What's new
Status
Not open for further replies.
Mình mới đi Sin về, có 2 sim Singtel, mỗi sim còn 9$ (hạn sử dụng đến 13/6) và 2 thẻ EZ Link (dùng để đi bus và MRT), mỗi thẻ còn khoảng 3$. Bạn nào cần mình nhượng lại tất cả với giá 300k nhen :p

Re: Phuot Singapore miễn phí cho dân phượt

:) xin lỗi bạn Trandieuanh , mình chưa bao giờ nói chia sẻ cho những người như bạn.
Đây cũng không hẳn là kinh nghiệm của mình, mình got nó từ bạn bè thế giới, có những người đến từ Mỹ, Đức Thụy Sy, Úc >>> :v tất nhiên là vặt với những người chưa bao giờ đi bằng đôi chân cả. Chắc là tư cách và lòng tự trọng của họ thấp quá nên đất nước họ nghèo hơn VN ta nhiều quá nhỉ :D
Họ có những người là nhạc sĩ, giáo viên đó bạn ah, chắc không được đàng hoàng như các bạn he he he
Mình cá là mấy bạn chưa đi nổi hết châu Á đâu :D, đừng chém gió quá. Bao giờ đi được như mình hay Huyền Chip thì hãy tham gia cmt nhé, hoặc cứ tiếp tục save money đi, người nói thi nhiều lắm mà, chứ làm thì có mấy :D ha ha ha ha(BB)

Thế nào là đi bằng đôi chân? Có tiền làm ra bằng đôi bàn tay và cái đầu của mình, sử dụng tiền đó để đi và sử dụng các dịch vụ trả tiền bạn nói người khác không đi bằng đôi chân, xin lỗi bạn nhé, sống bằng lòng tốt của người khác thì đáng thương hại. Bạn đừng mang người anh hùng Nam Mỹ ra làm ví dụ, họ tôn trọng người anh hùng đó vì sự hy sinh cho tiến bộ của loài người chứ không phải vì cái kiểu như bạn nói.

Bạn cố ôm cái đó là tuỳ bạn, bạn muốn nói cách của bạn đúng là quyền của bạn, còn cái kiểu của bạn tôi cũng có quyền nói ý nghĩ của tôi: "Bạn thật đáng thương hại, không có lòng tự trọng"

Re: Hỏi về cách đi và sử dụng MRT ở Singapore

Geylang Road thì thớt phải xuống trạm Aljunied line màu xanh lá cây

Từ sân bay thớt xuống tầng hầm leo lên MRT đi 2 trạm đến Tanah Merah thì xuống đổi tàu khác.

Đi theo mấy tẩm bảng hướng dẫn (ko cần chui lên mặt đất đâu nha) sẽ thấy 2 hướng xuống tàu khác ( 1 cái đi về Joonkoon (tram cuối line xanh lá bền trái bảng đồ) và 1 hướng đe về Pasir Ris (trạm cuối line xanh bên phải bảng đồ)

Ga bạn cần đến là Aljiuned nằm về phía Joo Koon so với tram bạn đang đứng nên bạn phải lên tàu về hướng Joo Koon

Khi bạn đi tàu điện các line khác cũng vậy, cứ đi về hướng trạm cuối cùng của 1 line nào đó về phía trạm mình muốn đến.

Khi lên tàu sẽ thông báo trạm dừng và trạm kế tiếp, bạn lưu ý 1 chút sẽ ko lộn.

Nếu lỡ đi lố, ko sau, xuống tàu, nhảy qua tàu hước ngược lại rồi đi thôi.

1 lưu ý nhỏ là bạn ko cần chui lên mặt đất khi đổi tàu đâu nha, vì các trạm thông với nhau hết.

Có gì thắc mắc thì chat với mình:
Bạn có phương tiện chat nào khác ngoài Skype ko ?

Bạn có phương tiện chat nào khác ngoài Skype ko ?

mình đi về rồi ạ. Nói chung đi MRT rất dễ. Nó sẽ ghi cái hướng là địa điểm cuối, đích đến của tuyến. Nếu bạn cần đi thì chọn tuyến tiếp theo của bạn có điểm cuối trùng với tàu sắp đi là đc. Rất dễ :D

Mình mới đi Sin về, có 2 sim Singtel, mỗi sim còn 9$ (hạn sử dụng đến 13/6) và 2 thẻ EZ Link (dùng để đi bus và MRT), mỗi thẻ còn khoảng 3$. Bạn nào cần mình nhượng lại tất cả với giá 300k nhen :p
Bạn ơi, tuần sau m qua Sing, bạn để lại cho mình nhé, cho mình xin số contact hoặc fone cho mình 0915006 bảy 19 nhé, mình ở Hà nội

mình đi về rồi ạ. Nói chung đi MRT rất dễ. Nó sẽ ghi cái hướng là địa điểm cuối, đích đến của tuyến. Nếu bạn cần đi thì chọn tuyến tiếp theo của bạn có điểm cuối trùng với tàu sắp đi là đc. Rất dễ :D

Về nguyên tắc và cách đi MRT thì mình biết (do trước đây mình sống ở Melbourne, Úc) nhưng ý mình muốn hỏi bạn những điểm đến tại Singapore và hostel nào (dành cho gia đình) gần MRT vì mình có con nhỏ không tiện đi bộ xa.

Về nguyên tắc và cách đi MRT thì mình biết (do trước đây mình sống ở Melbourne, Úc) nhưng ý mình muốn hỏi bạn những điểm đến tại Singapore và hostel nào (dành cho gia đình) gần MRT vì mình có con nhỏ không tiện đi bộ xa.

Tốt nhất là bạn nên hỏi gúc-ca map.

Đầu tiên bạn nên vào một số trang đặt phòng thông dụng như booking.com, hostelbookers... chọn một số chỗ ở có giá, chất lượng phù hợp với yêu cầu. Sau đó bạn xem địa chỉ/vị trí chỗ ở trong map của trang web đặt phòng, check tương ứng với vị trí trên google map để xem có gần ga MRT không. Trên map của các web đặt phòng cũng hiện ra vị trí của tất cả các ks mà họ có -> bạn check từng cái quanh ga MRT mà chọn.

Điểm đến cũng tương tự... check list những điểm bạn muốn đi + google map để note lại vị trí ga MRT gần nhất. Nói chung Sing nhỏ, các điểm mọi ng hay đi chơi như Universal, Sentosa... đều có tàu xe đi lại rất tiện, đến cầu vượt cho người đi bộ ngoài đường cũng làm thang cuốn -> rất dễ đi.

Ngoài ra còn có một số gia đình người Việt mình ở Sing cũng cho thuê phòng nữa. Bạn có thể xem thêm thông tin trong mục Thông tin du lịch Singapore nhé.

Mọi người ơi cho mình hỏi, nhà mình đi 6 người lớn và 1 con nít, muốn tiết kiệm tiền khách sạn nên chỉ book tại Hotel 81 (sing) và Izumi (bikit bintang -KL) 1 phòng family 2 giường queen bed nhưnng đang tăn lăn không biết 2 nước này họ có quan tâm số lượng người trong 1 phòng không nhỉ? Ai có kinh nghiệm trong vụ này rùi có mình biết với?

Re: Phuot Singapore miễn phí cho dân phượt

Viết tiếp đi bạn. Mình rất thích đọc những trải nghiệm mới mẻ thế này. Cảm ơn bạn vì đã chia sẻ. Mặc dù mình chả dám làm, cảm thấy mắc nợ. :))

Nếu bạn thật lòng muốn chia sẻ thì cứ làm thôi, ai thấy hay thì khen dở thì chê, cãi nhau chi cho loãng thớt. Như bạn nói "ng nói thì nhiều mà ng làm thì ít". Cứ viết ra thôi. Thanks. ^^

Còn nhớ cuộc chiến của mình và tất cả những Hitch-Hiker Tây Âu vè thịt cho thịt mèo.
Tất cả họ đều phản đối thịt cho, mèo và cho rằng đấy là độc ác, ko thể ăn thịt bạn bè được.
Các bạn nghĩ sao nếu 1 mình chống lại tất cả, còn mình thì nói với cặp đôi ngươi Đức rằng, bọn tớ ăn thịt chó, giết con chó , vài nghìn con 1 năm, nhưng bọn tớ ko dùng khí gas để giết hàng nghìn người Do Thái
và với 2 cô gái bụi đến từ Mỹ : và bọn tớ cũng ko ném bom và thảm sát cả 1 ngôi làng mang tên Mỹ Lai ở VN, cũng ko đem quân đi giết hàng chục triệu người trên thế giới mặc dù bọn tớ ăn hàng nghìn con chó.
Theo các bạn thì trả lời sao cho vấn đề này

Mình nghĩ chẳng liên quan. Việc dùng khí gas giết ng Do Thái hay thả bom, Mỹ Lai đã là lịch sử. Còn chuyện chó mèo bị mần thịt vẫn diễn ra ở VN và ko có dấu hiệu dừng lại, nhiều ng còn coi đó là văn hóa ng VN.

Cặp đôi ng Đức, 2 cô gái bụi từ Mỹ họ đâu có làm những chuyện đó. Còn bạn thì vẫn ko văn minh ăn thịt chó mèo và quy chụp mấy chuyện ko hay cho toàn bộ ng trong một nước đó.

Tranh luận thôi mà bạn bảo là cuộc chiến nghe có vẻ ko iu hòa bình cho lắm. :)) jk.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,644
190,155
Latest member
ncvinh123
Back