What's new

Topic đã bị khóa (liên quan vấn đề bất hợp pháp)

Status
Not open for further replies.

cobonla

Phượt thủ
em chào các bác.Em là mem mới toe.Đang có dự tính du lịch Hà Lan trong năm tới.Em ghé qua diễn đàn thấy các bác bàn tán đi đây đó mà em bắt thèm quá.Em có tìm kiếm thông tin du lịch hà lan rồi mà sao thấy rắc rối quá.Nên qua đây em nhờ các bác chỉ dẫn dùm em với.Tất tật các bác nhé.Đặc biệt cho em xin địa chỉ công ty du lich nào tin cậy các bác nhé.Em là em không có người nhà bên hà lan nên không có giấy mời được.Em xin cám ơn các bác nhiều.:S

Bro ou Sister ra mấy công ty du lịch lớn mà hỏi chắc có tour đi Châu Âu qua Hà Lan: viettrans... chắc là có.

em xin cảm ơn ý kiến đóng góp của bác.Thật bác nhắc em thế thì em hẵng còn mù mờ lắm.Em chưa đi đâu xa như thế bao giờ cả nên lơ ngơ lắm.Mong nhận nhiều phản hồi hơn nữa từ phía các bác.Em xin cảm ơn các bác nhiều.

Bạn định chỉ đi mỗi Hà lan thôi hay là đi thêm một số nước khác nữa. Nếu chỉ đi riêng Hà Lan thì chắc bạn phải có lý do gì đó đặc biệt, ví dụ như có một ấn tượng rất sâu sắc về một (vài) thứ/người ở Hà Lan chẳng hạn. Bạn có thể nói rõ thêm mục đích của bạn để các bạn khác chỉ dẫn thêm chứ nói chung chung "tất tần tật" trong khi mọi người không biết bạn muốn gì cụ thể thì khó lắm.

À vâng.Em xin thưa là em có dự tính là du lịch Hà lan là chính.Tiện thể tim đường em qua Đức.Em có người nhà bên đấy.Muốn cho em qua nhưng khổ nỗi năm vừa rồi em phỏng vấn xin visa vào đức không được nên giờ em phải đi đường vòng các bác ạ.Khổ thế đấy.Nếu các bác có nước nào mách dùm em.Em xin cảm ơn.Em quên là em xin visa vào đức dạng Aupair.Không biết các bác có nghe qua không?Em tiếng thì ok, nhưng họ nghi ngờ em không về nữa đâm ra là lỡ dở hết các bác ạ.

À vâng.Em xin thưa là em có dự tính là du lịch Hà lan là chính.Tiện thể tim đường em qua Đức.Em có người nhà bên đấy.Muốn cho em qua nhưng khổ nỗi năm vừa rồi em phỏng vấn xin visa vào đức không được nên giờ em phải đi đường vòng các bác ạ.Khổ thế đấy.Nếu các bác có nước nào mách dùm em.Em xin cảm ơn.Em quên là em xin visa vào đức dạng Aupair.Không biết các bác có nghe qua không?Em tiếng thì ok, nhưng họ nghi ngờ em không về nữa đâm ra là lỡ dở hết các bác ạ.
Hê hê, thế có phải bác không định về nữa thật không?

trùi đất bác cứ gọi là nói trúng phóc con cá lóc.Khổ mà em thì mới toe phỏng vấn không biết đường nói nên chắc bị bắt được thóp.Hic, sau mấy vụ đấy em cũng rút ra được khối kinh nghiệm đau thương.Lần này em đi không biết thế nào.Bên DSQ Đức nổi tiếng khó tính không biết mấy DSQ khác thế nào.Như kiểu em không có duyên với mấy cái vụ phỏng vấn hay sao ấy.Toàn bị nắm gáy thôi.Bác nào có kinh nghiệm phỏng ván xin visa nhân tiên đây cho em xin luôn nhé.[DSQ Hà lan,DSQ Pháp bác nào qua rồi cho em xin tí kinh nghiệm xương máu]

Hà Lan tớ có kỷ niệm buồn là vì anh bạn bị móc túi. Cả đoàn ăn trưa ở cái quán hình như là golden Chopstick của tàu thì nó ngồi đối diện, tay thò vào túi áo khoác anh bạn móc ở ghế. Nhân viên (người hoa) nó cứ nói môi với mình hoài mà mình đâu có biết. Lúc cái thằng tây móc túi đi ra rồi nó mới nói cho mình bằng tiếng Anh.
Đường phố thì tràn ngập teen đầu trọc xỏ khoen, xỏ cả mấy chỗ chết người. Nói chung tớ thấy ở HL thì an ninh kém hơn, bạn nên lưu ý.

bác góp ý em xin tiếp thu liền, chứ mấy khoản móc túi là em sợ rồi,không cẩn thận mất cơm với tụi nó chứ chẳng chơi.Mà cái thằng người hoa đến là tệ, móc xong rồi mới phun tiếng anh, đau thật.

Vì nó tưởng mình là tàu như nó, sau nói ra nó mới biết mà nói tiếng Anh. Cũng tội nó, vì nó sợ bọn kia oánh. Nó cũng là dân ờ nhờ ở đậu mà. :)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,640
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back