What's new

[Chia sẻ] Từ Thiên Tân đi Thượng Hải tham quan Expo 2010

Mình đi Shanghai Expo vào cuối tháng 6, đầu tháng 7. Vé máy bay sang đấy thì mình đã có rồi nhưng vé tham quan Expo (loại standard 3 ngày) thì chưa biết mua ở đâu.

Có bạn nào biết chỗ mua vé ở VN không (mình ở TP HCM)? Mình có hỏi vài travel agent thì không thấy bán vé lẻ.

Xin cám ơn trước.

timtam

Trên đường vào thành phố chúng tôi định nghỉ khách sạn mai đi chơi tiếp rồi tối về nhưng không ngờ không khách sạn bình dân nào nhận người nước ngoài, nhân viên tiếp tân bảo tôi tìm khách sạn từ 3 sao trở lên nó mới nhận người nước ngoài chúng tôi thử tìm xem sao,,,cuối cùng quá mắc đành phải đổi vé để về Thiên Tân ngay trong đêm .không còn ghế chỉ còn vé đứng.2 chúng tôi nhanh chân lên tầu chọn chỗ ngồi rồi bảo nếu mà chủ vé của cái ghế này không lên là mình yên tâm ngồi,quả thực rất đông người nhưng không ai có số ghế của 2 chúng tôi đang lạm dụng,thế là tầu lăn bánh lặng lẽ về thiên tân, để lại nhiều kinh nghiệm quý báu là: trong thời gian expo rất khó tìm khách sạn giá rẻ trung bình nhận người nc ngoài là 400 tệ trở lên phòng 2 người cũng có loại nhà dân nhưng không an toàn cũng tầm 360 tệ.

vé tầu của tôi

Hiện tại các hệ thống khách sạn bình dân như Motel168, Jinjiang ở Thượng Hải ... vẫn chấp nhận người nước ngoài . Giá tầm 200-300 1 phòng đôi tiêu chuẩn . Có điều tầm này là cứ phải đặt phòng trước :D

Hiện tại các hệ thống khách sạn bình dân như Motel168, Jinjiang ở Thượng Hải ... vẫn chấp nhận người nước ngoài . Giá tầm 200-300 1 phòng đôi tiêu chuẩn . Có điều tầm này là cứ phải đặt phòng trước :D

Mình hỏi thật là bạn đã đến thượng hải và ở trong khách sạn đó chưa mà chắc chắn vậy.Nếu chưa đi thượng hải trong dịp này thì mình cũng hy vọng là bạn đi và ở ksan đó để các bạn trong diễn đàn yên tâm đi thượng hải.

Mình đã có vé của Shanghai Airlines bay ngày 25/6, về ngày 4/7. timtam định đi Shanghai EXPO và Hoàng Sơn. Nếu bạn thu xếp được thì đi cùng, không nhất thiết thời gian phải trùng khít của timtam. Hiện timtam đi một mình nên thời gian rất linh động

Nếu bạn muốn trao đổi thêm thì có thể gọi cho mình số 0908153799
OK, mình cũng đi Shanghai dịp đó nhưng chưa chắc khi nào tới Thượng hải nữa vì đi dịp này do đối tác mời. Mình sẽ đến Quảng châu và Thâm quyến trước, xong công việc sẽ đến Thượng Hải sau. Sẽ contact với bạn nếu đến cùng dịp đó. Mục đích của mình chỉ là xem EXPO thôi vì dịp này không có nhiều thời gian ( cả công việc và vui chơi gói gọn trong 1 tuần!!!). Những điểm khác sẽ dành cho các chuyến phượt sau tự đi:)
Có gì mình sẽ update thông tin cho bạn sau nhé.
Nếu rảnh bạn có thể chat qua Yahoo! adonis951

Mình hỏi thật là bạn đã đến thượng hải và ở trong khách sạn đó chưa mà chắc chắn vậy.Nếu chưa đi thượng hải trong dịp này thì mình cũng hy vọng là bạn đi và ở ksan đó để các bạn trong diễn đàn yên tâm đi thượng hải.

Mình vẫn đang ở Thượng Hải đây :)) Từ đầu đợt expo đến giờ mình đã đặt phòng cho 2 nhóm từ VN sang và không có vấn đề gì .
Các bạn sắp đi Thượng Hải có thể vào http://en.motel168.com/ để đặt phòng của hệ thống motel168 , ưu điểm của các bạn này là hệ thống ksan rải đủ trên các quận của TH và các ksan thường nằm sát ga tàu điện ngầm nên đi lại khá tiện .

Em check thông tin trang chủ của expo thấy có contact bọn đại lý bán vé ở VN , các bác thử liên lạc xem.
China Travel Service (H.K.) Ltd. (For Vietnam Area)
Ticketing Business Reception and contact:
Reception: 8/F., CTS House,
78-83 Connaught Road, Central, H.K.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back