mình nhận xét với nha. Thanks

21/1 - 25/1 em đi SIN, bác nào đi cùng thời gian thì kết hợp đi cùng cho vui nhé. Em đi gia đình 2 vợ chồng + 1 con gái 9t. DT em: O913.9O9O98.

@carothk:

Ks của bạn mình chưa ở nên ko biết chất lượng ntn. Mình có xem trên Tripadvisor thì thấy đây là dạng mini hotel ở Sing, thấy phòng cũng tương đối sạch, hơi nhỏ (nhưng ở Sing vậy là bình thường :).

Còn về vị trí thì:
Ks nằm ngay góc ngã tư giữa Jalan Besar & Kitchener (đây là đường dẫn ra Mustafa Center - bạn cứ đi hết đường Kitchener sẽ đến đường Serangoong, Mustafa nằm trên đường này). Ks nằm trong khu Little India.
Đi bộ đến góc ngã tư Jalan Besar & Lavender Street chính là Lavender Food Square, chổ bán cháo ếch mình ăn thấy ngon ngang ngữa khu Geylang mà lại an toàn & sạch đẹp hơn. :)
Vị trí thì tương đối, bạn có thể đi bộ khoảng 5-10 phút đến MRT Farrer Park (ngay góc ngã tư Serangoong & Kitchener). Hoặc đi bộ cỡ 10-15 phút sẽ đến MRT Lavender.
Nhưng ở ks này thì cách tốt nhất là đi lại bằng bus. Vì ngay trên trục đường Jalan Besar này có các chuyến bus đi hầu hết các điểm vui chơi. Nếu biết sử dụng bus thì bạn sẽ ko phải đi bộ nhiều mà lại đến đúng điểm vui chơi luôn. :)

anh chị em nào có sim M1 đã set các thông số để xài internet 3G cho mình mượn với, lần trước đi set quài ko ra huhu, mình đang dùng ip 5s

Mọi người ui mình sẽ đi Sing khoảng giữa tháng 2, có bạn nào còn thẻ ezlink cho mình mượn 2 thẻ với.. Mình ở tphcm. Thank nhìu nhìu.

@carothk:

Ks của bạn mình chưa ở nên ko biết chất lượng ntn. Mình có xem trên Tripadvisor thì thấy đây là dạng mini hotel ở Sing, thấy phòng cũng tương đối sạch, hơi nhỏ (nhưng ở Sing vậy là bình thường :).

Còn về vị trí thì:
Ks nằm ngay góc ngã tư giữa Jalan Besar & Kitchener (đây là đường dẫn ra Mustafa Center - bạn cứ đi hết đường Kitchener sẽ đến đường Serangoong, Mustafa nằm trên đường này). Ks nằm trong khu Little India.
Đi bộ đến góc ngã tư Jalan Besar & Lavender Street chính là Lavender Food Square, chổ bán cháo ếch mình ăn thấy ngon ngang ngữa khu Geylang mà lại an toàn & sạch đẹp hơn. :)
Vị trí thì tương đối, bạn có thể đi bộ khoảng 5-10 phút đến MRT Farrer Park (ngay góc ngã tư Serangoong & Kitchener). Hoặc đi bộ cỡ 10-15 phút sẽ đến MRT Lavender.
Nhưng ở ks này thì cách tốt nhất là đi lại bằng bus. Vì ngay trên trục đường Jalan Besar này có các chuyến bus đi hầu hết các điểm vui chơi. Nếu biết sử dụng bus thì bạn sẽ ko phải đi bộ nhiều mà lại đến đúng điểm vui chơi luôn. :)

Mình cám ơn lilac rất nhiều nha. Mình không rành bus cho lắm. Mình có load gothere.sg, chắc trên đấy sẽ hướng dẫn các tuyến bus phải không Lilac?

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,644
190,155
Latest member
ncvinh123
Back