What's new

Trảng Cỏ mùa mưa 2012

Cầu được ước thấy, cuối cùng Trảng Cỏ cũng mưa từng bừng một trận. Chuyến đi tổng cộng 30 thành viên, chia làm ba nhóm với ba cung đường đi khác nhau.

Nhóm 1: đổ đèo toàn tập
Nhóm 2: xuyên rừng Mã Đà
Nhóm 3: vượt đường Trường Sơn

Vậy là chúng ta đã có một đêm tưng bừng trong Trảng Cỏ. Lần này nhớ mưa mà không bị chi phối bởi mấy thanh niên địa phương nhậu say xỉn chạy vô ra (âm mưu kiếm chuyện với chúng ta). Cám ơn má mì BBO đã lên cái list thức ăn vô cùng hấp dẫn. Cám ơn cây đờn và đờn sỹ Tí đô. Cảm ơn Nam Đồng đã đan cái vỉ nướng vô cùng xinh xắn, anhtuands tính xách cái vỉ đó về làm kỉ niệm mà lúc về quên mất. Cảm ơn cái loa nghe nhạc rất đã tai của Leohp, tối đó lúc mọi người đi ngủ hết anhtuands mở hết bài này tới bài khác nghe, ngửa mặt ngắm sao trời, ôi, phê khỏi tả. Và trên hết cảm ơn tất cả 30 thành viên đã tham gia chuyến đi, chúc sức khoẻ và hẹn nhau trong những chuyến đi kế tiếp.

Mọi người vào đây chia sẻ về chuyến đi nhé, anhtuands tò mò muốn biết cung đường rừng Mã Đà nó kinh dị cỡ nào mà thấy nhóm 2 đi trở ra thương tích đầy mình. :))

Úp cái hình toàn đoàn trước nhé. (copy của Leohp)

Anh Tứn xả rác kinh thật, phá hoại môi trường :p

Buổi sáng tinh mơ, dọn dẹp chiến trường thôi nào:

Thu dọn đồ chuẩn bị khởi hành vào thác D"roi ( hông biết viết đúng tên chưa ta ):

Vâng, ôm của em đó, em ko có độc hành đâu nhá, cũng có ôm xịn như ai ;)

Dàn hàng làm 1 tấm cả đoàn nào:

Nhóm 3 ghé siêu thị Coopmark Đồng Xoài mua đồ đợt cuối. Ôm cái bịch bự ra chỗ thu ngân, hỏi em xinh đẹp chỗ nào bán điĩa muổng giấy, em nó chỉ lên lầu. Ngập ngừng 1 s, thôi, miễn, hì hì, không cần dĩa, kì này cho các em bào luôn ngay từ trên bếp cho lành, mỗi bạn đã có tô muỗng đũa cá nhân rồi ;) Thế nên, hì hì, k hề có cảnh thức ăn hoành tráng la liệt :0 Chun hết vô bụng gùi.

Nhóm 3 ghé siêu thị Coopmark Đồng Xoài mua đồ đợt cuối. Ôm cái bịch bự ra chỗ thu ngân, hỏi em xinh đẹp chỗ nào bán điĩa muổng giấy, em nó chỉ lên lầu. Ngập ngừng 1 s, thôi, miễn, hì hì, không cần dĩa, kì này cho các em bào luôn ngay từ trên bếp cho lành, mỗi bạn đã có tô muỗng đũa cá nhân rồi ;) Thế nên, hì hì, k hề có cảnh thức ăn hoành tráng la liệt :0 Chun hết vô bụng gùi.

Chị ơi chiều 5h off ở Phượt Mơ hả Chị

Chiều nay off ở Mơ Phượt. Em xem lại giúp chị mấy trang trước là 5h hay 6h gì đó :). 5h thì sớm, các bạn đi làm về chưa ra kịp, nhưng nếu em tới sớm dc cũng vui mà ;)

Hồi ức này không theo nguyên tắc đường dây kịch bản nào hết ta, muốn nhảy đi đâu thì nhảy. :) Nháp nhá hàng sơ sơ vậy đi, chiều nay off share hình rồi sẽ viết lại rõ ràng hơn :)

Tối nay 18h00 ỘP LAI chuyến 'Trảng Cỏ mùa mưa 2012' nhé mọi người.
Địa điểm: Quán Mơ Phượt cafe.

Tổng quỹ sau chuyến đi còn 606k sẽ được xử hết trong buổi off chiều nay. Ai có hình nhớ mang theo cho mọi người chép nhé!
LOA....LOA....LOAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAA

Thôi lỡ rùi, up cho xong hình, em up hình đa phần toàn theo thứ tự diễn biến của buổi đi phượt kỳ này trong máy em.

Vào thác, nghĩ rằng 2 ngày ko tắm vào đây làm 1 trận rửa mình ra trò thì khi tới nơi nhìn thác xong tụt hết hứng tắm táp, nhiều khi nhìn nước còn dơ hơn cả mình, Nam Đồng đang ngồi thẫn thờ ngắm suối, tự kỷ :p

1 nhóm dưới suối, 1 nhóm trên bờ đang chém gió:

Này thì thác:

Bể kế hoạch rửa sạch "tội lỗi" ở thác D'roi, thế là cả nhóm quay về:

1 chiến sĩ mệt mỏi ngồi núp nắng ở CoopMark Đồng Xoài:

Trưa cả nhóm ghé quán Trường Giang, còn gọi là Tràng giang đại hải, nhìn menu thì món ăn hợp lý nhưng khi phục vụ và tính tiền thì chúi cả nải:

ui cái mền của ai mà đẹp làm sao à ! kekeke
ah sẵn tiện cho em xin địa chỉ quán mơ phượt cafe nhé, em chưa đi lần nào k bít nó ở đâu cả .thanks cả nhà

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,618
190,148
Latest member
thuocphathai
Back