What's new

Tìm bạn đồng hành đi USA West Coast từ 23/7 tới 11/8/2015

Chào cả nhà,

Mình ít post nhưng theo dõi phuot.vn khá thường xuyên. Mình là nam, cũng đã phượt solo vài năm qua khoảng 18 nước.
Từ 23/7 tới 11/8/2015, mình tìm bạn đồng hành đi Mỹ, Bờ Tây, tham quan Antelope Canyon và 1 loạt các công viên quốc gia.

Lịch trình như sau:
23/7: Bay SGN-SFO (San Francisco), quá cảnh PEK (Beijing) bằng Air China. 05:40 bay, 12:20 chiều tới SF. Người của nhà tour đón tại sân bay đưa về KS.

23/7 tới 2/8 mua tour của taketours: 11-Day Yellowstone, Antelope Canyon, Arches, San Francisco Tour from San Francisco (289-2773). Link: http://www.search.taketours.com/cgi-bin/v.fcgi?a=product_compare
Day 1: San Francisco
Day 2: San Francisco
Day 3: San Francisco - Yosemite National Park - Los Angeles
Day 4: Tour Options: Theme Parks, LA City Tour, Palm Springs Shopping
Option 1: Disneyland
Option 2: Universal Studios
Option 3: Los Angeles - San Diego - Los Angeles
Option 4: Los Angeles - San Diego - Los Angeles
Option 5: Los Angeles - Oxnard - Santa Barbara - Los Angeles
Option 6: Los Angeles
Option 7: Disney's California Adventure
Option 8: Los Angeles - Palm Springs - Los Angeles
Day 5: Los Angeles - Las Vegas - St. George
Day 6: St. George - Lake Powell - Antelope Canyon - Monument Valley Tribal Park - Monticello
Day 7: Monticello - Arches National Park - Salt Lake City - Idaho Falls
Day 8: Idaho Falls - Yellowstone National Park - Grand Teton National Park - Jackson Hole - Idaho Falls
Day 9: Idaho Falls - Salt Lake City - Cedar Breaks National Monument - Brain Head
Day 10: Brain Head - Bryce Canyon - Zion National Park - Las Vegas
Day 11: Las Vegas - Barstow - Los Angeles

Tour này nếu đi lẻ sẽ mắc, 2 người thì 1,008/pax, người thứ 3 miễn phí (ở chung phòng 3 người), nên mình welcome các bạn tham dự, vì chia ra giá trên đầu người rất rẻ.

Tối 2/8 về tới Los Angeles, chúng ta có thể tiếp tục đi chung với nhau hoặc tách đoàn về trước cũng được.

Mình dự tính bắt xe bus đi tham quan San Diego, San Jose, Sacramento... từ từ về tới San Francisco và tham quan Alcatraz. Chưa plan cụ thể (mong Mod đừng xóa) vì mình thấy cứ để free và thời gian còn nhiều, dễ đi.

9/8 14:50 bay từ SFO về VN 12:40 chiều ngày 11/8. Giá vé khứ hồi mình đã mua là USD 879.3 qua expedia.com (tìm bằng kayak.com, thấy giá epxedia là rẻ nhất, hơn cả vào Air China mua trực tiếp là USD 915).

Đây là chuyến đi cực hấp dẫn với chi phí rất tiết kiệm. Nếu group 3 hoặc 6 người, chi phí tổng cho toàn bộ 20 ngày chỉ khoảng USD 2,000/người. Quá thơm cho 1 chuyến đi Mỹ đầy thú vị, phải không các bạn!

Không hạn chế nam nữ hay tuổi tác. Mình bảo đảm các bạn sẽ rất vui, vì mình cũng rất vui và đam mê du lịch.
Các bạn có thể liên lạc mình qua mail: [email protected]

Em cũng tính đi West Coast nhưng chưa có điều kiện.
Em có người thân ở San Joses nhưng chưa đi nước ngoài bao giờ và tham khảo về đoạn visa sang mẽo thì hơi ngại về thân thế hiện tại của mình :D
Đặt gạch hóng vậy ạ :D

Querty2007 va B00B đi chung đi, cùng gần ngày mà.
Mình chỉ 1/2 gạch, do đang suy nghĩ giữa Châu Âu và Mỹ. Giờ định xin Visa Bỉ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,641
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back