What's new

[Hỏi đáp] Thông tin phượt Hà Giang

Re: Đi lại, ăn chơi từ Sapa lên Hà Giang

Chắc tầm cuối năm nay thôi. Đợt tháng 5 em đi thì còn khoảng tầm 20Km đang làm. Dân trên Bắc Hà cũng bảo tầm cuối năm nay xong.

20 KM đó em đã được lãnh ngộ khi lái xe 16 chỗ qua đó đầu năm ngoái 2013 ạ.Gần 2 năm mà vẫn 20km thì pó chiếu

20 KM đó em đã được lãnh ngộ khi lái xe 16 chỗ qua đó đầu năm ngoái 2013 ạ.Gần 2 năm mà vẫn 20km thì pó chiếu

Năm nay rải đá hộc cũng kha khá rồi. Nhiều chỗ em qua đang đổ nhựa. Còn khoảng vài km đường đất đang nổ mìn thôi. Kể ra đường này làm xong thì cũng hơi tiếc :)

Năm nay rải đá hộc cũng kha khá rồi. Nhiều chỗ em qua đang đổ nhựa. Còn khoảng vài km đường đất đang nổ mìn thôi. Kể ra đường này làm xong thì cũng hơi tiếc :)

Đường từ bắc hà sang Xín Mần đi có 1 đường,nhưng đi khoảng vài km nó chia làm 2 đường.Sau đó nó lại nhập lại làm 1 đường.Nếu trên google là đường trên thì chỉ có ô tô 2 cầu đi mà ô tô cũng ít đi mà chỉ có xe máy để đi.Còn đường dưới toàn đá hộc to tổ chảng,ổ voi cũng to,sống trâu cũng cao.Nói chung 22km đi hết hơn 2 tiếng

Cho mình hỏi đi Hà Giang, Đồng Văn, đèo Mã phí lèng bằng xe ga có được ko?

Đi được bạn ạ, mình đi gặp AirBlade, Nouvo, Noza trên đường lên Đồng Văn rồi. Kinh nghiệm đi xe có đuôi nặng ( xe ga ) đường núi là khi lên dốc , vào các cua hẹp cũng cố gắng tránh dùng phanh làm xe mất đà. Chủ yếu dùng ga để giảm tốc thôi. Nhưng đừng đi xe yếu quá nhé, có vài chỗ dốc khá cao đấy.

Đi xe khách từ Sapa sang Hà Giang

Các bác ơi,

Cho em hỏi là đi bọn em đi xe khách từ Sapa sang Hà Giang thì đi hãng xe nào vậy mấy bác? Giờ giấc, sđt mấy bác có share cho bọn em với.

Thank mấy bác nhiều,

Re: Đi xe khách từ Sapa sang Hà Giang

Có xe Lào Cai - Hà Giang thui bạn. Chạy tầm 6h sáng ở bến xe Lào Cai.

Hình như có 2 nhà xe chạy thay phiên nhau thì phải.

Số đt 1 nhà xe mà mình có: 098 541 8136

Tình hình mưa ở Hà Giang cuối T8 đầu T9

Sắp tới vào dịp Quốc khánh em định làm một chuyến lên Hà Giang, có nghe nói mùa này Hà Giang mưa nhiều và hay có lũ, đường khó đi, không biết thực hư thế nào? Nhờ các bác đã có kinh nghiệm đi Hà Giang giải đáp giúp em với ạ.
Ngoài ra các bác có kinh nghiệm gì về vấn đề đi lại, ăn ở thì tư vấn luôn giúp em với ạ. Em dự định đi xe máy và đi 4 ngày 3 đêm. Xin đa tạ các bác :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,617
190,148
Latest member
thuocphathai
Back