What's new

Tìm bạn đồng hành đi trekking 3 đỉnh Tam Đảo 19/03/2017

Chào mọi người,

Tớ muốn đi leo 3 đỉnh Tam Đảo vào ngày 19/03/2017, có bạn nào muốn đi cùng cho vui không ạh?
Bạn nào đã đi rồi cung này muốn nhập hội đi chung thì tốt quá, hiện tại có 2 người muốn đi nhưng bọn tớ không biết đường
Nếu bạn nào muốn đi thì nhập hội mình bàn nhé, không chủ thớt gì đâu ạh, đi cùng cho vui thôi
Ai có kinh nghiệm về cung này cho tớ xin ít chỉ dẫn luôn nhé, không biết có cần xin kiểm lâm trước không? và có cần người dẫn đường không?

Cảm ơn mọi người đã đọc tin!!!

Mình đi vài lần nhưng mới chỉ leo 2 đỉnh, chưa lần nào leo 3 đỉnh trong ngày. Đường cũng dễ đi thôi. Bạn có thông tin gì về việc mở cửa rừng ko. Mình muốn join.

Cho mình xin 1 chân nhé, theo mình tìm hiểu có thể trek được 3 đỉnh và cả chùa địa ngục trong 1 ngày, sáng đi chiều tối về.

Bạn ơi ko đi đc cả chùa Địa ngục và 3 đỉnh 1 ngày đâu, trừ khi bạn sức trâu. Đường đi chùa Địa ngục ngược đường với leo 3 đỉnh. Mà đi trong rừng thì muộn nhất phải tính là 3h chiều quay về để 5h, 5 rưỡi xuống đến chân núi. Muộn 1 tí là trời tối khó nhìn. 5h, 5 rưỡi xuống đến chân núi là đẹp, sau đó ra chợ ăn đồ nướng. 6 rưỡi, 7h xuất phát về HN. Về đến HN tầm 8 rưỡi, 9h.

Hiện có tin tức gì về việc cấm rừng chưa mng, cũng cho mình hỏi, m trek từ trung tâm thị trấn thì đi theo đuờng nào!

Bạn ơi ko đi đc cả chùa Địa ngục và 3 đỉnh 1 ngày đâu, trừ khi bạn sức trâu. Đường đi chùa Địa ngục ngược đường với leo 3 đỉnh. Mà đi trong rừng thì muộn nhất phải tính là 3h chiều quay về để 5h, 5 rưỡi xuống đến chân núi. Muộn 1 tí là trời tối khó nhìn. 5h, 5 rưỡi xuống đến chân núi là đẹp, sau đó ra chợ ăn đồ nướng. 6 rưỡi, 7h xuất phát về HN. Về đến HN tầm 8 rưỡi, 9h.

Cám ơn bạn, vậy lần này chắc nhờ bạn dẫn đường rồi :D

Có 1 đường thôi. Qua chốt kiểm lâm mua vé 25k thì phải. Rồi đi tiếp khoảng 2km thì đến chân núi bắt đầu leo.

Bạn ơi, vậy là muốn leo từ THị Trấn Tam Đảo là ko có đuờng à, rừng đã mở chưa nhỉ, cuối tuần mọi ng vẫn đi chứ :D

Trong rừng thì cứ đi theo dây ruy băng buộc trên cây, đảm bảo ko lạc đường. Mình chẳng có kinh nghiệm j đâu, nhưng trộm vía là chưa lần nào xuống chân núi quá muộn, vẫn kịp ra chợ ăn đồ nướng chán chê mới về.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,646
190,155
Latest member
ncvinh123
Back