What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Thái Lan (Phần 3)

Re: Bangkok: I love you...

Ố ồ, tính ra ý tưởng lớn gặp nhau à bác. Em cũng đang dự tính sẽ qua đó cho biết đây, làm cho lắm mà ko tiêu tiền thì nó cũng phí í nhỉ;) Lịch khởi hành của bác là khi nào? Kế hoạch chắc xong hết rồi nhỉ?

cái avatar này quen quen nha....

Cái phần shopping này là do đồ bên Thái mắc wá nên tốn tiền hả bạn? Hay vì nó rẻ hơn và đa dạng hơn VN, không cầm lòng dc phải mua nhìu => tốn tiền hả bạn?

Do bên Thái hàng hóa đa dạng, phần vì tâm lý du lịch phải mua ít quà về cho người thân. Các trung tâm mua sắm ở Thái dày đặc từ bình dân đến cao cấp, xa xỉ loại nào cũng có mà nếu vào đó rồi thì rất dễ bị cuốn theo. Tất nhiên là giá cả dễ chịu, hàng hóa chất lượng tốt và rẻ hơn việt nam ở cùng phân khúc thì mới hút tiền được người Việt chứ, hehe.

Mình tính mua tour này, nên xin kinh nghiệm, thông tin về công ty, giá cả có hợp lý ko? Vì nhóm mình đi đông và có em bé :(
Thanks http://www.khuyenmaigiarenhat.com/du...an-gia-re.html

Vì mình thấy giá tiền đó cũng xem xem với tự book vé, hok bít công ty nó ăn lời ở chỗ nào?
Ko tìm thấy liên kết này, link bạn paste sai rùi. Thường thì các cty du lịch nó ăn lãi ở tiền hoa hồng khi đi vào các shop trong tour, tiền tip (3$/ngày/người x 25 người/đoàn là 75$/ngày nhé). Tiền ăn uống thì bên Thái rất rẻ, đi đông người thì vô cùng rẻ. Ngoài ra trong lịch trình thường tới nơi khách phải bỏ thêm tiền để tham gia các hoạt động bên trong nữa...
Nói chung là họ thiệt thì họ đã ko làm hén :D

cái avatar này quen quen nha....

Thế chúng ta có quen nhau à? Họ hàng xa lâu ngày không gặp hả bác :)
Chuyện chứ em đang tính cái lịch trình cho ngày đặt chân tới Bangkok đây, đọc thì nhìu, cái gì cũng ok, chỉ cái khoản tính mua mấy cái tour tại điểm đến sao cho hợp lý thì chưa tìm đc -.- , khổ vãi :(

Jetstar bay thẳng từ HCM đi BKK và ngược lại mình check website thấy mỗi ngày có một chuyến duy nhất, cho mình hỏi có hay bị delay không cả nhà? Sợ nếu bị delay hay hoãn, lại sắp xếp cho mình đi chuyến transit qua SIN rồi mới đến BKK thì toi hết cả ngày (NO)

Minh mới làm 1 chuyến về, cảm giác là muốn quay lại lắm lắm luôn. Thailand thật toẹt. Tips cho các chiến hữu muốn đi xem Big Eye show ở Pattaya, vé 1 show 1500B nhé ^^^. Mình ở khu walkingstreet, đi xe ôm qua đó hết 100B cả đi và về. Siam Massage ở gần walkingstreet cũng rất hay ho, mình thích chỗ này. Lịch sự, okie lại rẻ nữa ^^^ hehe. Đồ ăn Thái cũnh toẹt vời quá ạ. Like like like ???

Cái phần shopping này là do đồ bên Thái mắc wá nên tốn tiền hả bạn? Hay vì nó rẻ hơn và đa dạng hơn VN, không cầm lòng dc phải mua nhìu => tốn tiền hả bạn?

Vì nó quá quá rẻ...quê mình ở Đồng Nai, nó còn rẻ hơn dưới quê mình chứ nói gì là so với Sài Gòn...
Nhà mình mới đi về, mua hầm bà lằng tới gần 20triệu /3 người, đây là tiền mua sắm không tính gì hết...3 người hành lý 60kg, ra tới sân bay là 58,4kg...hehe :D

Jetstar bay thẳng từ HCM đi BKK và ngược lại mình check website thấy mỗi ngày có một chuyến duy nhất, cho mình hỏi có hay bị delay không cả nhà? Sợ nếu bị delay hay hoãn, lại sắp xếp cho mình đi chuyến transit qua SIN rồi mới đến BKK thì toi hết cả ngày (NO)

Delay thì hãng nào cũng delay hết bạn ha...có thường xuyên delay hay không thôi à...mình đi hàng không 4-5 sao cũng delay như thường...
Và mình mới đi Jetstar về, chặng đi chính xác tuyệt đối...chặng về lên máy bay chính xác tuyệt đối, coi như ko có delay nhưng lại gặp problem là số lượng người check in và số lượng người trên máy bay không khớp nhau (do khách bị trùng tên trùng họ)...Nó phải kiểm tra lại hết rồi chờ hiệu lệnh cất cánh, cho nên bị trễ hết 1 tiếng...

Ko tìm thấy liên kết này, link bạn paste sai rùi. Thường thì các cty du lịch nó ăn lãi ở tiền hoa hồng khi đi vào các shop trong tour, tiền tip (3$/ngày/người x 25 người/đoàn là 75$/ngày nhé). Tiền ăn uống thì bên Thái rất rẻ, đi đông người thì vô cùng rẻ. Ngoài ra trong lịch trình thường tới nơi khách phải bỏ thêm tiền để tham gia các hoạt động bên trong nữa...
Nói chung là họ thiệt thì họ đã ko làm hén :D

Link day bạn: Tour mới: Thành cổ Ayutthaya - Cung điện Bang Pa In

http://www.khuyenmaigiarenhat.com/du-lich-thai-lan-gia-re.html

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,618
190,148
Latest member
thuocphathai
Back