What's new

Thông tin du lịch Thái Lan (phần 1)

Status
Not open for further replies.
Dạ có bác nào trên này có kinh nghiệm sleep over ở sân bay Bangkok thì chỉ bảo cho em chút ạ. Em có hỏi anh Gúc rồi nhưng vẫn thấy mù mờ vì chỗ thì bảo ngủ được, chỗ thì bảo ít ghế lắm, không ngủ được đâu. Em đến BK khoảng gần hơn 12h đêm, mà sáng hôm sau 10h đã bay đi Kathmandu rồi nên ko muốn vào trung tâm Bk để ngủ. Ở airport thì theo như bác tibet3217 phải có thẻ VIP mới thuê được phòng, giá rổ lại rất "chát" nữa.

Tks các bác,

Cứ sân bay mà ngủ thôi bác, xuống tận tầng 1 gần cái Magic Food, vào đó đổi 100bath ăn uống xả láng, giả vờ đọc sách, viết bài rồi ôm valy ngủ tý, chọn góc khuất thì ko bị đuổi đâu hihi, ko thì ra ngoài băng ghế ngủ, ngủ lăn quay như vậy nè

picture.php

picture.php

Nhưng tưởng bay chuyến 6g chứ chờ đến 10g thì hơi chán nhỉ, đổi ít bath lẻ vào internet vậy, nhưng mà đắt, 10bath cho 10', lơ mơ mất 10 bath như ko à :)

Dạ có bác nào trên này có kinh nghiệm sleep over ở sân bay Bangkok thì chỉ bảo cho em chút ạ. Em có hỏi anh Gúc rồi nhưng vẫn thấy mù mờ vì chỗ thì bảo ngủ được, chỗ thì bảo ít ghế lắm, không ngủ được đâu. Em đến BK khoảng gần hơn 12h đêm, mà sáng hôm sau 10h đã bay đi Kathmandu rồi nên ko muốn vào trung tâm Bk để ngủ. Ở airport thì theo như bác tibet3217 phải có thẻ VIP mới thuê được phòng, giá rổ lại rất "chát" nữa.

Tks các bác,

KHông thể xuống tầng 1 được nếu bạn không làm thủ tục nhập cảnh . Nếu bạn không muốn làm thủ tục nhập cảnh bạn chỉ có thể lang thang ở tầng 3 và tầng 4 . Theo kinh nghiệm của tôi hồi đi Chiang Mai nếu bạn muốn không mất tiền bạn nên mang theo một tấm mền nhỏ , áo ấm ( trong sân bay khá lạnh ) và máy mp3 .... sau đó bạn lên tầng 4 đi về phía tay trái , đến cuối đường sẽ có nhiều chỗ trống ( không ai đến đó cả ) , sau đó bạn che mình bằng cái xe đẩy rồi đắp mền , nghe nhạc và ngủ .... rất nhiều tây ba lô làm theo kiểu ấy và ngủ khò đến sáng chằng ai khó chịu đâu ....

Còn nếu có chút đỉnh tiền , bạn làm thủ tục nhập cảnh ( rất nhanh ) sau đó xuống tầng 1 lên xe bus hoặc taxi ( khoảng 200 BH ) vào khu Khao san vui chơi hoặc mướn khách sạn tại đây ( giá khá rẻ ) ngủ đến 7 giờ đón bus đầu tiên tại khu Khaosan để ra sân bay ( giá 150 Bh ) chạy mỗi chuyến một giờ ....

Em cảm ơn hai bác Tibet3217& Black.

Theo em thấy thì cứ y theo kinh nghiệm của bác tibet3217 mà diễn là hay nhất, nghĩa là đến nơi ko làm thủ tục nhập cảnh vội mà leo lang thang đi tìm chỗ ngủ đã. Chỉ có điều, cái này hơi dốt tí nhưng em cứ thấy thắc mắc ko hiểu là đến sáng hôm sau làm thủ tục để nhận boarding pass cho chuyến bay Kath kiểu gì khi mà check-in desk nó nằm ở phía ngoài, khu departure terminal??? Em chưa bay nối chuyến của 2 hãng khác nhau thế này bao giờ, bình thường có phải transit thì cứ nghe thông báo mà chạy ra đúng cửa thôi.

Mong các bác giúp đỡ em. Tks các bác.

Tùy hãng có dịch vụ transit hay không. Nếu có thì nó có quầy transfer nằm trong khu vực khu vực trước nhập cảnh. Không có như AirAsia thì bắt buộc phải nhập cảnh thôi

Xem thêm website của nó http://www.suvarnabhumiairport.com/

@Nếp: Tks bác. May quá, từ BKK di Kath em bay bằng Thai airways, vậy là có thể làm thủ tục transfer luôn được, ko phải ra ngoài rồi:D.

@Black: Các bác ko gửi baggage để ngủ cho nó iên tâm khỏi phải bận tâm trông đồ ạ? Em đi có một mình nên chắc cứ tốn ít xiền cho baggage locker service rồi mới kiếm chỗ ngủ cho nó ngon giấc :D . Chỉ có điều em tìm mờ mắt cái chỗ dành cho baggage locker này ở trong cái map của bọn sân bay mà chẳng thấy đâu. Cái sân bay to thế mà sơ đồ hướng dẫn thì được vẽ bé xíu í, khó nhìn chết thôi. :D

@Nếp: Tks bác. May quá, từ BKK di Kath em bay bằng Thai airways, vậy là có thể làm thủ tục transfer luôn được, ko phải ra ngoài rồi:D.

@Black: Các bác ko gửi baggage để ngủ cho nó iên tâm khỏi phải bận tâm trông đồ ạ? Em đi có một mình nên chắc cứ tốn ít xiền cho baggage locker service rồi mới kiếm chỗ ngủ cho nó ngon giấc :D . Chỉ có điều em tìm mờ mắt cái chỗ dành cho baggage locker này ở trong cái map của bọn sân bay mà chẳng thấy đâu. Cái sân bay to thế mà sơ đồ hướng dẫn thì được vẽ bé xíu í, khó nhìn chết thôi. :D

Phòng gửi baggage locker này nằm ở tầng 2 . Có nghĩa là phải làm thủ tục nhập cảnh rồi mới gửi được bạn ạ . Bạn cứ lock ba lô rồi nằm ngủ . Tôi ngủ khò đến sáng mà chẳng mất mát gì . Muốn chắc ăn mang theo dây xích nhỏ khóa ba lô vào chân ghế hay xe đẩy là xong .

Bác mà bay 2 chặng cùng Thaiairways thì gửi hành lý đến trạm cuối thôi chứ xách theo làm gì cho nặng

Bác mà bay 2 chặng cùng Thaiairways thì gửi hành lý đến trạm cuối thôi chứ xách theo làm gì cho nặng

Hic, chặng HN-BKK em tranh thủ book được vé giá rẻ của các bạn airasia bác ạ, từ BKK đi Kath mới bay bằng Thai airways. Theo em hiểu thì tuy nối chuyến 2 hãng khác nhau như vậy nhưng vẫn có thể làm thủ tục transfer luôn mà không cần phải nhập cảnh đúng ko ạ? Àh mà không biết trước chuyến bay mấy h có thể làm thủ tục đó các bác nhỉ?

Tks,

hú hú, thiên đường đảo Koh Chang. Có ai đi chưa chia sẻ tình cảm cùng nhau nào (beer)

êu Amy, lại sang đấy làm gì đấy???
Sang đấy mà ăn Mc, phí thế??? Trình độ ăn vặt của cưng phải lang thang phố đêm, tay cầm xiên thịt chứ lị...

Này, tiện sang đấy thì đi Pai ngay đi!!! Thiên đường, thiên đường!!!

Hí hí Lim yêu, em biết em hâm rồi ạ, nhưng kem ngon nhứt vẫn phải là Swesens và Mc. Còn cái khác thì lê la vỉa hè thực sướng.
À, bạn trên vừa hỏi về Koh (dảo trong tiếng Thái), thì tớ chả biết nói gì vì chắc lần tới sang tớ mới đi được, chỉ thấy locals bẩu là cực thích và cực hay thôi. để tối tớ thử hỏi lại xem đã nhé

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,622
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back