What's new

Trảng Cỏ mùa mưa 2012

Cầu được ước thấy, cuối cùng Trảng Cỏ cũng mưa từng bừng một trận. Chuyến đi tổng cộng 30 thành viên, chia làm ba nhóm với ba cung đường đi khác nhau.

Nhóm 1: đổ đèo toàn tập
Nhóm 2: xuyên rừng Mã Đà
Nhóm 3: vượt đường Trường Sơn

Vậy là chúng ta đã có một đêm tưng bừng trong Trảng Cỏ. Lần này nhớ mưa mà không bị chi phối bởi mấy thanh niên địa phương nhậu say xỉn chạy vô ra (âm mưu kiếm chuyện với chúng ta). Cám ơn má mì BBO đã lên cái list thức ăn vô cùng hấp dẫn. Cám ơn cây đờn và đờn sỹ Tí đô. Cảm ơn Nam Đồng đã đan cái vỉ nướng vô cùng xinh xắn, anhtuands tính xách cái vỉ đó về làm kỉ niệm mà lúc về quên mất. Cảm ơn cái loa nghe nhạc rất đã tai của Leohp, tối đó lúc mọi người đi ngủ hết anhtuands mở hết bài này tới bài khác nghe, ngửa mặt ngắm sao trời, ôi, phê khỏi tả. Và trên hết cảm ơn tất cả 30 thành viên đã tham gia chuyến đi, chúc sức khoẻ và hẹn nhau trong những chuyến đi kế tiếp.

Mọi người vào đây chia sẻ về chuyến đi nhé, anhtuands tò mò muốn biết cung đường rừng Mã Đà nó kinh dị cỡ nào mà thấy nhóm 2 đi trở ra thương tích đầy mình. :))

Úp cái hình toàn đoàn trước nhé. (copy của Leohp)

Hôm bữa em cũng về đướng 741 nhưng mà vể thẳng nhà luôn , định theo các anh chị nhưng mà thấy chạy 1 mình lại tật hay bùn ngủ nên thôi về lun , chả biết đường đi nữa , sẵn cho em hỏi đường đi đập phước hoà luôn nha, search google mà toàn thấy gì đâu k hà. thanks ah!

Hồi ức đã 3 trang mà giờ mới ló mẹt vô đây.
Cảm ơn anh Tứng mỏ nhọn đã quên răng từng đi con đường đẹp đèo Lộc Bắc để giờ em có dịp đi qua đây. Cả chuyến đi chỉ xòe 1 cú mat-xa mông khi vô tới nơi => rất thành công với quyết định giựt xế.
Cảm ơn em leohp rất rất nhiều vì đã rước tận nơi đưa về tận nhà, cả chuyến đi lúc nào cũng tình nguyện ôm đống đồ như xe thồ chính hiệu.
Cảm ơn tât cả đã để em hoàn thành cái nhiệm vụ thu tiền mà ko mất quá nhiều....trí não như lần trước.

Nghỉ trưa đâu đó đèo Lộc Bắc, trời thì nắng nóng thế mà chị Bích Huệ lẫn anh Tứn vẫn mần dc sữa thì giỏi thật, chôm chôm của nhóm luôn được tận dụng mọi lúc mọi nơi =))

Nhà máy thuỷ điện số 4:

Bữa cơm đạm bạc tại Gia Nghĩa - Dak Nông:

Ánh nắng le lói xuyên mây:

Ngắm cảnh, ăn uống no say, ko biết làm gì, tấp vào quán cafe làm 1 giấc trước khi vào Trảng Cỏ:

Đụt mưa, cầu gì ước nấy, hứa hẹn có 1 bữa Xoè hoành tráng cho đến tận ...... háng =))

Đói bụng, lôi hộp cơm còn dư bữa trưa ra dùng tiếp, anh Tứn tính toán quả là khéo, trời mưa, cơm nguội, cá kho chống vã, ngon đừng hỏi :))

Chờ mãi chưa thấy nhóm 2, thế là xắn tay áo làm nồi chè bắp dưới sự chỉ đạo của Mr Tứn:

Vệ sinh, an toàn thực phẩm, rửa sạch sẽ hết nhá bà con:

Bào bắp:

Mỏi cả tay thì dc từng này:

Lột sầu riêng, dc chị Bích Huệ đảm nhiệm, vị ngon của chè ko phải đến từ mỗi sầu riêng, mà còn nhờ ...... "mút tay" của chị ấy nữa nhé:

Đầu bếp Tứn trổ tài:

Hoàn thành:

Há há, phóng sự ảnh của Leohp thiệt sinh động. Vui nhứt là cảnh 4 đứa lôi cơm nguội, thức ăn thừa lúc trưa ra ăn một cách 'say mê và tự nhiên'. :))

Vâng, chủ thread đã xoè chỗ này, minh chứng là thùng bia móp méo còn nằm dưới đất, anh Tứn xu ngay máy mình, bảo em cứ đi qua đi, nghe thiệt là lạ, nghe mùi đâu đây, đâu ra tốt bụng dữ vậy trời, hoá ra ổng me mình xoè tại khúc này để chộp 1 tấm chụp ếch để đời kỷ niệm, tiếc là thằng bé chạy rất chi là cẩn thận và rà chân dưới đất khiến cho âm mưu của anh Tứn bất thành :))

Lại xoè, lúc này bị out nét :p

Nhóm 2 đã đến nơi với gương mặt phờ phạc, chắc chuyến đi cũng sóng gió củ hành nhóm 2 lắm đây:

Dựng lều thôi nào:

Mồi lửa thời hiện đại bằng đèn khò:

Nhóm 3 BBO cũng đã đến và trổ tài bếp núc:

Anh Tứn nhà ta làm 1 cái vỉ nướng ko giống ai, nhờ giúp sức của đôi bàn tay khéo léo của mình, cái vỉ nướng đã phải .... bung ra làm lại =))

Phải nhờ đến bạn Nam Cu ( Đồng viết tắt là Cu đúng ko ợ ), thì cái vỉ nướng mới ngon lành cành đào, sẵn sàng cho buổi dã ngoại BBQ các kiểu ;)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,617
190,148
Latest member
thuocphathai
Back